Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi phamhung459 Xem bài viết
    Bo điều tốc 3fa 24v giờ mình chạy 36v đc k bác hay phải thay bộ điều khiển vậy bác
    nếu nó chỉ ghi là 24v thì ko lên 36v đc b à, bác cần lên 36v em đổi cho

Comment

• Nam và các bạn xem giúp mình với cái sơ đồ này khó hiểu

Mình đấu đỏ vào +bình, đen vào -bình vàng và xanh vào đc, zắc đen vàng đỏ vào đen xanh đỏ của tay ga, zắc xanh đen bỏ không như hướng dẫn của Nam mà not OK. Cám ơn mọi người

Comment

• Nam và các bạn xem giúp mình với cái sơ đồ này khó hiểu

Mình đấu đỏ vào +bình, đen vào -bình vàng và xanh vào đc, zắc đen vàng đỏ vào đen xanh đỏ của tay ga, zắc xanh đen bỏ không như hướng dẫn của Nam mà not OK. Cám ơn mọi người

Comment

• Nguyên văn bởi quangvinh06 Xem bài viết
          Nam và các bạn xem giúp mình với cái sơ đồ này khó hiểu

đấu thế chuẩn rồi, not ok ở vấn đề gì, xem lại dây ga đấu chuẩn màu chưa!!!

Comment

• các bác cho em hỏi, con động cơ Sanyo 24 vol bánh trước của em chạy lâu liên tục khoảng 40km là bị bó phớt, quay tay rất nặng và kêu ken két. Để một lát nguội lại chạy bon là sao vậy nhỉ? em đã nhỏ nhớt vào hai bên phớt rồi mà vẫn không hết. cái này chỉ xảy ra khi chạy xa và liên tục thôi, còn chạy gần thi Ok. các bác cho ý kiến giúp em với. Tks All,

Comment

• Bác Quangvinh có bị đấu nhầm dây tay ga ko, đấu nhầm là chết tay ga luôn., bác thử thế này, rút dây tay ga ra, đấu điện b thường, đo dây đen đỏ của zắc tay ga điều tốc xem có điện 5V ko, sau đó cắm đen đỏ này với đen đỏ tay ga, kéo ga, đồng thời đo dây xanh của tay ga với - ac quy xem điện áp có dao động ko, nếu kim đồng hồ dao động thì tay ga còn sống

Comment

• Dũng ah, động cơ kia mình thấy đấu lên 36 thôi chứ 48 thì chắc ko ổn đâu, con đó chạy daao, chạy ko tải còn nóng ran điều tốc , mà daao nó ghi 15a, 24V, tức là công suất tầm 350W rồi, khi các bác đấu 36, công suất nó lên tầm 500W , con bánh trước đấu 36 nó lên tầm 350W chứ ko phải vẫn giữ nguyên 250W đâu, áp tăng thì công suất phải tăng.

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
                  Bác Quangvinh có bị đấu nhầm dây tay ga ko, đấu nhầm là chết tay ga luôn., bác thử thế này, rút dây tay ga ra, đấu điện b thường, đo dây đen đỏ của zắc tay ga điều tốc xem có điện 5V ko, sau đó cắm đen đỏ này với đen đỏ tay ga, kéo ga, đồng thời đo dây xanh của tay ga với - ac quy xem điện áp có dao động ko, nếu kim đồng hồ dao động thì tay ga còn sống
                  Mình mua cả 1 bộ mới về đấu chuẩn như đã nói ở trên. Đo đen đỏ dây ga chỗ điều tốc có 5v mà. Để mình thử test theo cách kia xem. Thank you

Comment

Dũng ah, động cơ kia mình thấy đấu lên 36 thôi chứ 48 thì chắc ko ổn đâu, con đó chạy daao, chạy ko tải còn nóng ran điều tốc , mà daao nó ghi 15a, 24V, tức là công suất tầm 350W rồi, khi các bác đấu 36, công suất nó lên tầm 500W , con bánh trước đấu 36 nó lên tầm 350W chứ ko phải vẫn giữ nguyên 250W đâu, áp tăng thì công suất phải tăng.
                    e hỏi động cơ này cơ anh ơi, ko phải sanyo 24v nhỏ nhỏ đâu Click image for larger version

Name:	IMG_20131002_0941271_zpsd4a77829.jpg
Views:	5
Size:	45.4 KB
ID:	1393570

Comment

• Nguyên văn bởi ttd_gt Xem bài viết
                      e hỏi động cơ này cơ anh ơi, ko phải sanyo 24v nhỏ nhỏ đâu [ATTACH=CONFIG]84492[/ATTACH]
                      thì anh nói cái đó í, chạy 48V sợ cháy. khách của anh chạy 48 rồi nhưng lâu rồi anh ko liên lạc, e chạy 48 thì nó lên tầm 650W đó

Comment

Bác Quangvinh có bị đấu nhầm dây tay ga ko, đấu nhầm là chết tay ga luôn., bác thử thế này, rút dây tay ga ra, đấu điện b thường, đo dây đen đỏ của zắc tay ga điều tốc xem có điện 5V ko, sau đó cắm đen đỏ này với đen đỏ tay ga, kéo ga, đồng thời đo dây xanh của tay ga với - ac quy xem điện áp có dao động ko, nếu kim đồng hồ dao động thì tay ga còn sống
                        Cả 2 tay ga test vào 2 bo như Nam hướng dẫn thì OK. Nhưng kết quả nối đc vào thì vẫn thế 1bo chỉ giật giật nhẹ bo còn lại im thít như nồi thịt nấu đông. Mà mình mua về tự xử thì làm gì có bh

Comment

• bó tay bác tốn kém về mấy cái này quá rồi mà vẫn ko chạy đc, bác dùng ac quy hay ji, điện còn đủ ko

Comment

• các bác cbo em hỏi tí !!! có bác nào biết chỗ bán xe đạp gấp cũ tại hà nội chỉ em với, em đang định mua 1 em để chế xe đạp điện

Comment

• Nguyên văn bởi hoathanh1234 Xem bài viết
                              các bác cbo em hỏi tí !!! có bác nào biết chỗ bán xe đạp gấp cũ tại hà nội chỉ em với, em đang định mua 1 em để chế xe đạp điện
                              ở hà nội thì e biết mấy chỗ có xe đạp gấp cũ như 2 của hàng xe đạp chỗ đối diện đh khoa học tự nhiên trên đg nguyên trãi, chợ trời, dọc đg láng rất nhiều hàng. e chỉ nhìn thấy có bán rất nhiều xe gấp cũ chứ giá cả sao e ko biết

Comment

• Nguyên văn bởi quangvinh06 Xem bài viết
                                Cả 2 tay ga test vào 2 bo như Nam hướng dẫn thì OK. Nhưng kết quả nối đc vào thì vẫn thế 1bo chỉ giật giật nhẹ bo còn lại im thít như nồi thịt nấu đông. Mà mình mua về tự xử thì làm gì có bh
                                Bh bt mà, cái loại này trước cũng bị 1 lần tưởng hỏng, mấy hôm sau mang ra lại dùng đc, bó tay ko hiểu luôn. Bị y như b bảo

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X