Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
    lúc trước cũng tính làm đùm cơ mà giờ thích mô tơ kéo hơn.mà cũng mua rồi nên em muốn dùng
    khung thì em vẽ trước rồi về nhờ đứa em tư vấn cho.nó cũng gần chục năm làm cơ khí rồi nên phần chịu lực chắc nó nắm được :d
    bác mua động cơ đó bao nhiêu thế

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
      bác mua động cơ đó bao nhiêu thế
      mua của 1 bạn ở trên diễn đàn 500k bác à

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtung70 Xem bài viết
        Bác Nam ơi Tôi đang phân vân giữa động cơ đùm sau sanyo 24-36v 350W và động cơ new china cùng điện áp và công suất khi không sử dụng điện thì đạp chân cái nào nhẹ hơn với vành 26, động cơ nào lắp được líp tầng và phanh đĩa. Cảm ơn!
        động cơ china new lắp đc líp tầng và phanh đĩa phải thửa riêng mới có dưng mà hiện nay đang Cấm biên nên ko mang về đc bác ah
        động cơ sanyo bánh sau chiều đạp chân rất nhẹ vì nó có vòng bi 1 chiều , khi đạp chân thì cái lõi động cơ nó đứng yên nên rất nhẹ. động cơ này lại có bộ số đề 3 số, với 3 chế độ đạp thì nó chả khác chi líp tầng...........

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
          Hôm nay lôi con xe đạp gấp ra để lắp motor , đùm của mình thì 36 lỗ , vành nó có 28 lỗ , nhọ thế ko biết dc . Đi mua vành 20 , 36 lỗ về thì nan hoa thiếu , đi mua lung tung ko có cái nào vừa , cay quá các bác ạ !
          Mình đan được rồi ợ ! Mọi khi đan vành 26 ( 660 ) thì dễ , tìm nan cũng dễ , lần đầu làm cái vành 20 này oải quá ! Phải mua vành mới , nan hoa thì ko có để mà mua , chỉ có nan hoa bình thường thôi , lọ mọ 2 tối mới đan xong dc cái đùm lắp vào xe .
          Mai làm cái hộp rồi đấu điện nữa là xong , ko biết cái đùm này chạy 36V vành 20 có nhanh ko ? Vành 26 chạy 24V thì được tầm 26km/h , đây cũng là lần đầu mình làm 36V nên chưa biết dc kết quả thế nào . Chỉ sợ nó chạy chậm quá thì chán chết .

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
            Mình đan được rồi ợ ! Mọi khi đan vành 26 ( 660 ) thì dễ , tìm nan cũng dễ , lần đầu làm cái vành 20 này oải quá ! Phải mua vành mới , nan hoa thì ko có để mà mua , chỉ có nan hoa bình thường thôi , lọ mọ 2 tối mới đan xong dc cái đùm lắp vào xe .
            Mai làm cái hộp rồi đấu điện nữa là xong , ko biết cái đùm này chạy 36V vành 20 có nhanh ko ? Vành 26 chạy 24V thì được tầm 26km/h , đây cũng là lần đầu mình làm 36V nên chưa biết dc kết quả thế nào . Chỉ sợ nó chạy chậm quá thì chán chết .
            chắc 18km/h

Comment

• Mất một thời gian tìm hiểu và ủ mưu, lúc đầu em định kiếm cái mâm sau liền động cơ của xe Nijia ( Cung cấp phụ tùng, linh kiện xe đạp điện toàn quốc, sửa chữa lưu động tại hà nội - Xe máy, Xe đạp tại Hà Nội - 21775090 | Rao vặt RồngBay.com), nhưng khó kiếm trên mạng quá.
              Chuyển hướng sang đùm Yamaha, nhưng có vẻ cũng chưa thỏa mãn lắm.
              Tới nay thì ý tưởng đã ổn:
              - Động cơ: Tìm mô tơ không chổi(có cũng chẳng sợ) khỏe như của bác 9x trên kia, chạy nhông xe máy cho tĩ tã.
              - Bánh sau: Chơi vành sau xe Little Cup, vành 14", thêm cái lốp béo nữa thì đường kíng bánh chắc khoảng gần 45cm
              - Bánh trước + nguyên bộ đầu + thụt phanh dầu: Của xe Cygnus
              https://www.google.com.vn/search?q=y...k-XFRWuG5DM%3A
              - May-ơ sau: Của xe Peugeot 103 tháo ra, loại này một bên là nhông, bên kia gắn được líp xe đạp. Chính cái líp đó sẽ là đầu mối để chế một chú nhông sau xe máy gắn kèm vào đó, mọi chuyển động quay và nghỉ tuân theo nguyên lý làm việc mà bác Lộc đã làm phần đầu Topic này.
              Phần cơ khí phay tiện chỉnh ráp nhông đã có kinh nghiệm & thợ thuê từ lần độ chú xe đạp động cơ chổi 24/350w năm ngoái.
              - Khung xe: Bê nguyên khung của chú Cygnus sau đó cố gắng "đú" theo phong cách khung của Zoomer
              - Tất cả phần vỏ nhựa xe vứt hết, cởi chuồng đi cho mát. Hê hê!
              Chém gió tí cho hoành tráng!

Mai trốn vợ, xách xe lang thang chợ Giời, khu vực Nguyễn Công Trứ, tìm chú Hải Motor - 0912461615 xem có tàng trữ mô tơ 36/48-500w hoặc 1000w chạy nhông to hay không.
              Last edited by Alnico; 12-02-2014, 00:58.

Comment

• Bác Vietcuong ah, lên 36 vành 20 chắc đc 27 km.h đóa

Comment

• Nguyên văn bởi Alnico Xem bài viết
                  Mất một thời gian tìm hiểu và ủ mưu, lúc đầu em định kiếm cái mâm sau liền động cơ của xe Nijia ( Cung cấp phụ tùng, linh kiện xe đạp điện toàn quốc, sửa chữa lưu động tại hà nội - Xe máy, Xe đạp tại Hà Nội - 21775090 | Rao vặt RồngBay.com), nhưng khó kiếm trên mạng quá.
                  Chuyển hướng sang đùm Yamaha, nhưng có vẻ cũng chưa thỏa mãn lắm.
                  Tới nay thì ý tưởng đã ổn:
                  - Động cơ: Tìm mô tơ không chổi(có cũng chẳng sợ) khỏe như của bác 9x trên kia, chạy nhông xe máy cho tĩ tã.
                  - Bánh sau: Chơi vành sau xe Little Cup, vành 14", thêm cái lốp béo nữa thì đường kíng bánh chắc khoảng gần 45cm
                  - Bánh trước + nguyên bộ đầu + thụt phanh dầu: Của xe Cygnus
                  https://www.google.com.vn/search?q=y...k-XFRWuG5DM%3A
                  - May-ơ sau: Của xe Peugeot 103 tháo ra, loại này một bên là nhông, bên kia gắn được líp xe đạp. Chính cái líp đó sẽ là đầu mối để chế một chú nhông sau xe máy gắn kèm vào đó, mọi chuyển động quay và nghỉ tuân theo nguyên lý làm việc mà bác Lộc đã làm phần đầu Topic này.
                  Phần cơ khí phay tiện chỉnh ráp nhông đã có kinh nghiệm & thợ thuê từ lần độ chú xe đạp động cơ chổi 24/350w năm ngoái.
                  - Khung xe: Bê nguyên khung của chú Cygnus sau đó cố gắng "đú" theo phong cách khung của Zoomer
                  - Tất cả phần vỏ nhựa xe vứt hết, cởi chuồng đi cho mát. Hê hê!
                  Chém gió tí cho hoành tráng!

Mai trốn vợ, xách xe lang thang chợ Giời, khu vực Nguyễn Công Trứ, tìm chú Hải Motor - 0912461615 xem có tàng trữ mô tơ 36/48-500w hoặc 1000w chạy nhông to hay không.
                  Xe bác thế thì phải động cơ 1000. Mới kéo cho cảm giác "đã" được. 500 w thì phải thêm hộp số...

Comment

• các bác có biết ở đâu bán vành xe máy 14'' giá rẻ không
                    vành đúc thì càng tốt,đồ cũ cũng không sao
                    chứ ra chợ trời họ chém ghê quá

Comment

• vừa ra chợ trời mua được cái đùm shimano 100k xong
                      có bác nào ý định dùng dây cua roa có răng để truyền chưa
                      vừa em có hỏi thì dây cũng không đắt nhưng cái puli răng thì tìm mãi không thấy
                      có bác nào biết chỗ nào bán không,giá cả thế nào

Comment

Xe bác thế thì phải động cơ 1000. Mới kéo cho cảm giác "đã" được. 500 w thì phải thêm hộp số...
                        350w mà vành 20" kéo đã ngã ng rồi, bác xui chơi con 1000w làm xe đầu kéo ợ

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
                          vừa ra chợ trời mua được cái đùm shimano 100k xong
                          có bác nào ý định dùng dây cua roa có răng để truyền chưa
                          vừa em có hỏi thì dây cũng không đắt nhưng cái puli răng thì tìm mãi không thấy
                          có bác nào biết chỗ nào bán không,giá cả thế nào
                          vành này thiếu gì b!!!

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                            350w mà vành 20" kéo đã ngã ng rồi, bác xui chơi con 1000w làm xe đầu kéo ợ
                            hịc 350W nhưng mà cái khung xe đạp điện nó nhẹ mà, đây bác này chơi khung xe ga, với lại bánh mâm xe "cá" nặng lắm chớ...cái xe của bác này chế xong thì nặng ngang honda, mà honda máy 90-100cc đã là 7000W rùi ......
                            bác ko lo trông coi thợ đi ng ta xây ẩu đó nha

Comment

• pu li răng thì chỉ kiếm đc pu li sơ cấp thui, bác lấy ở máy xe honda tầu nhiều lắm, ra hàng xe máy ý, còn bánh pu li thứ cấp phải to= cái đĩa thì khó kiếm lắm,. e đã từng đi tiện mất nhiều tiền và thất bại, răng không khớp nhau, bác cứ chơi xích xe máy cho lành, đồ nhiều dễ kiếm giá rẻ

Comment

pu li răng thì chỉ kiếm đc pu li sơ cấp thui, bác lấy ở máy xe honda tầu nhiều lắm, ra hàng xe máy ý, còn bánh pu li thứ cấp phải to= cái đĩa thì khó kiếm lắm,. e đã từng đi tiện mất nhiều tiền và thất bại, răng không khớp nhau, bác cứ chơi xích xe máy cho lành, đồ nhiều dễ kiếm giá rẻ
                                vậy hả bác.thế phải tính lại rồi.tại em thấy họ bán dây cuaroa nhiều quá cứ tưởng puli thì cũng dễ tìm
                                em thì muốn có 2 bộ, 1 bộ tỉ lệ 1:6 với 1 bộ tỉ lệ 1:2

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X