Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi 0985441671 Xem bài viết
    [ATTACH=CONFIG]76726[/ATTACH]
    [ATTACH=CONFIG]76727[/ATTACH]
    [ATTACH=CONFIG]76728[/ATTACH]
    [ATTACH=CONFIG]76729[/ATTACH]
    cac' loai. xe can che'..... Bac' che dc chiec nao ljen he em nha
    Xe đạt vận tốc 35km/h --->> 40km/h--->> 45km/h . Chạy 30-->> 35km 1 lần sạc
    Nếu đc PM cho em cái giá luôn
    cái thứ nhất có thàng nào ấy nó chế 15 chai, cái thứ 2 bác lộc có giá tầm 4,7t chưa chế lại bình!!!
    Last edited by s0ng_h0ng; 24-10-2013, 00:45.

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
      [ATTACH=CONFIG]76730[/ATTACH] gửi bác tranthehai2004
      em này là động cơ nào vậy bác? trông giống sanyo bánh trước quá. mà sanyo bánh trước gắn vành 26" chạy 36 dễ bể bánh răng lắm hả ta? vậy cso bánh răng để thay khôngn vậy?

Comment

• Nguyên văn bởi 0985441671 Xem bài viết
        [ATTACH=CONFIG]76726[/ATTACH]
        [ATTACH=CONFIG]76727[/ATTACH]
        [ATTACH=CONFIG]76728[/ATTACH]
        [ATTACH=CONFIG]76729[/ATTACH]
        cac' loai. xe can che'..... Bac' che dc chiec nao ljen he em nha
        Xe đạt vận tốc 35km/h --->> 40km/h--->> 45km/h . Chạy 30-->> 35km 1 lần sạc
        Nếu đc PM cho em cái giá luôn
        chiếc đầu tiênn bác có cái phuộc trước không dậy? inbox em nhé

Comment

• Nguyên văn bởi thuan1011 Xem bài viết
          mà giá cả nó có cao không bác em thấy hôm nọ trên alibaba có bán chỉ nhìn sơ qua thôi
          Trên alibaba với trên ebay đều có nhiều bạn ạ! Nhưng nhiều cái đắt! Nếu mình mua thì mua pack hay cell về chế thôi! Pack li-ion thì ở Việt Nam mình tìm trên ebay có một sản phẩm là:

DC 12V Super Rechargeable Lithium-ion Battery Energy Storage Pack 9800mAh US08 | Mobile version - eBay.vn với 200 triệu SP

Nếu ghép 2 cục trên vào thì chạy được động cơ 24v-250w
          Còn ghép 3 cục thì chạy được động cơ 36v-350w

Comment

vậy là sanyo chỉ dùng 24v hả bác??? mà theo em sao các bác thích lên 36 nhỉ? sao ko kiếm cái khiển 24v 350w ráp vào có khi nhah hơn ấy!!!
            Sanyo ko phải cái nào cũng chạy 36V được. Tôi có gặp 1 lô hàng đều ko chạy 36v được. Cứ chạy 36V là kéo ga hết cỡ là nó cứ chạy luôn, chỉ ngắt nguồn mới dừng được. Không biết bác kia đã khác phục đc chưa
            Trần Quang Định
            0932299590

Comment

• đi tim mua khắp nơi dc đống pin laptop cũ về 7*7=49 viên hì hục hàn gắn mãi kết quả là đi dc tầm 500m là hết điên, và đống pin hơi âm ấm. theo bác song hong nói thì 1 cell kém làm cả đống kém theo làm sao để phát hiện cell kém nhỉ
              khiu mua pin lap về là lúc tháo ra e đo con nào điện kếm hoen nhưng con khác là e đã bỏ đi rồi
              giờ mà vứt đống này đi thì phí quá e mua 15k 1 viên đấy đã thế lúc lắp nhầm âm dưong hong cả bo điều tốc daao
              bác nào cóp cao kiến gì bảo e với

Comment

• Nguyên văn bởi ttd_gt Xem bài viết
                đi tim mua khắp nơi dc đống pin laptop cũ về 7*7=49 viên hì hục hàn gắn mãi kết quả là đi dc tầm 500m là hết điên, và đống pin hơi âm ấm. theo bác song hong nói thì 1 cell kém làm cả đống kém theo làm sao để phát hiện cell kém nhỉ
                khiu mua pin lap về là lúc tháo ra e đo con nào điện kếm hoen nhưng con khác là e đã bỏ đi rồi
                giờ mà vứt đống này đi thì phí quá e mua 15k 1 viên đấy đã thế lúc lắp nhầm âm dưong hong cả bo điều tốc daao
                15k/ viên cơ à , đắt thế . Bác mua pin cũ phải ko ? pin cũ thường là bị chai rồi ko ?
                Bác xem lại cách nối thế nào ? Theo ý kiến riêng mình thì cứ mắc nối tiếp 7 quả , sau đó // hết với nhau , như thế nếu có 1 quả yếu thì nó sẽ yếu 1 dãy đi thôi mà . Cố gắng lắp cùng dung lượng vào 1 dãy . trước khi lắp nên cân tất cả các cell cho bằng áp với nhau nữa .
                Mình ko có máy móc cũng khó xác định dc cell nào yếu .

Comment

đi tim mua khắp nơi dc đống pin laptop cũ về 7*7=49 viên hì hục hàn gắn mãi kết quả là đi dc tầm 500m là hết điên, và đống pin hơi âm ấm. theo bác song hong nói thì 1 cell kém làm cả đống kém theo làm sao để phát hiện cell kém nhỉ
                  nó dùng máy hàn chập hàn, bác dùng mỏ nung hàn ko bị nổ là vui rồi, ngày xưa hàn nó nổ rát hết cả mặt sợ tới già, em quên ko bảo bác. biện pháp bây giờ là bác vừa bán vừa cho em vài cục làm kỷ niệm em về chạy đài cho bố em hihii

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
                    15k/ viên cơ à , đắt thế . Bác mua pin cũ phải ko ? pin cũ thường là bị chai rồi ko ?
                    Bác xem lại cách nối thế nào ? Theo ý kiến riêng mình thì cứ mắc nối tiếp 7 quả , sau đó // hết với nhau , như thế nếu có 1 quả yếu thì nó sẽ yếu 1 dãy đi thôi mà . Cố gắng lắp cùng dung lượng vào 1 dãy . trước khi lắp nên cân tất cả các cell cho bằng áp với nhau nữa .
                    Mình ko có máy móc cũng khó xác định dc cell nào yếu .
                    15k mà còn đắt!!! bó tay bác vieetcc , pin sạc to của nó hơn 100k/ đôi đó, 15k thì pin bị hỏng rồi, giờ ko có máy đo pin thì cứ sạc 1 tiếng xong mang ra xả pin, thằng nào nhanh hết là hư nhiều

Comment

• chỗ em có thằng nó mới mua đồng nát đc 1 khay pin sạc cũ xe trợ lực mỗi quả to bằng quả pin đại 24v, 5ah thì phải. chắc mua nó bán dưới 100k

Comment

• 15k 1 quả pin cũ chả đắt , cái pin laptop cũ bán đồng nát dc 20k / quả có 6 cell kìa .
                        Nếu quen biết cửa hàng hay j đấy thì nhờ kiếm cho pin còn mới mới mà chết mạch ý , còn pin 3 4 năm rồi thì chai hết còn đâu !

Comment

nó dùng máy hàn chập hàn, bác dùng mỏ nung hàn ko bị nổ là vui rồi, ngày xưa hàn nó nổ rát hết cả mặt sợ tới già, em quên ko bảo bác. biện pháp bây giờ là bác vừa bán vừa cho em vài cục làm kỷ niệm em về chạy đài cho bố em hihii
                          a ko noi luon luc sang e goi cho a thi mai e mang cho a dam cuc luon gio thi e dang ve que mat roi. e xua nay toan han bang mo han xung ma chua bi no bao gio. pin lap cu nhung chat hon hang tau moi de 4 5 nghin mah nhieu, e dung mai roi.
                          (e dung dt viet ko dau cac bac thong cam)

Comment

a ko noi luon luc sang e goi cho a thi mai e mang cho a dam cuc luon gio thi e dang ve que mat roi. e xua nay toan han bang mo han xung ma chua bi no bao gio. pin lap cu nhung chat hon hang tau moi de 4 5 nghin mah nhieu, e dung mai roi.
                            (e dung dt viet ko dau cac bac thong cam)
                            Hàn cell lithium thì dùng máy hàn bấm để đảm bảo tuổi thọ của cell, nhưng nếu không thì bạn có thể dùng mỏ hàn nung và để nhiệt độ cao, đảm bảo thời gian mỏ hàn trên pin càng ngắn càng tốt, nhiệt độ vừa đủ để thiếc hàn chảy được trên đầu cực của pin. Hàn bằng mỏ hàn nung thì sẽ ảnh hưởng đến tuổi thọ của cell
                            Bác ktra cell bằng cách gắn cho các cell cùng 1 tải giả rồi đo điện áp xem cell nào bị sụt mạnh ( đảm bảo các cell cùng điện dung)
                            Trần Quang Định
                            0932299590

Comment

• mấy bác cho em hỏi : dùng điện trở nối với tay ga động cơ 3 fa để giảm tốc. thì dùng điện trở nào. cách nối mạch. thanks

Comment

• Nguyên văn bởi kimty6796 Xem bài viết
                                mấy bác cho em hỏi : dùng điện trở nối với tay ga động cơ 3 fa để giảm tốc. thì dùng điện trở nào. cách nối mạch. thanks
                                Tại sao bạn lại phải làm vậy?
                                Trần Quang Định
                                0932299590

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X