Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chào cả nhà. Con xe gap của em dang tren tàu ve que dón tet. Gọn nhẹ het say. Chúc mung nam moi.

Comment

• hôm nay sạc đầy đi được 20km mà còn ít điện chưa dám hết bình em chế sạc biến áp xuyến quá ngon tốc độ tầm 22km/h không dám phóng nhanh vượt ẩu vì hại ắc quy mà tiện hỏi bác luôn sach của anh trung của sao dòng lên 59v áp đều đều 1.85A
      ắc quy cao nhất là tay gas 7AHmua của ông già hải phòng mà hộp đựng chắc bị phù bình

em quấn bax xuyến 52v đi ốt cầu bếp từ mà banh cả nắp ắc quy rõ ràng nhà sản xuất đang cố tình hỏng

còn vụ ắc quy 12AH của xe đạp điện ngoai phố mà 400k liệu có mua được không

để ý vì chắc dòng sạc quá lớn + tải nặng + cực bé hơn ắc quy xe máy toàn bình hỏng '' chẩn bị đẻ em bé ''

mà chất lượng bảo hành chắc chỉ 3 tháng là cùng sang năm e mua về test xem thế nào ko bằng anh gbole

em quên mất là hôm nay sạc đầy chọc mỏ hàn thay công tắc bùm cho phát dây đồng đứt hẳn 1 ly còn 24v chắc yếu nhể
      Last edited by contra123456; 27-01-2014, 23:28.

Comment

• Nguyên văn bởi contra123456 Xem bài viết
        hôm nay sạc đầy đi được 20km mà còn ít điện chưa dám hết bình em chế sạc biến áp xuyến quá ngon tốc độ tầm 22km/h không dám phóng nhanh vượt ẩu vì hại ắc quy mà tiện hỏi bác luôn sach của anh trung của sao dòng lên 59v áp đều đều 1.85A
        ắc quy cao nhất là tay gas 7AHmua của ông già hải phòng mà hộp đựng chắc bị phù bình

em quấn bax xuyến 52v đi ốt cầu bếp từ mà banh cả nắp ắc quy rõ ràng nhà sản xuất đang cố tình hỏng

còn vụ ắc quy 12AH của xe đạp điện ngoai phố mà 400k liệu có mua được không

để ý vì chắc dòng sạc quá lớn + tải nặng + cực bé hơn ắc quy xe máy toàn bình hỏng '' chẩn bị đẻ em bé ''

mà chất lượng bảo hành chắc chỉ 3 tháng là cùng sang năm e mua về test xem thế nào ko bằng anh gbole

em quên mất là hôm nay sạc đầy chọc mỏ hàn thay công tắc bùm cho phát dây đồng đứt hẳn 1 ly còn 24v chắc yếu nhể
        sạc mà phù bình thì xem lại cái sạc tự chế đi bác nó không ngắt khi đầy thì chỉ 1 lần sạc cũng phù bình nếu quên ko rút
        , mà chế sạc làm gì khi mà cái sạc mua còn rẻ ngang sạc chế nhìn lại đẹp hơn
        Last edited by s0ng_h0ng; 28-01-2014, 19:51.

Comment

• ìem kiếm BAX xuyến loại 150w đổi 110v đó quấn lại trông ngọn mà sạc qua đêm là đầy bình vô tư sạc điện tử lên 59v khác nào con dao 2 lưỡi
          ìem kiếm BAX quấn lại trông ngọn mà sạc qua đêm là đầy bìnhmua 40k + thêm dây đồng nữa 30k thành 90k
          nhét vừa sạc của nó thắc mắccell laptop 1 viên xịn của nó nặng 1 lạng nếu cell 3.7v 20AH 48,1v 13cell X 5 mà nguyên pin không đã 6.5kg chưa tính mạch sạc mà pin hk bike 5.5kg bỏ hết nhựa mạch sạc đi
          được 55km không mua xe pin đểu nữa thì toi em thấy nó bán cả bộ hỏng pin đáp xe di
          thích làm thêm bộ tự ngắt nữa 10 tiếng là ngon em thấy nó nghi 4000ma lua sỉ 25k 1 viên nếu cả thùng 45 viên chắc hàng trung ương trung quốc
          nhưng khổ không có mạch bảo vệ cell 48v ên thôi nếu làm bộ đấy cchắc thêm 2 chại mới được 80km đè bẹp hkbike
          mình không bằng thằng mỹ được mạnh đâu câu tới đó nhưng chất lượng không đồng đều
          Last edited by contra123456; 28-01-2014, 21:07.

Comment

ìem kiếm BAX xuyến loại 150w đổi 110v đó quấn lại trông ngọn mà sạc qua đêm là đầy bình vô tư sạc điện tử lên 59v khác nào con dao 2 lưỡi
            ìem kiếm BAX quấn lại trông ngọn mà sạc qua đêm là đầy bìnhmua 40k + thêm dây đồng nữa 30k thành 90k
            nhét vừa sạc của nó thắc mắccell laptop 1 viên xịn của nó nặng 1 lạng nếu cell 3.7v 20AH 48,1v 13cell X 5 mà nguyên pin không đã 6.5kg chưa tính mạch sạc mà pin hk bike 5.5kg bỏ hết nhựa mạch sạc đi
            được 55km không mua xe pin đểu nữa thì toi em thấy nó bán cả bộ hỏng pin đáp xe di
            thích làm thêm bộ tự ngắt nữa 10 tiếng là ngon em thấy nó nghi 4000ma lua sỉ 25k 1 viên nếu cả thùng 45 viên chắc hàng trung ương trung quốc
            nhưng khổ không có mạch bảo vệ cell 48v ên thôi nếu làm bộ đấy cchắc thêm 2 chại mới được 80km đè bẹp hkbike
            mình không bằng thằng mỹ được mạnh đâu câu tới đó nhưng chất lượng không đồng đều
            bác viết ko dấu chấm phẩy đọc muốn banh đầu mà chưa hiểu hết...híc

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
              bác viết ko dấu chấm phẩy đọc muốn banh đầu mà chưa hiểu hết...híc
              thông cảm cho em vì việt nam chưa phải là cường quốc làm ăn nhếu nháo nên không thích lắm không anh admin cho tan nick luôn vì không bằng chúng nó ta nghèo $$$$

Comment

• Click image for larger version

Name:	IMG005.jpg
Views:	1
Size:	289.5 KB
ID:	1391928
                Click image for larger version

Name:	IMG008.jpg
Size:	273.6 KB
ID:	1391929
                vừa xong con xe cho bác hàng xóm ăn tết này các bác

Comment

• các bác cho em hỏi, cái tay ga cho điện áp ra từ 0-5v chỉ là điện áp điều khiển thôi phải ko? ko phải là điện áp đưa vào đc phải ko? còn điện áp đưa vào động cơ là trực tiếp từ ác quy qua bộ điều khiển, nó dùng điện áp đk để băm xung PWM cho đco phải ko? ngoài ra còn có chức năng nào khác nữa ko? như thu hồi điện năng khi phanh xe, xuống dốc, báo dung lượng pin còn dư...?
                  sợ nhất cao tần

Comment

• muốn chế ôtô điện loại nhỏ thì chọn động cơ cs ntn? mạch đk ntn và pin, ác quy ntn để vừa tốt vừa rẻ ạ? đi đc khoảng 50km, vận tốc 30km/h, trọng lượng khung xe chưa đcơ, pin, ác quy là khoảng 50kg, chở đc 2 ng hoạc 150kg...???
                    sợ nhất cao tần

Comment

• Tay ga chỉ cấp áp khiển thui. Có loại tích họp báo bình nhưng chỉ 36.48 ko có 24. Cái đầu đèn thì có kèm báo bìh.còi.khóa,đèn. Muốn xuốg dốc nạp điênj thì phải chế hệ thốg ngắt điện và chuyển đổi điện áp sạc lại . Nói chug loằng ngoằng mà hiệu quả ko cao.

Comment

• em có tý ảnh các bác ạ Click image for larger version

Name:	2014-01-30-0001.jpg
Size:	62.2 KB
ID:	1391932
                        hộp đựng ắc quy

Name:	2014-01-30-0002.jpg
Size:	30.2 KB
ID:	1391933
                        hộp nạp ắc quy bằng biến áp xuyến e quấn không có dây đông ngại mở E I

Name:	2014-01-30-0005.jpg
Size:	49.8 KB
ID:	1391934
                        còn ây là lũ ắc quy 5AH của e + bình con lai 7AH ạ

Name:	2014-01-30-0006.jpg
Size:	38.0 KB
ID:	1391935
                        bo điều khiển 36-48w + 250-350W
                        do ngại mai mới lấy bình 7AH còn 5AH mua luôn rẻ mà khỏe

Comment

• e cũng có mấy caí xe cho các bác đi tết mời anh em chém.
                          xe trợ lực nhật bản chuyển tay ga, zin đến từng con long đen, khóa càng sẽ khóa cổ luôn, dựng chân chống tự cài chốt an toàn, chạy với 3 tốc độ chuyển số như xe máy.

Name:	IMG_20140130_191244.jpg
Size:	114.5 KB
ID:	1391938Click image for larger version

Name:	IMG_20140130_191726.jpg
Size:	104.1 KB
ID:	1391939

Name:	IMG_20140130_192002.jpg
Size:	90.5 KB
ID:	1391940
                          xe tàu chế

Name:	IMG_20140116_165125.jpg
Size:	117.4 KB
ID:	1391941

Comment

• Chúc mừng năm mới !

Comment

• hi các bác happy new iear
                              em chế thêm bộ khử sunfat ắc quy nữa còn thiếu mạch tự ngắt
                              nhét đầy 3 ngóc 1 miếng nhôm to khự của ups santak tg500 phá
                              còn miếng kia là cửa nhôm tản nhiệt cho cầu bếp từ
                              chọn con IRF to nhất để cắt xung vuông

Comment

hi các bác happy new iear
                                em chế thêm bộ khử sunfat ắc quy nữa còn thiếu mạch tự ngắt
                                nhét đầy 3 ngóc 1 miếng nhôm to khự của ups santak tg500 phá
                                còn miếng kia là cửa nhôm tản nhiệt cho cầu bếp từ
                                chọn con IRF to nhất để cắt xung vuông
                                Bạn có thể up sơ đồ mạch bạn làm lên dc ko ? Thank !
                                Mình cũng muốn tìm hiểu thêm , nhưng đọc về nguyên lý khó hiểu quá , hix.
                                Mình vừa chế xong xe cào cào , chạy đùm sau ( mất 2 ngày Tết mới xong , Tết này kiêng rượu nên phải tìm việc để làm )
                                Để mai mình chụp hình nhờ các bác đánh giá . Sơ bộ là dùng 24v7.5Ah ( 2 bình 7.5Ah ) , Tốc độ được khoảng 28km/h ( đo = gps điện thoại ) Đi dc tầm 12km thì đèn báo còn khoảng 1/2 bình ( Vừa làm xong nên chưa test khi hết cạn bình ) . Xe cào cào vành 26inch .
                                À , mình có 1 cái điều tốc 3 pha của DAAO bị chết , khi bật công tắc thì ko có điện 5v của tay ga , mình tháo ra thì thấy có 1 con ic to là LM317 và 6 con Fet , chưa tra datasheet xem có phải ko ? Mấy bác có kinh nghiệm cho mình hỏi xem có phải con lm317 đấy cấp điện 5v cho tay ga , phanh ... ko ạ ? ai đã sửa mạch này rồi ko ạ ?

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X