Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi hoang_3i Xem bài viết
    bác thử khảo giá xem, em đang định làm 1 cái như vậy. Nếu giá quá rẻ thì mua cho gọn, nếu đắt thì em thiết kế để dùng.
    cái đó ko dưới 100k đâu bác! dự là tầm trên 150k!!!

Comment

• Các bác cho e hỏi làm thế nào để biết bo còn sống hay đã chết ạ, e có cái bo 60v 800w là k biết là còn sống hay đã chết, động cơ test vẫn chạy, tay ga vẫn sống, bình vẫn đầy mà ga k chạy e đang nghi chết bo

Comment

• Chào cả nhà !
        Tôi có 1 chiếc xe đạp Nhật cũ trợ lực( nhãn hiệu Honda Racoon). khi mua về người sử dụng cũ đã đấu thêm bộ điều khiển 24v 250W của TQ và tay ga vào và dùng 02 bình ắc quy 12v 14A/h.Bình thường xe đi được khoảng 20km/h, nhưng mấy hôm nay tự nhiên chỉ đi được khoảng hơn 10km/h.Khi dựng chân trống lên chạy không tải thì đo điện áp vào động cơ vẫn đủ 24v. Vậy lý do tại sao? Các bác nào có kinh nghiệm về xe đạp điện xin chỉ giúp

Comment

• trước đấu nhầm âm dương con điều tốc 24v 250w ngay sau đấy đấu lại đúng thì dc ko chạy và điều tốc rất nóng. bỏ tất cả ra đấu mỗi điện điện vào bo cũng cứ thế nóng lên kinh khủng. nay thấy tiếc tiếc bỏ ra đấu thử lại thì chạy ngon lành mát rựoi. ảo vãi. chia sẻ với các bac nếu bác nào lỡ đấu nhầm thì đừng vội bỏ đi biết đâu để 1 thời gian sau đấu lại như e lại chạy

Comment

• Nguyên văn bởi phongth58 Xem bài viết
            Chào cả nhà !
            Tôi có 1 chiếc xe đạp Nhật cũ trợ lực( nhãn hiệu Honda Racoon). khi mua về người sử dụng cũ đã đấu thêm bộ điều khiển 24v 250W của TQ và tay ga vào và dùng 02 bình ắc quy 12v 14A/h.Bình thường xe đi được khoảng 20km/h, nhưng mấy hôm nay tự nhiên chỉ đi được khoảng hơn 10km/h.Khi dựng chân trống lên chạy không tải thì đo điện áp vào động cơ vẫn đủ 24v. Vậy lý do tại sao? Các bác nào có kinh nghiệm về xe đạp điện xin chỉ giúp
            xe bác bị chai acquy rồi nak.muốn đi xa hơn thì thay bình khak đi

Comment

• Không phải đi được xa hay gần mà là tốc độ đi : Ắc quy mới thay được 6 tháng, đấu ắc quy sang xe máy vẫn đề được. Vấn đề là trước khi bị sự cố xe đạp đi được vận tốc khoảng 20km/h nhưng bây giờ chỉ đi được vận tốc khoảng hơn 10km/h thôi

Comment

• Nguyên văn bởi ttd_gt Xem bài viết
                trước đấu nhầm âm dương con điều tốc 24v 250w ngay sau đấy đấu lại đúng thì dc ko chạy và điều tốc rất nóng. bỏ tất cả ra đấu mỗi điện điện vào bo cũng cứ thế nóng lên kinh khủng. nay thấy tiếc tiếc bỏ ra đấu thử lại thì chạy ngon lành mát rựoi. ảo vãi. chia sẻ với các bac nếu bác nào lỡ đấu nhầm thì đừng vội bỏ đi biết đâu để 1 thời gian sau đấu lại như e lại chạy
                Bo hỏng thì không nên vứt đi, giữ lại để sửa chữa, nếu ko sửa đc thì lấy linh kiện . em tiếc từng con điện trở, con tụ
                Trần Quang Định
                0932299590

Comment

Không phải đi được xa hay gần mà là tốc độ đi : Ắc quy mới thay được 6 tháng, đấu ắc quy sang xe máy vẫn đề được. Vấn đề là trước khi bị sự cố xe đạp đi được vận tốc khoảng 20km/h nhưng bây giờ chỉ đi được vận tốc khoảng hơn 10km/h thôi
                  Vận tốc xe giảm thì bác kiểm tra xem động cơ có bị kẹt phần cơ khí không (dơ vòng bi, vỡ bi, lệch tâm, hỏng bánh răng...) làm sao để khi quay bằng tay bánh xe phải được trơn tru 1 chút ( chắc chắn ko trơn được như xe đạp thường). Và bác chú ý xem trên bo có jack hạn chế tốc độ đang cắm không, nếu có rút nó ra
                  Thông thường ắc quy sẽ ở mức điện áp 12,7 - 13V
                  Trần Quang Định
                  0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                    Vận tốc xe giảm thì bác kiểm tra xem động cơ có bị kẹt phần cơ khí không (dơ vòng bi, vỡ bi, lệch tâm, hỏng bánh răng...) làm sao để khi quay bằng tay bánh xe phải được trơn tru 1 chút ( chắc chắn ko trơn được như xe đạp thường). Và bác chú ý xem trên bo có jack hạn chế tốc độ đang cắm không, nếu có rút nó ra
                    Thông thường ắc quy sẽ ở mức điện áp 12,7 - 13V
                    Cám ơn bác đã cho ý kiến, tôi đang nghi là khi có tải thì bị như thế vì tôi dựng chân trống cho chạy không tải thì bánh xe vẫn quay tít. Động cơ xe này gắn ở dươi trục giữa và truyền động cho trục giữa từ đó truyền động cho bánh sau qua xích bình thường như xe đạp. Vì chưa tháo được động cơ ra và tôi cũng không thạo về các loại động cơ cho nên không chắc nhưng tôi có nghĩ có một khả năng động cơ này truyền động cho trục giữa qua dây curoa và do quá trình sử dụng dây bị giãn.
                    Các bác nào có kinh nghiệm về các loại động cơ cho ý kiến với.

Comment

• Nguyên văn bởi ttd_gt Xem bài viết
                      trước đấu nhầm âm dương con điều tốc 24v 250w ngay sau đấy đấu lại đúng thì dc ko chạy và điều tốc rất nóng. bỏ tất cả ra đấu mỗi điện điện vào bo cũng cứ thế nóng lên kinh khủng. nay thấy tiếc tiếc bỏ ra đấu thử lại thì chạy ngon lành mát rựoi. ảo vãi. chia sẻ với các bac nếu bác nào lỡ đấu nhầm thì đừng vội bỏ đi biết đâu để 1 thời gian sau đấu lại như e lại chạy
                      chúc mừng bác và cảm ơn bác đã chia sẻ

Comment

Chào cả nhà !
                        1. bác tháo động cơ ra xem chổi than có cụt ko nhé, thường thì nếu mòn hết chổi thì nó chạy chậm và chạy giậm giật
                        2. ac quy đo đc 24V thì ko còn tốt đâu bác, bình tốt phải là 26V ( 2 bình)

Comment

• các bác ơi, có bác nào có ống nhựa để làm hộp đựng acquy 12ah k ah, bác nào có để lại cho e 1met đc k .hix

Comment

• em đang cần mua 1 bộ điều khiển đc chổi than 24v 250w + 1 bộ tay phanh (có dây nối đến bộ đk để khi phanh đc sẽ ngắt) + 1 bộ tay ga.
                            Bác nào có bán thì cho em xin giá nhá
                            Last edited by danchoi9xx; 31-10-2013, 22:37.

Comment

• cho e hỏi luôn là mình dùng ống bao nhiêu mới vừa đc bình 12ah ah

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
                                Tình hình gần xong rồi các bác ợ : Động cơ 24v250w chợ trời , pin lithium tầm 2vv 15Ah . đi max dc khoảng 30km/h , leo dốc hơi yếu . Quãng đường chưa test vì sáng nay mới làm xong .
                                Mấy hôm nữa rảnh tút lại cho đẹp nữa .

P/S : Mình tính cái hộp hơi bị hụt 1 tý nên ko lắp bộ báo điện vào hộp luôn cho gọn .
                                Bác cho hỏi lắp 2 líp 1 bên thì làm sao bắt vào được nhỷ?? e thấy có 1 đoạn ren ngắn vừa cho 1 líp thôi mà . nếu dùng 2 đi chăng nữa giữa 2 líp bác còn phải đệm 1 long đen để 2 líp k chạm nhau chứ @@.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X