Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi hongtuan@1 Xem bài viết
    Em định làm cái xe cho con chơi định làm 2 bánh 2 động cơ khác nhau mà cứ sợ 2 bánh nó quay vận tốc khác nhau. Bác có thế share cách của bác cho em đc ko ạ?

Tiện thế cho em hỏi em có mấy cái động cơ lấy từ máy photo, kiểu như đc 3pha ấy ạ, nhưng không biết làm thế nào để cho nó chạy đc. Có bác nào có cách ko ạ
    bác cần chế xe thế nào :-yêu cầu tốc độ bao nhiêu,tải bao nhiêu,xin bác nói rõ em có thể hướng dẫn bác chi tiết 1 cách đơn giản nhất

Comment

• Nguyên văn bởi truongtuyen Xem bài viết
      Em cần mua cái nhông có liền líp như này, bác nào có không ạ?
      Thanks các bác nhiều!
      bác mua 1 cái nhông với 1 cái líp,đi tiện phay cái nhông rồi bắt chết vào líp là ok

Comment

• Nguyên văn bởi mr_bui Xem bài viết
        bác mua 1 cái nhông với 1 cái líp,đi tiện phay cái nhông rồi bắt chết vào líp là ok
        thấy xe cho trẻ em có 12v mà chạy cái đc bé tí sao các bác ko xem mà áp dụng nhỉ

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
          thấy xe cho trẻ em có 12v mà chạy cái đc bé tí sao các bác ko xem mà áp dụng nhỉ
          có loại có 6v thôi bác ah,nếu sử dụng dc nhỏ như vậy thì mua cho nó lành chế làm gì,xe trẻ em ngoài thị trường chỉ dành cho trẻ dưới 2 tuổi lớn hơn là các cháu chán liền

Comment

có loại có 6v thôi bác ah,nếu sử dụng dc nhỏ như vậy thì mua cho nó lành chế làm gì,xe trẻ em ngoài thị trường chỉ dành cho trẻ dưới 2 tuổi lớn hơn là các cháu chán liền
            vậy các bác làm động cơ công suất nhỏ đi, chỗ em loại khiển từ 100w - 1000w đều có

Comment

• Làm xe cho bé bác co thể lấy bộ đề xe máy ấy.

Comment

Bác cứ thử ngắt điện rồi rút dây đc ra dắt xe xem còn nặng ko. Nếu vẫn nặng thì xem lai cái đc xem, ko nặng thì hãy mua cái khiển kẻo phí tiền, mà bác mang ra thợ gần nhà ấy,
                cảm ơn các bác đã giúp đỡ ạ, tình hình là bị hư bo em không biết sửa nên thay luôn.
                có bác nào biết nguyên lý hoạt động của tay ga chỉ em với đc không ạ? em mở ra thấy có 1 con 3 chan với 2 cục nam châm. khi mình lên ga hoạc xuống ga thì sẽ có 1 cuc nam châm gần con 3 chân kia và 1 con xa. con này gần thì con kia xa và ngược lại. h em muốn độ lại tay ga nhưng chưa biết xử lý sao hết mong các bác giúp em với ạ, em mới tập tò nghiên cứu thôi

Comment

bác k thể dùng 2 đc 2 bánh đc, nó quay ko cùng tốc độ nguy hiểm lắm, bác có thể dùng 1 đc nhưng truyền động cho 2 bánh sau hoặc trc bằng 2 xích 2 líp cho 2 bánh khi vào cua bánh phía cua ngoài vẫn quay nhanh ma ko sao vì có cơ cấu lip
                  cái này k khả dụng lắm bác ah,vì động cơ chạy thì đều kéo ca 2banh ma

Comment

Cảm ơn bác ạ!
                    Em cũng định làm như thế, nhưng mà cũng không biết mua cái nhông răng nhỏ như kia ở đâu, vì cái động cơ có 11 răng là răng bước nhỏ, còn cái nhông xe đạp toàn là bước xích to thôi.

Comment

Cảm ơn bác ạ!
                      Em cũng định làm như thế, nhưng mà cũng không biết mua cái nhông răng nhỏ như kia ở đâu, vì cái động cơ có 11 răng là răng bước nhỏ, còn cái nhông xe đạp toàn là bước xích to thôi.
                      bác mua ở chợ chời,có loại 60 và 80 răng,nếu ít hơn thì dùng đĩa đề xe wave 41 răng,con ko đi tiện thich bao nhiêu răng cũng đc

Comment

Cảm ơn bác ạ!
                        bak ra tiệm xe máy hỏi nhông đề xe máy ấy

Comment

bác mua ở chợ chời,có loại 60 và 80 răng,nếu ít hơn thì dùng đĩa đề xe wave 41 răng,con ko đi tiện thich bao nhiêu răng cũng đc
                          bác mua brag càng nhỏ đi càng nhanh nak

Comment

bác mua brag càng nhỏ đi càng nhanh nak

Comment

bác k thể dùng 2 đc 2 bánh đc, nó quay ko cùng tốc độ nguy hiểm lắm, bác có thể dùng 1 đc nhưng truyền động cho 2 bánh sau hoặc trc bằng 2 xích 2 líp cho 2 bánh khi vào cua bánh phía cua ngoài vẫn quay nhanh ma ko sao vì có cơ cấu lip
                              làm như bác thì hơi phức tạp,bác chỉ cần chuyền động cho 1 bánh sau,1 bánh quay tự do,bác cứ yên tâm khi vào cua ko gặp bất cứ khó khăn gì xe 3 bánh cho người lớn họ cũng làm cơ cấu truyền động như vậy,nếu cần em có thế up hình.nền truyền động cho bánh sau vì bánh trc sẽ làm bánh chuyển hướng

Comment

• Nguyên văn bởi quancao1288 Xem bài viết
                                cảm ơn các bác đã giúp đỡ ạ, tình hình là bị hư bo em không biết sửa nên thay luôn.
                                có bác nào biết nguyên lý hoạt động của tay ga chỉ em với đc không ạ? em mở ra thấy có 1 con 3 chan với 2 cục nam châm. khi mình lên ga hoạc xuống ga thì sẽ có 1 cuc nam châm gần con 3 chân kia và 1 con xa. con này gần thì con kia xa và ngược lại. h em muốn độ lại tay ga nhưng chưa biết xử lý sao hết mong các bác giúp em với ạ, em mới tập tò nghiên cứu thôi
                                thay bo đi bác à, nếu sửa đc thì sửa. còn cái vụ tay ga chả mấy khi hỏng mà rẻ nên chả nc làm gì.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X