Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
    Ắc quy khô thật sự thì chỉ thường trong lĩnh vực thông tin liên lạc vì nó đắt tiền và cần độ chính xác cao. Còn ắc quy Globe khô mà chúng ta hay dùng lắp xe đạp điện thì bản chất là ắc quy bán khô, nghĩa là chỉ châm dung dịch 1 lần duy nhất trước khi xuất xưởng. Vậy nên nếu cạy lắp lên thì dưới đó vẫn có 6 lỗ đấy
    nhưng em úp xuống chả có tẹo nc nào vậy có đổ thêm ít nước hay tra vào bình nước xe máy được ko à?

Comment

• Nguyên văn bởi khanhtung16 Xem bài viết
      Mấy bác cho hỏi xài bo 500w cho động cơ 350w bình thường chứ, nó có mạnh thêm chút nào không..

Bo daao có loại 36v500w không vậy....
      mới hỏi bác dinh.dt xong, bác này bảo động cơ có 35ow thì bo đk hơn cũng vậy, trừ khi khiển của mình đang dùng nhỏ hơn 350w,,,,,

Comment

• ngoài bắc mua cái ác quy globe 7ah tận 265k, mà giá chuẩn 210k. ko tìm đc đại lý của nó ức quá!!!

Comment

• Nguyên văn bởi 0985441671 Xem bài viết
          Nên chế xe nào là hợp lý nhất hả bạn. Hiện mình đang có 4 triệu
          nên mua xe mini vành 24'' ấy bạn good
          good luck !!!

Email:
          Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
            Ắc quy khô thật sự thì chỉ thường trong lĩnh vực thông tin liên lạc vì nó đắt tiền và cần độ chính xác cao. Còn ắc quy Globe khô mà chúng ta hay dùng lắp xe đạp điện thì bản chất là ắc quy bán khô, nghĩa là chỉ châm dung dịch 1 lần duy nhất trước khi xuất xưởng. Vậy nên nếu cạy lắp lên thì dưới đó vẫn có 6 lỗ đấy
            Bạn cho mình hỏi acqui khô thật sự thì điện môi giữa hai bản cực là gì vậy ?

Comment

• Nguyên văn bởi song_hong4 Xem bài viết
              ngoài bắc mua cái ác quy globe 7ah tận 265k, mà giá chuẩn 210k. ko tìm đc đại lý của nó ức quá!!!
              Mình đi qua Hưng yên đoạn trên đường 5 có một đại lí of globe đó bạn, nhưng ko nhớ dc chính xác số nhà bao nhiêu bạn à.

Comment

• Không có ắc-quy nào là "khô thật sự". Ắc-quy chì luôn luôn cấu tạo là bản cực lõi chì ngâm trong dung dịch a-xít. Cái gọi ắc-quy khô chỉ là cách xử lý dung dịch đó : AGM là dung dịch a-xít được thấm trong tấm thảm bằng sợi thủy tinh, GEL là cho thêm chất phụ gia vào dung dịch a-xít để đông nó lại thành dạng thạch (gel). Cả 2 loại AGM và GEL đều không cần bổ sung nước trong quá trình hoạt động.
                Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

• Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
                  Không có ắc-quy nào là "khô thật sự". Ắc-quy chì luôn luôn cấu tạo là bản cực lõi chì ngâm trong dung dịch a-xít. Cái gọi ắc-quy khô chỉ là cách xử lý dung dịch đó : AGM là dung dịch a-xít được thấm trong tấm thảm bằng sợi thủy tinh, GEL là cho thêm chất phụ gia vào dung dịch a-xít để đông nó lại thành dạng thạch (gel). Cả 2 loại AGM và GEL đều không cần bổ sung nước trong quá trình hoạt động.
                  vậy túm lại là có đổ thêm tí nước vào đc k? đổ vào có tốt hơn ko? có cach nào kiểm tra bình tốt hay xấu ko các bác???

Comment

• Ắc-quy AGM đổ thêm nước : được, nó sẽ hòa lẫn vào trong dung dịch thấm. GEL : không, vì không hòa tan vào khối thạch cũ.
                    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

• Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
                      Ắc-quy AGM đổ thêm nước : được, nó sẽ hòa lẫn vào trong dung dịch thấm. GEL : không, vì không hòa tan vào khối thạch cũ.
                      khó nhỉ!!! acquy của mình nhìn giông y globe, nhưng tháo nắp thấy có sáu cái lỗ trong có những tấm chì và có màu gì trắng trắng...Không biết những loại này để nghiên có sao các bác???

Comment

• Nguyên văn bởi song_hong4 Xem bài viết
                        khó nhỉ!!! acquy của mình nhìn giông y globe, nhưng tháo nắp thấy có sáu cái lỗ trong có những tấm chì và có màu gì trắng trắng...Không biết những loại này để nghiên có sao các bác???
                        aquy vỏ màu đen hoặc xanh dùng hỏng thì bán sắt vụn ,hoặc cho tí nước vào để chạy quạt lò thôi ,không còn đủ dòng để chạy xe,bác nao cần hướng dẫn làm đồng hồ đo bình không,đo sống hay gần chết ,ngấp ngoái
                        các bác cần linh kiện gì pm em
                        ch1 số 132 Đường Mạc Đăng Doanh Anh Dũng Dương Kinh Hải phòng
                        Hotl 01679..582..888, 0976.623.586
                        tk ngân hàng techcombank
                        phạm xuân trường 190.2738.7059.012

Comment

• Nguyên văn bởi truongdk Xem bài viết
                          aquy vỏ màu đen hoặc xanh dùng hỏng thì bán sắt vụn ,hoặc cho tí nước vào để chạy quạt lò thôi ,không còn đủ dòng để chạy xe,bác nao cần hướng dẫn làm đồng hồ đo bình không,đo sống hay gần chết ,ngấp ngoái
                          bạn cho mình xin kái hướng dẫn đấu nối bộ bạn bán cho mình nhé.hàng vẫn chưa về.chờ đợi thật mệt.

Comment

• Nguyên văn bởi thangtrang24 Xem bài viết
                            bạn cho mình xin kái hướng dẫn đấu nối bộ bạn bán cho mình nhé.hàng vẫn chưa về.chờ đợi thật mệt.
                            được 3 hum rồi bạn nhỉ ,dcm nhà nó chuyển phát nhanh cái gì ,2lit rưới chứ có ít đâu ,lần sau m ko gửi viettel nữa ,khác gì chuyển thường mai m chụp ảnh và cách đấu nối cho bạn ,đơn giản ấy mà ,có cụm 3 dây to nhất thì có dây đen vào (-) bình ,dây đỏ to đấu vào (+) bình còn dây đỏ nhỏ thì đấu trực tiếp vào dây 36vol đỏ hoặc nối tiếp với ổ khóa ,ổ khóa m gủi kèm rồi đó .còn có một giắc có 3 dây nhỏ gồm có màu ,đỏ ,xanh lá ,đen thì đấu vào tay gha ,3 dây động cơ là 3 dây to gồm có vàng ,xanh lá ,xanh da trời và một cụm 5 dây cho cảm biến hall bạn cắm vào cũng được ko cắm động cơ vẫn chạy bt ,thế thôi còn mấy dây kia bạn ko để ý làm gì,còn bộ báo bình bạn cứ đấu trực tiếp vào đường 36vol thôi
                            các bác cần linh kiện gì pm em
                            ch1 số 132 Đường Mạc Đăng Doanh Anh Dũng Dương Kinh Hải phòng
                            Hotl 01679..582..888, 0976.623.586
                            tk ngân hàng techcombank
                            phạm xuân trường 190.2738.7059.012

Comment

được 3 hum rồi bạn nhỉ ,dcm nhà nó chuyển phát nhanh cái gì ,2lit rưới chứ có ít đâu ,lần sau m ko gửi viettel nữa ,khác gì chuyển thường mai m chụp ảnh và cách đấu nối cho bạn ,đơn giản ấy mà ,có cụm 3 dây to nhất thì có dây đen vào (-) bình ,dây đỏ to đấu vào (+) bình còn dây đỏ nhỏ thì đấu trực tiếp vào dây 36vol đỏ hoặc nối tiếp với ổ khóa ,ổ khóa m gủi kèm rồi đó .còn có một giắc có 3 dây nhỏ gồm có màu ,đỏ ,xanh lá ,đen thì đấu vào tay gha ,3 dây động cơ là 3 dây to gồm có vàng ,xanh lá ,xanh da trời và một cụm 5 dây cho cảm biến hall bạn cắm vào cũng được ko cắm động cơ vẫn chạy bt ,thế thôi còn mấy dây kia bạn ko để ý làm gì,còn bộ báo bình bạn cứ đấu trực tiếp vào đường 36vol thôi
                              uhm.ban chup cho minh kaj hình nhìn cho dễ.thanks ban nhìu

Comment

lâu wa bạn ơi!!!!!!!!đếm hum nay rùi mà chưa thấy hàng đâu.chán thật đó

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X