Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi locto Xem bài viết
    Sạc pin thì chỉ xử dụng bộ sạc zin của nhật nó mới tự ngắt được ,còn bộ sạc TQ thì kô ngắt , sạc mà kô coi chừng thì nó nổ pin !
    bộ sạc zin của nhật dùng để sạc pin : 250.000
    Chào Bác
    Hix... Vậy Bộ pin + sạc vượt quá quota của em rồi. Bác có tài khoản Vietcombank không để em chuyển tiền mua Bộ tay ga + bộ điều khiển. À, em còn cần thêm:
    - 1 cái đèn chỉ thị mức điện áp bình.
    - 1 cái hộp (ống PVC bác nắn lại) để chứa 2 cái bình 12V-12Ah, cái hộp zin của em mỏng manh quá, bể tùm lum hết rồi.
    Bác cho em giá luôn nha.
    Bác cho em hỏi thêm là có cách nào cải thiện độ "ăn" của thắng đùm Shimano loại thắng bằng bi không? Xe đạp của em (và em thấy của nhiều người khác xài thắng đùm) em thấy thắng không "ăn" gì hết.
    Cám ơn bác Lộc.

Comment

• Cháu xem diễn đàn đã lâu nay mới có thời gian rãnh để thực hiện nâng cấp xe đạp tèn.
      Xe cháu sử dụng bánh 600 thì nên xài động cơ than công suất cỡ nào thì vừa ( 250w hay 350) nhưng lại muốn gọn nhẹ với bộ Acqui.
      Nếu động cơ như bác tư vấn + tay ga + bo điều khiển + sạc nữa thì cở nhiêu bác nhỉ, cháu ở HCM nên sẽ ra Hùng Vương nhận hàng luôn.

Phương 0935.307679

Comment

• Bác Lộc !
        Trên chỗ Bác có loại đùm chạy chổi than lắp căm, 36vol công suất cỡ từ 450w trở lên không?
        đùm 36 vol 350w hôm bữa lấy chỗ bác về ráp chạy rồi nhưng thấy hơi yếu và tốc độ hơi chậm. Em muốn nâng tốc độ cũng như sức kéo của nó lên. nếu chỗ Bác có loại công suất lớn hơn thì để em một cái.

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenhuydm Xem bài viết
          Bác Lộc !
          Trên chỗ Bác có loại đùm chạy chổi than lắp căm, 36vol công suất cỡ từ 450w trở lên không?
          đùm 36 vol 350w hôm bữa lấy chỗ bác về ráp chạy rồi nhưng thấy hơi yếu và tốc độ hơi chậm. Em muốn nâng tốc độ cũng như sức kéo của nó lên. nếu chỗ Bác có loại công suất lớn hơn thì để em một cái.
          Chắc bánh xe bác size lớn nên nó mới yếu như thế, chứ em thấy nhiều xe bánh dùm đa phần là bánh nhỏ và chạy thì tốc độ < 35 km/h mà thôi, mà đã là xe đạp tất nhiên là phải có đạp rồi và tốc độ cũng như sức kéo phải phù hợp với xe đạp thôi.
          Nếu bác thấy nó yếu thì bác có thể lắp thêm 1 động cơ đùm 360w nữa cho bánh trước để tận dụng tối đa cân bằng giữa lực kéo bánh trước khi lên dốc và lực đẩy của bánh sau là ổn nhất mà ít tốn kém nhất + tận dụng được bộ acquy 36v đang có thì tiện vì động cơ từ 350w trở lên đa phần đều dùng nguồn từ 48v trở lên --> nhiều acquy.
          Vì nếu có động công 500w thì giá cũng khá cao + bo mạch hiếm thì khi bảo dưỡng cũng mệt lắm bác ạ. Em có link này gửi bác tham khảo vài xe trên thế giới nè : http://xedap.vn/forum/showthread.php?t=1555
          Em có chút ý kiến nhỏ mong các bác châm trước
          Thân

Comment

• Trích:
            Nguyên văn bởi dhai Xem bài viết
            E đã đọc và sẽ mua để ráp xe Đ Đ và xe hơi cho con trai E.Xin cho E hỏi nếu E dùng motuer 24vDC để chế máy cắt cỏ thì tốc độ nó có đạt/hay không(không dùng Bo khiển) A Lộc?A vui lòng giảng cho E.

Tốc độ thì có phần nhanh hơn nhưng lực thì yếu hơn, nếu làm máy cắt cỏ bánh xe đẩy thì có lý ,còn làm máy cắt cỏ đeo trên vai thì mua máy zin tiện hơn vì giá nó bằng với mình chế thôi !
            Chào Bác !

E hỏi hơi không rõ ràng,ý E là muốn làm máy cắt cỏ xài bình Accu dù chi phí có hơi cao(tiện lợi..).Còn A nói giá tương đương mình chế(khoảng nhiêu tiền?) là máy cắt cỏ có xài bình Accu không hay chạy xăng?
            Hôm nay E nhờ A có thể thiết kế chiếc xe hơi con nít(mạnh 2 cha con ngồi chung):kết cấu ít sắt thép để nhẹ..?Cảm ơn A nhiều vì đã hồi âm và tận tình!
            Last edited by dhai; 11-07-2010, 22:55.

Comment

• E đã đọc và sẽ mua để ráp xe Đ Đ và xe hơi cho con trai E.Xin cho E hỏi nếu E dùng motuer 24vDC để chế máy cắt cỏ thì tốc độ nó có đạt/hay không(không dùng Bo khiển) A Lộc?A vui lòng giảng cho E.

Xin lỗi mọi người vì E mới vào diễn đàn nên chưa quen cách viết.

Comment

• chào bác lộc pác cho em hỏi tý:
                em mới mua cái xe dạp dien của trung quoc loại 36v môtr co 2 dây ra đấu điện vào la chạy dc nhưng nó bị hỏng cái tay ga va cái bo điện bác có ko ban em chiếc bác cho giá luôn bao nhiu em gui cho bác cho em hoi bac co cái tay ga co gắn công tắc còi và xi nhan luôn ko nếu có thì càng tốt mong bác trả lời sớm

Comment

• tiện đây cho em hỏi cai sạc acquy 24v loai tự ngắt la bao nhiu tiền

Comment

• bac loc cho em hoi cai xe nay bao nhiu tien

Comment

• cai nay thi nhieu tien
                      bac gui do cho em o dia chi : võ ngọc cảnh
                      xóm 4 xã quỳnh bá huyện quỳnh lưu tỉnh nghệ an
                      bác gủi phat nhanh giùm em cái em đang cần gấp

Comment

• Mãi hôm nay mới up em xe đạp điện lên được. Sử dụng con motor 24V và bộ tay ga, mạch điều tốc của bác Lộc. Mua thêm 2 em Globe 7Ah, mạch xạc tự chế bao gồm biến thế 24V, diode cầu, một mạch theo dõi dòng xạc qua 1 điện trở 1 Ohm-5W (dòng xạc chỉ khoảng 350-400mA- chế độ xạc thả nổi) đến giờ đã chạy tốt được 2 tháng , tải trọng <70kg, tốc độ trung bình <20km/h, chạy khoảng 2-3 ngày tái xạc. Nói chung là đạt yêu cầu . Các pác góp ý kiến nhé

Comment

• Hình em nó trước khi độ:

Còn em nó sau khi thành xe điện:

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau78 Xem bài viết
                            Chào các bác đây là chiếc xe hoan thiện của em. các bác cho ý kiến.[IMG][/IMG]
                            bác vungtau78 mua cái motor ở đâu mà đẹp thế,mua của bác locto ha? giá bao nhiêu vậy/
                            thanks

Comment

• QUOTE=tansy;277787]bác vungtau78 mua cái motor ở đâu mà đẹp thế[/QUOTE]
                              Bác Vungtau78 có cái motor đẹp thiệt. gọn gàng, xinh xắn, mà chạy có mạnh không? Bác chế cái nhông sau bằng cách nào? có phải chạy bằng dây curoa không, (hình khó thấy quá). Nếu được bác chỉ cho cách làm với cảm ơn nhiều nhiều.
                              Nhưng mà theo mình, bác dùng cái bình nhỏ hơn tí xíu thì hay và để chỗ đó sao thấy nó ngộ ngộ, lên xuống có vướng không? Nếu mà ngâm cú cho nó gọn gọn và treo phía sau yên như của bác locto thì hay.
                              Thank

Comment

• 2 chiếc này mỗi chiếc bao nhiu bác LocTo,sử dụng động cơ 250W hay 360W vậy bác

Trọn gói gửi lên thành phố ( gửi nhà xe,cháu sẽ ra lấy ) là bao nhiu

P/s : bác design thật nữ tính dùm cháu nha (mua cho em gái)

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X