Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chào bác LỘC em hôm nay mới vào mạng được ko biết bác còn nhớ em ko em đã đặt mua của bác 1 bộ máy có chổi than 1 tay ga và 1 bộ điều khiển bác nhớ gửi cho em nhé

Comment

• hào bác LỘC em ở hà nội tối qua em đã gọi cho bác đó em đặt bác một bộ gồm : một moto24v-250w + tay ga+ bo đk + một sạc đã cải tạo 24v cộng hướng dẫn đấu lối lắp đặt
      địa chỉ của em: LÊ ĐÌNH LONG
      dây chuyền dập ép xí nghiệp cơ khí
      Công ty cổ phần chế tạo máy điện Việt Nam - Hungari
      Địa chỉ: Tổ 53 thị trấn Đông Anh - huyện Đông Anh - Hà Nội
      số điện thoại 0985460308

bác gửi cho em song nhớ gọi cho em nhé dạo này em bận lắm ko có thời gian lên mạng đâu

Comment

• Chào anh locto hom qua em làm xe chạy được ngon lành rùi ông anh rễ ông lên nghịch sao nó tuông răng cái bánh răng mũ rùi, h em muốn mua 2 cái motor đùm gắn ở 2 bánh trước sau, mạch của em mua kỳ rùi có thể khiển 2 motor đùm không? Hay anh làm mạch khác báo em để biết càng sớm để em chạy xuống mua về lắp

Comment

• Bây h em gửi niền câm và đùm xuống bác locto bác nhờ người làm giúp em xong báo lên furom em xuống lấy và thanh toán cho bác được không? Báo ngay cho em

Comment

• Nhờ bác Lộc tư vấn

Sẵn đây nhờ bác Lộc tư vấn co em 1 chút về xe đạp điện Yamaha của em, y xì như hình này:

1. Tay ga xe em (chắc là của TQ) có hồi vặn lên là xe chạy liền, có hồi phải vặn lên, giữ đó rồi chờ 1 hồi khỏang mười mấy giây sao nó mới cấp điện cho động cơ chạy. Vậy là nó bị gì hả bác? Cần thay con điện trở hay tụ nào trong mạch điều khiền hay trong tay ga thì nhờ bác tư vấn luôn.
            2. Khi vặn ga lên chạy chạy thì nghe tiếng động cơ rít lên e...e....e...., vậy là có bình thường không bác?
            3. Bác có mạch zin của xe này không? Em muốn phục hồi lại để xài 2 chế độ: Đạp trợ lực và chạy bằng động cơ.
            4. Em muốn tháo banh động cơ ra để vệ sinh thì nên chú trọng điểm nào hả bác?

Quê vợ em cũng ở Long Xuyên ngay cầu Trà Ôn, bữa nào xuống em mời bác đi uống nha, cafe hay "gụ" tùy bác...
            Cám ơn bác.
            Last edited by CELEPEN; 02-06-2010, 11:40.

Comment

• [QUOTE=CELEPEN;266442]Sẵn đây nhờ bác Lộc tư vấn co em 1 chút về xe đạp điện Yamaha của em, y xì như hình này:

1. Tay ga xe em (chắc là của TQ) có hồi vặn lên là xe chạy liền, có hồi phải vặn lên, giữ đó rồi chờ 1 hồi khỏang mười mấy giây sao nó mới cấp điện cho động cơ chạy. Vậy là nó bị gì hả bác? Cần thay con điện trở hay tụ nào trong mạch điều khiền hay trong tay ga thì nhờ bác tư vấn luôn.
              2. Khi vặn ga lên chạy chạy thì nghe tiếng động cơ rít lên e...e....e...., vậy là có bình thường không bác?
              3. Bác có mạch zin của xe này không? Em muốn phục hồi lại để xài 2 chế độ: Đạp trợ lực và chạy bằng động cơ.
              4. Em muốn tháo banh động cơ ra để vệ sinh thì nên chú trọng điểm nào hả bác?

Quê vợ em cũng ở Long Xuyên ngay cầu Trà Ôn, bữa nào xuống em mời bác đi uống nha, cafe hay "gụ" tùy bác...

Cám ơn bác.[/QUOTE

Xe của Bác gọi là xe [ya pass]
              lên ga 1 lúc mới chạy thì hư Bo đk hoặc tay ga điều có hiện tượng đó , phải thử từ cái mới biết được
              Khi lên ga lên máy kêu e...e..e là kô bình thường . nó bị bên phần giảm tốc ngay đầu moto . hoặc chổi than moto . Bác tháo lấy moto ra , loại xe nầy moto lắp cấm vào máy củng dể tháo ra ngay đầu moto có 3 khối thép hình trụ tròn áp vào cốt moto . nó là bộ phận giàm tốc , Bác tháo ra chùi rửa rồi thay mở bò lắp vào . rả moto ra chùi chổi than và cổ góp , nếu than mòn thì thay than
              Nếu đạp kích thì kô tay ga .xài 2 thứ 1 lượt rất dể nổ Bo đk
              Tháo máy ra vệ sinh thì chỉ tháo phần moto thôi ,còn trong máy kô có gì đâu chỉ có mấy cái nhông với mở bò ,mà nó kín mít nên kô có dơ!!!
              vài lời gởi Bác ! Chào!
              ĐT:0982852755
              Các Bác vào đây coi hình đở nhé !!!!

Comment

• Chào Bác Lộc! Mới có cuộc điện thoại cho Bác từ Quy Nhơn đây, Cảm ơn vì những thông tin bổ ích bác vừa cấp cho em. Bác cho em đặt hàng:
                01 Motor đùm chổi than 250W 24V
                01Bộ tay ga
                01 Bo điều khiển

Địa chỉ chuyển đến là:
                Phan Tuấn Anh- PX Động Lực- Cty CP Bia Sài Gòn- Miền Trung- KCN Phú Tài- Quy Nhơn- Bình Định
                Mobile: 0982 288 033
                Nickname YM: tap2122003@yahoo.com

Bác báo giá cho em + phí Ship hàng . Mai em sẽ chuyển tiền cho bác nhé
                Bác vui lòng chọn cho em con motor ngon nhất của Bác nhé. Ưu tiên cho người ở xa Bác nhé.

Comment

• Bác Lộc có nhiều đơn đặt hàng quá, không biết một mình bác làm có xuể không? có cần tuyển học viên công không không hả Bác. hì hì.

Comment

• Xin chào bác LocTo !
                    mới đây có dịp lang thang vào mạng đi tìm tài liệu. Tình cờ gặp được bài viết cũng như những sáng kiến của Bác về việc cải tạo xe đạp điện, thật tình tôi rất ngưỡng mộ bác. Có thể những sáng kiến không quá lớn nhưng lại đem lại niềm vui và phục vụ lợi ích cho người dân không nhỏ.
                    tôi là người cũng đam mê cái khoản "chế chế, độ độ" thế này. Từ những năm trước khi giá xăng tăng cao tôi đã định tự "độ chế" cho mình một con xe điện đi cho vui. nhưng chỗ tôi việc đi tìm những chi tiết linh kiện như bác thật là khó khăn.
                    Qua những bài viết cũng như sự chia sẻ hết sức nhiệt thành của Bác với các thành viên cũng như những khách hàng của Bác trên diễn đàn, Tôi rất ngưỡng mộ. Và hôm nay cũng mạo muội làm quen cũng như nhờ Bác chia sẻ một số thắc mắc. Hy vọng mong ước của tôi bao lâu nay có thể được hiện thực hóa.
                    Vấn đề là thế này Bác à: Tôi đang định dùng chiếc xe địa hình của Maxtin loại vành (niềng) lớn để độ chế xe đạp điện. Bác xem thử loại moto ĐÙM CHẠY 36 vol/ 350w của Japan chỗ Bác đó có lắp vừa vào bánh xe sau không? và loại đùm đó giá bao nhiêu (loại còn tốt) + một bo điều khiển + một bộ tay ga + một mạch sạc cho bộ bình 36 vol/ 12A.
                    Tôi ở Tận Đăk Nông, Bác có thể gửi qua bưu điện được không ? Tổng chi phí là bao nhiêu?
                    Néu được tôi sẽ chuyển tiền cho Bác bằng cách nào?
                    Rất mong Bác tư vấn và giúp đỡ.
                    Chờ tin Bác.

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenhuydm Xem bài viết
                      Xin chào bác LocTo !
                      mới đây có dịp lang thang vào mạng đi tìm tài liệu. Tình cờ gặp được bài viết cũng như những sáng kiến của Bác về việc cải tạo xe đạp điện, thật tình tôi rất ngưỡng mộ bác. Có thể những sáng kiến không quá lớn nhưng lại đem lại niềm vui và phục vụ lợi ích cho người dân không nhỏ.
                      tôi là người cũng đam mê cái khoản "chế chế, độ độ" thế này. Từ những năm trước khi giá xăng tăng cao tôi đã định tự "độ chế" cho mình một con xe điện đi cho vui. nhưng chỗ tôi việc đi tìm những chi tiết linh kiện như bác thật là khó khăn.
                      Qua những bài viết cũng như sự chia sẻ hết sức nhiệt thành của Bác với các thành viên cũng như những khách hàng của Bác trên diễn đàn, Tôi rất ngưỡng mộ. Và hôm nay cũng mạo muội làm quen cũng như nhờ Bác chia sẻ một số thắc mắc. Hy vọng mong ước của tôi bao lâu nay có thể được hiện thực hóa.
                      Vấn đề là thế này Bác à: Tôi đang định dùng chiếc xe địa hình của Maxtin loại vành (niềng) lớn để độ chế xe đạp điện. Bác xem thử loại moto ĐÙM CHẠY 36 vol/ 350w của Japan chỗ Bác đó có lắp vừa vào bánh xe sau không? và loại đùm đó giá bao nhiêu (loại còn tốt) + một bo điều khiển + một bộ tay ga + một mạch sạc cho bộ bình 36 vol/ 12A.
                      Tôi ở Tận Đăk Nông, Bác có thể gửi qua bưu điện được không ? Tổng chi phí là bao nhiêu?
                      Néu được tôi sẽ chuyển tiền cho Bác bằng cách nào?
                      Rất mong Bác tư vấn và giúp đỡ.
                      Chờ tin Bác.
                      Rất vui khi biết Bác . Về vấn đề Bác nêu ra thì có thể thực hiện dể dàng về phần cơ khí , chỉ còn hơi khó về phần thẩm mỷ [cái bình acquy để đâu cho đẹp ]. lắp đùm chạy thì chỉ cần tháo cái đùm củ của xe ra [đùm trước hay đùm sau củng được] bắt căm cái đùm chạy vào là xong phần cơ khí . chỉ còn kiếm chổ để bo ĐK và bình Acquy sau cho đẹp là xong chiếc xe ....
                      Đùm chạy 36V / 350W ; 750.000
                      Bo điều khiển + Tay ga : 150.000
                      Bộ sạc 36V / 12A : 120.000
                      Phí gởi Bưu điện khoản: 50.000
                      Tổng thiêt hại cho cái khoản hay chế biến là 1.070.000
                      Vài lời gởi Bác !

Comment

• Số tài khoản của tôi :
                        Ngân Hàng Đông Á - PGD Long Xuyên
                        378 Hà Hoàng Hổ .P Mỹ Xuyên . TPLX
                        Chủ tài khoản : Nguyễn Hoàng Lộc
                        Số tài khoản : 0103982602
                        Chào Bác !

Địa chỉ nhà :
                        2/ 3 Lý Thường Kiệt . Phường Mỹ Bình . TP Long xuyên . An Giang

Comment

• Theo kinh nghiệm em làm qua từ đồ của bác locto có lẽ tốt nhất bac nguyenhuydm nên nói kích thướt niền của bác rùi nhờ bác locto mua cái niền và câm bắc vào cái motor điện đi , vì cái này khó kiếm thợ nó nhận làm lắm em bị rùi , tốt nhất là nhờ bác locto khoảng ấy vì bác ấy chuyên làm và có sẳn thợ có đồ nghề chuyên dụng

Comment

• Nghe Bác Locto nói dùng đùm motor khi đạp xe nặng hơn dùng motor gắn rời, nhưng em không rõ "khoảng nặng hơn" này. Nếu có thể mong bác cho một ví dụ để so sánh được không ạ, vì em thích motor đùm hơn do nó gọn nhẹ và rất đẹp mắt.
                            Còn riêng phần làm xe cho Bác nguyenduydm em có ý kiến: Trước đây Bác Locto cũng đã từng gắn bình accu vào trong yên xe sau nên em nghĩ với tài nghệ của Bác chắc chắn sẽ không khó để độ trên chiếc xe này.

Cảm ơn Bác trước

Comment

• Nguyên văn bởi tuananhbiaqn Xem bài viết
                              Chào Bác Lộc! Mới có cuộc điện thoại cho Bác từ Quy Nhơn đây, Cảm ơn vì những thông tin bổ ích bác vừa cấp cho em. Bác cho em đặt hàng:
                              01 Motor đùm chổi than 250W 24V
                              01Bộ tay ga
                              01 Bo điều khiển

Địa chỉ chuyển đến là:
                              Phan Tuấn Anh- PX Động Lực- Cty CP Bia Sài Gòn- Miền Trung- KCN Phú Tài- Quy Nhơn- Bình Định
                              Mobile: 0982 288 033
                              Nickname YM: tap2122003@yahoo.com

Bác báo giá cho em + phí Ship hàng . Mai em sẽ chuyển tiền cho bác nhé
                              Bác vui lòng chọn cho em con motor ngon nhất của Bác nhé. Ưu tiên cho người ở xa Bác nhé.
                              Bác Lộc đã gửi hàng cho em chưa? Em chuyển tiền cho bác sáng thứ 3 8/6 rồi nhé. Mong tin bác quá!

Comment

• Nguyên văn bởi quangtung300 Xem bài viết
                                Theo kinh nghiệm em làm qua từ đồ của bác locto có lẽ tốt nhất bac nguyenhuydm nên nói kích thướt niền của bác rùi nhờ bác locto mua cái niền và câm bắc vào cái motor điện đi , vì cái này khó kiếm thợ nó nhận làm lắm em bị rùi , tốt nhất là nhờ bác locto khoảng ấy vì bác ấy chuyên làm và có sẳn thợ có đồ nghề chuyên dụng
                                Chắc trên thị trường không có căm có độ dài phù hợp, phải mua bộ căm dài, cắt ngắn rồi tarô lại phải không bác?!. Bác Lộc cho chút kinh nghiệm đi. Bánh xe đạp em định dùng là xe đạp mini Nhật, kích thước bánh 600, phải mua bộ căm nào cho phù hợp, dùng lại niền cũ hay phải thay niền mới... Cảm ơn bác nhiều nhé!
                                Last edited by tuananhbiaqn; 10-06-2010, 10:43.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X