Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi khoa12 Xem bài viết
    Bac trường ơi mô tơ 100v do chay 1 chiều ? Có Nam châm điện không vậy?
    động cơ 3 pha ko chổi thì có nam chậm đất hiếm chứ ko phải nam châm điện nhé

Comment

• Nguyên văn bởi nhatlongnh88 Xem bài viết
      E đang dùng con 48v3f , khi hết điện e đạp 1km thì lại vê ga được 0,3km , xe e khi rút zac bình ra quay pê đan đo tại zac là hơn 50v
      xe bác hết điện, đạp 1km, vê ga đc 0,3km là do ac cu nó tự hồi điện đc tí thôi chứ ko phải do bác đạp mà nó sạc lại ac cu đâu, bác muốn nạp được thì trước hết bác phải đạp với V > V max của xe, những dòng xe ấy mà bác đạp được >15km.h trong 1km thì bác cũng là lực sĩ rồi chưa nói >35km.
      còn 50V tuy lớn vậy chứ nó chỉ là áp thôi, bác dí cái bóng đèn vào là nó sụt luôn chả đc 40V đâu

Comment

• Nguyên văn bởi doctor Xem bài viết
        Chưa thấy kiểu này bao giờ? Cái gì tạo ra điện ở đây nhỉ?
        có từ trường quét qua cuộn dây thì sẽ có điện, trong động cơ BLDC ( 3 pha ko chổi) có nam châm đất hiếm cực mạnh, mạnh hơn nam châm trong động cơ chổi DC rất nhiều.
        và rất đắt tiền, làm từ nguyên liệu đất hiếm . bác mà có 2 cục nam châm to = 1 nắm tay, 2 tay bác cầm 2 cục, đưa lại cần nhau 50cm là nó hút nhau mạnh đến nỗi bác gãy ngón tay luôn đấy. em ko cuội đâu, và 2 cục ấy mà hút nhau rồi thì bác mang xà beng ra mới may ra cậy đc nó rời nhau
        2 năm trước e chế cái máy phát điện , mua mấy chục miếng nam châm này, to như bao diêm, mỏng = 1/3 bao diêm, mua cũ mà 50k/ miếng, phải dùng gang tay để tách nó ra mà còn trầy trật
        hiện nay trung quốc chiếm 95% trữ lượng nguyên liệu nam châm đất hiếm , cả thế giới còn lại có 5% thôi các bác ah
        Last edited by namdc1; 02-03-2014, 09:08.

Comment

• có lần đang lắp con động cơ 3pha ko chổi sau ko may để chập 2 trong 3 dây đông cơ quay nặng khủng khiếp cứ tưởng bị bó phanh cứ hì hục chỉnh sửa mãi sau mới phát hiện ra do để chập

Comment

• Hi Dũng ah, a thấy e còn sửa đồ gia dụng nữa thì phải

Comment

• Bác nam ơi,bác có online ko cho em hỏi bác tý

Comment

• Nguyên văn bởi truongdk Xem bài viết
                có nam châm điện bạn ơi , dự là quấn lại xuống 48v cs nó gần 2000w
                2000w chắc là làm ô tô điện thì ngon bác nhỉ?

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
                  xe bác hết điện, đạp 1km, vê ga đc 0,3km là do ac cu nó tự hồi điện đc tí thôi chứ ko phải do bác đạp mà nó sạc lại ac cu đâu, bác muốn nạp được thì trước hết bác phải đạp với V > V max của xe, những dòng xe ấy mà bác đạp được >15km.h trong 1km thì bác cũng là lực sĩ rồi chưa nói >35km.
                  còn 50V tuy lớn vậy chứ nó chỉ là áp thôi, bác dí cái bóng đèn vào là nó sụt luôn chả đc 40V đâu
                  Lúc đầu e cũng nghĩ như bác , nhưng e đã thử 2 cach, 1 là ko bật chìa khóa kết quả là bình nó chỉ hồi được có 1 tý, lần 2 bật chìa khóa lên rồi đạp thì nó nạp bình đi đc 1/3 quãng đường đã đạp, và e còn thử tháo hẳn bình để ở nhà đạp xe ko thì đèn les ở đầu sáng như có bình , cả đèn hậu là bóng sợi đốt luôn

Comment

• Nguyên văn bởi thiên ân Xem bài viết
                    Có làm dc k bác.hay chỉ bàn vậy thôi
                    có gì mak không làm được bác , em đang chuẩn bị quấn thử 1 cái , bận cũng chưa có tg làm công thức rồi cách quấn đầy
                    các bác cần linh kiện gì pm em
                    ch1 số 132 Đường Mạc Đăng Doanh Anh Dũng Dương Kinh Hải phòng
                    Hotl 01679..582..888, 0976.623.586
                    tk ngân hàng techcombank
                    phạm xuân trường 190.2738.7059.012

Comment

• Nguyên văn bởi truongdk Xem bài viết
                      có gì mak không làm được bác , em đang chuẩn bị quấn thử 1 cái , bận cũng chưa có tg làm công thức rồi cách quấn đầy
                      Chủ dề này mới đâý ná

Comment

• Nguyên văn bởi nhatlongnh88 Xem bài viết
                        Lúc đầu e cũng nghĩ như bác , nhưng e đã thử 2 cach, 1 là ko bật chìa khóa kết quả là bình nó chỉ hồi được có 1 tý, lần 2 bật chìa khóa lên rồi đạp thì nó nạp bình đi đc 1/3 quãng đường đã đạp, và e còn thử tháo hẳn bình để ở nhà đạp xe ko thì đèn les ở đầu sáng như có bình , cả đèn hậu là bóng sợi đốt luôn
                        vâng, đèn led với đèn hậu thì cũng tầm 11 W ko đáng là bao bác ah, chứ sạc vào bình thì bác đạp to chân ..

Comment

• bác nào biết địa chỉ bán cái nhông 11 răng chạy xích cam của động cơ này ở hà nội không ạ, em đi nhiều giờ nó mòn vẹt rồi
                          01628337724

Comment

• Nguyên văn bởi đinhnam243 Xem bài viết
                            bác nào biết địa chỉ bán cái nhông 11 răng chạy xích cam của động cơ này ở hà nội không ạ, em đi nhiều giờ nó mòn vẹt rồi
                            Bị mòn cái này chắc do bạn làm cái xích , cái nhông với cái này ko cùng trên 1 mặt phẳng rồi , để lệch nó mòn kinh lắm . Nếu để phẳng thì chạy còn lâu nó mới mòn , mình chạy mấy tháng rồi xích chùng thêm tý chứ chưa thấy mòn j cả .
                            Cái 11 răng này thì mình ko biết có ko nhưng cái 12 răng của củ đề xe máy thì rất nhiều , chợ giời 6k 1 cái thì phải , lắp vừa luôn .

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
                              Bị mòn cái này chắc do bạn làm cái xích , cái nhông với cái này ko cùng trên 1 mặt phẳng rồi , để lệch nó mòn kinh lắm . Nếu để phẳng thì chạy còn lâu nó mới mòn , mình chạy mấy tháng rồi xích chùng thêm tý chứ chưa thấy mòn j cả .
                              Cái 11 răng này thì mình ko biết có ko nhưng cái 12 răng của củ đề xe máy thì rất nhiều , chợ giời 6k 1 cái thì phải , lắp vừa luôn .
                              thế mới bảo các bác chế gj cũng p tính p.an thay thế

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
                                nhông đề xe là loại bé

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X