Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
    vành này thiếu gì b!!!
    ý em là vành để lắp lốp to như xe máy cơ.nếu là vành đúc thì như vành trước của con AB ấy

Comment

• Đầu năm mới kính chúc các bác trong diễn đàn Sức Khỏe và Thịnh vượng!
      Lâu lâu không vào diễn đàn thấy diễn đàn mình ngày càng HOT quá chúc diễn đàn ngày càng phát triển
      em cũng nhờ diễn đàn chế được con xe này để hàng ngày đi làm+cafe mà thấm thoát đã hơn năm rui hjhj. Nhân tiện đây mời các bác xem và đánh giá em nóa nhé

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
        cái xe hay ghê,em cũng nghĩ là 48v nặng quá, nhưng điện áp cao thì mô tơ ăn dòng ít đi để bảo vệ bình
        chứ mà để nó ăn quá thì nhanh tèo bình thì toi
        tôi nghĩ với cùng 1 công suất, điện áp càng cao thì dòng cấp càng nhỏ => càng tốt
        Trần Quang Định
        0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
          hịc 350W nhưng mà cái khung xe đạp điện nó nhẹ mà, đây bác này chơi khung xe ga, với lại bánh mâm xe "cá" nặng lắm chớ...cái xe của bác này chế xong thì nặng ngang honda, mà honda máy 90-100cc đã là 7000W rùi ......
          bác ko lo trông coi thợ đi ng ta xây ẩu đó nha
          hê hê bác đừng ngĩ em nói xoáy bác nha, xe độ xe điện mà ham xe khủng với động cơ lớn thì chắc phải ac quy 28ah mới bõ...

Comment

• Nguyên văn bởi chinhnguyen Xem bài viết
            Đầu năm mới kính chúc các bác trong diễn đàn Sức Khỏe và Thịnh vượng!
            Lâu lâu không vào diễn đàn thấy diễn đàn mình ngày càng HOT quá chúc diễn đàn ngày càng phát triển
            em cũng nhờ diễn đàn chế được con xe này để hàng ngày đi làm+cafe mà thấm thoát đã hơn năm rui hjhj. Nhân tiện đây mời các bác xem và đánh giá em nóa nhé

đẹp đó bác, chắc 2 acquy 7,5ah, mà cái nắp che ở đầu đc ko có à bác
            Last edited by s0ng_h0ng; 12-02-2014, 19:22.

Comment

Đầu năm mới kính chúc các bác trong diễn đàn Sức Khỏe và Thịnh vượng!
              sao lại lắp ngược động cơ vậy bác, mà đèn chưa đấu hay sao mà thò giắc ra vậy bác

Comment

Xe bác thế thì phải động cơ 1000. Mới kéo cho cảm giác "đã" được. 500 w thì phải thêm hộp số...
                Vâng, em cũng dự trù phương án 1000w. Thấy hãng bên TQ bán loại 1000w không chổi than, loại nhang nhác giống của bạn 9x.
                Nói thêm: Thực ra, gọi là xác xe máy tay ga thế thôi, chứ khi tháo bỏ cục máy, bình xăng, vỏ nhựa, dây nhợ lằng nhằng, chỉ còn cái khung + càng trước thì trọng lượng cũng không còn nặng lắm, em nặng hơn 50kg mà bê "bốc thuốc" thấy cũng không nặng lắm đâu.
                Em chưa có thời gian đi tóm được chú Cub lùn, đo thử xem đường kính bánh sau nó ra răng. Hy vọng cả vành và lốp được trên dưới 45cm là Ok "match pair" với bánh trước sẵn có 48cm.

Comment

• Nguyên văn bởi Alnico Xem bài viết
                  Vâng, em cũng dự trù phương án 1000w. Thấy hãng bên TQ bán loại 1000w không chổi than, loại nhang nhác giống của bạn 9x.
                  Nói thêm: Thực ra, gọi là xác xe máy tay ga thế thôi, chứ khi tháo bỏ cục máy, bình xăng, vỏ nhựa, dây nhợ lằng nhằng, chỉ còn cái khung + càng trước thì trọng lượng cũng không còn nặng lắm, em nặng hơn 50kg mà bê "bốc thuốc" thấy cũng không nặng lắm đâu.
                  Em chưa có thời gian đi tóm được chú Cub lùn, đo thử xem đường kính bánh sau nó ra răng. Hy vọng cả vành và lốp được trên dưới 45cm là Ok "match pair" với bánh trước sẵn có 48cm.
                  1000w thì cái điều khiển hơi khoai nhỉ.bác tính mua vành ở đâu thế. giá cả có đắt không?

Comment

• SG: http://phoxe.phomuaban.vn/index.php?...373386667&mt=0
                    HN : Ra chợ giời, gan giời cũng có
                    Mai, nhất định phải đi qua Lò Đúc đo cái đường kính thật của bánh xe Cub lùn coi ra răng, nếu chênh lệch so với bánh trước nhiều quá, sẽ phải tính lại hướng đi.
                    Đường kính thực bánh sau Cygnus là 48cm:
                    https://www.google.com.vn/search?hl=...bcOSmJ1obZM%3A

Đường kính thực bánh sau Cub lùn ??
                    https://www.google.com.vn/search?q=c...5ijiFCNALUM%3A
                    Last edited by Alnico; 12-02-2014, 21:42.

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
                      1000w thì cái điều khiển hơi khoai nhỉ.bác tính mua vành ở đâu thế. giá cả có đắt không?
                      oh lên mạng thấy có cái khiển 750w, cáo 1000w chắc pải chế thôi, mà chổi than thì dễ thôi

Comment

• có bác nào có động cơ kéo nhông 36v 350w - 500w bán ko hay biết chỗ nao bán không chỉ em với, có sẵn hộp giảm tốc rôi ấy nhá

Comment

sao lại lắp ngược động cơ vậy bác, mà đèn chưa đấu hay sao mà thò giắc ra vậy bác
                          Đúng rồi bác,hai bình globe 7.5ah đi được tầm 20km và max speed là 27 km/ h bác ah.động cơ loại này không có vòng bi một chiều thì lắp xuôi hay ngược đâu có sao đâu bác, đổi dây cắm 3 pha là OK ma. cái ảnh này la hồi mới chế nên chưa đấu jắc còi hjhj giờ em nó đẹp hơn nhìu rồi với lại dc chế thêm pin Li -ion 8 ah nữa chạy tẹt bô các bác ah. cũng vui khi ra đường khối người thích thú và hỏi mua : d

Comment

• Bác nào đang có ý định chế cháo. Hãy tham khảo em xe 3 bánh chạy điện dùng để chở hàng ấy. Động cơ 3 fa 60v 1 kw. Xe này dùng chở hàng phải nói là cực khỏe. Hôm nọ có ông mang vào xưởng gần nhà làm lại cái thùng sau mình nhòm thấy. Yên tâm về động cơ nhưng là của china hic......ông ấy dùng 10 bình 20 ah. Chạy chở hàng mà ổng bảo 2 hôm mới xạc...hic

Comment

Đúng rồi bác,hai bình globe 7.5ah đi được tầm 20km và max speed là 27 km/ h bác ah.động cơ loại này không có vòng bi một chiều thì lắp xuôi hay ngược đâu có sao đâu bác, đổi dây cắm 3 pha là OK ma. cái ảnh này la hồi mới chế nên chưa đấu jắc còi hjhj giờ em nó đẹp hơn nhìu rồi với lại dc chế thêm pin Li -ion 8 ah nữa chạy tẹt bô các bác ah. cũng vui khi ra đường khối người thích thú và hỏi mua : d
                              Bạn cho mình hỏi cái động cơ của bạn tên gọi là gì và mua ở đâu được không?! Mình cũng đang muốn làm 1 em đi loanh quanh nội đô

Comment

• Nguyên văn bởi doctor Xem bài viết
                                Bác nào đang có ý định chế cháo. Hãy tham khảo em xe 3 bánh chạy điện dùng để chở hàng ấy. Động cơ 3 fa 60v 1 kw. Xe này dùng chở hàng phải nói là cực khỏe. Hôm nọ có ông mang vào xưởng gần nhà làm lại cái thùng sau mình nhòm thấy. Yên tâm về động cơ nhưng là của china hic......ông ấy dùng 10 bình 20 ah. Chạy chở hàng mà ổng bảo 2 hôm mới xạc...hic
                                như vậy là 60v 40Ah thế mà chạy 2 ngày.chắc là ông ấy đi ít nhỉ

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X