Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi khoa12 Xem bài viết
    E Cần 1 cái treo lên nóc nha để phát điện.hi . Củ đó bao nhiêu vậy Bác ?
    gọi cho mình , mình sẽ làm bạn thỏa mãn, động cơ sau sanyo 350W đủ ra dòng 10-15A, nạp đủ cho hệ thống ac cu 24V 100Ah, dư dùng

Comment

• Nguyên văn bởi huanmonster Xem bài viết
      Cảm ơn Nam. vậy cặp nhông để đổ tỉ số truyền chỗ nào Nam. Anh vẫn chưa rõ lắm về cách nó làm việc. hic
      Nguyên văn bởi huanmonster Xem bài viết
      Cảm ơn Nam. vậy cặp nhông để đổ tỉ số truyền chỗ nào Nam. Anh vẫn chưa rõ lắm về cách nó làm việc. hic
      anh ah, anh nhìn ảnh trên có cái củ lõi và cái vỏ đúng ko, cái cá thì gắn trên cái củ lõi ấy, có có 2 con cá gắn trên 2 cái ụ tròn có đường kính khác nhau, khi mình ấn que số vào hết thì 2 cái cá này cụp vào hết cỡ và không bắt vào răng bên trong cái vỏ, đạp nhẹ nhất khj nhả ra 1 nấc thì cái cá to xòe ra và nó ăn vào cái răng đường kính lớn trong cái vỏ, khi không ấn j thì cái cá to cụp vào, cá nhỏ xòe ra và nó ăn vào cái răng đường kính nhỏ trong cái vỏ, lúc này đạp xe nặng nhất và tóc độ cao nhất

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
        anh ah, anh nhìn ảnh trên có cái củ lõi và cái vỏ đúng ko, cái cá thì gắn trên cái củ lõi ấy, có có 2 con cá gắn trên 2 cái ụ tròn có đường kính khác nhau, khi mình ấn que số vào hết thì 2 cái cá này cụp vào hết cỡ và không bắt vào răng bên trong cái vỏ, đạp nhẹ nhất khj nhả ra 1 nấc thì cái cá to xòe ra và nó ăn vào cái răng đường kính lớn trong cái vỏ, khi không ấn j thì cái cá to cụp vào, cá nhỏ xòe ra và nó ăn vào cái răng đường kính nhỏ trong cái vỏ, lúc này đạp xe nặng nhất và tóc độ cao nhất
        Cảm ơn Nam. Lúc đầu mình cũng nghĩ như Nam nhưng phía trong cái củ ấy có 3 cái nhông hành tinh không biết nó làm gì nữa. Bọn nhật bổn nó làm chất quá

Comment

• Vâng đúng rườm Bác ah. e đã có sự tính toán

Comment

• Em cảm ơn Bác, hiẹn tại em cũng có 1 cu 36v 350w rui. Bay giò muốn loại công suất cao hon nữa mà.nap cho he 48v

Comment

• Kimqui:tôi ở tp HCM đang xài xe đạp điện cũ hiệu YAMAHA PAS bị hư ổ bi một chiều.chung khối với ổ trục hành tinh giãm tốc.Bạn nào còn xài loại này có dư hoặc có ổ hư giống tôi,xin cho biết để thương lượng. Đã hỏi chú LỘC và được biết chú không còn bán loại này nửa vì hư ; rất hay hư hỏng ở bộ phận này.Xin cám ơn trước khi được hồi đáp.

Comment

• Nguyên văn bởi kimqui Xem bài viết
                Kimqui:tôi ở tp HCM đang xài xe đạp điện cũ hiệu YAMAHA PAS bị hư ổ bi một chiều.chung khối với ổ trục hành tinh giãm tốc.Bạn nào còn xài loại này có dư hoặc có ổ hư giống tôi,xin cho biết để thương lượng. Đã hỏi chú LỘC và được biết chú không còn bán loại này nửa vì hư ; rất hay hư hỏng ở bộ phận này.Xin cám ơn trước khi được hồi đáp.
                bác cho hình đi, có vẻ giống con đc em đang quăng ở góc xó nhà! nó có 3 bi ( thực ra ko phải bi lắm nó dạng như bộ truyền hành tinh nhưng ko dùng răng) Nhân tiện bác nào bị vỡ răng đc sanyo có thể Lh vs em!

Comment

• Nguyên văn bởi khoa12 Xem bài viết
                  Em cảm ơn Bác, hiẹn tại em cũng có 1 cu 36v 350w rui. Bay giò muốn loại công suất cao hon nữa mà.nap cho he 48v
                  sao ko nạp 12v một, làm như vậy có phải hơn không??? dù hẹ 12v, 24v, 36v hay 48v đều ko ảnh hưởng tới hệ thống nạp, bon năng lượng mặt trời nó cũng làm vậy hay sao ấy mà

Comment

• Nguyên văn bởi tanhoang Xem bài viết
                    nhờ các ae giúp đở,mình có nhận 1 chiếc xe đạp điện qua tay thợ,có nổ 1 tụ hóa nhưng không biết đó là tụ mấy,mình có lắp tụ 47uf 50v,khi bật chìa khóa lên thì trong bo đèn đỏ vẩn sáng(trong bo mình thay là tụ xanh)tấc cả ở phía trước đèn kèn nhanl điều quạt động tốt,chỉ có bánh xe không xây,nhờ ae chỉ giúp chân thành cảm ơn.
                    cấp dao động 3 fa vào 3 chân had,kiểm tra dao động 3fa từ had về ic
                    kiểm tra các đường cấp dao động từ ic ra các tran nhỏ cho 3 fa
                    nếu có kiểm tra tiếp dao động ra chân g của 6 mosfet
                    Last edited by phamngochai; 11-04-2014, 00:14.
                    Mua,bán-sửa chữa XE ĐẠP ĐIỆN
                    bán buôn-bán lẻ phụ tùng XDD

ĐT:0947012323

Comment

• co bac nao co bo cam bien xe dap tro luc ko?neu co cho e cai hinh va bao gia inbox nhe! tks

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
                        em tìm hiểu thì thấy cái 20Ah cũng đâu quá to.có khi là dễ hơn bác làm chỗ để cho 2cái 12Ah và 2 cái 7,5Ah ý chứ
                        cái khoan của bác nó chạy bao nhiêu v thế bác
                        khoan này 14,4v bác à! hỏng mất bộ chổi và bộ pin bác xem chế đc thì chế! con này mua mới tinh cũng đắt lòi ra đấy,

bộ số con này có tới 4 bộ bánh răng hành tinh, tầm gần 20 cái bánh răng nhỏ, thảo nào mình tra trên mạng giá tới 2,7 củ

Comment

• các bác cho hỏi con cảm biến hall 3144 trong động cơ thì chân nào là + chân nào là -, chân nào là chân tín hiệu.

Comment

• Chào bác Sông Hồng,cái bạc đạn một chiều nó đóng vào trong ổ trục,đầu còn lại của khối ổ trục này có bốn cựa khoãng 6-8 ly gì đó tôi chưa đo thử,các cựa này lại gắn khớp vào bốn con lăn ở đầu motor;đây là bộ giãm tốc hành tinh dùng ma sát.Bạc đạn một chiều bị tuôn nên khi motor quay bánh xe không quay theo.Tôi lớn tuổi nên không quen xữ dụng các loại máy kỷ thuật số ,vậy bác thông cảm không có hình cho bác xem.

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                              khoan này 14,4v bác à! hỏng mất bộ chổi và bộ pin bác xem chế đc thì chế! con này mua mới tinh cũng đắt lòi ra đấy,

bộ số con này có tới 4 bộ bánh răng hành tinh, tầm gần 20 cái bánh răng nhỏ, thảo nào mình tra trên mạng giá tới 2,7 củ
                              bác xem hộ em xem bộ chổi của nó chế từ cái loại nào sang được.mà nó có sạc luôn chưa bác hả,hay sạc ngoài.pin thì em có it rồi tuy cũ thôi,chứ mà lo sạc cho nó nữa là cũng mệt

Comment

• Nguyên văn bởi ttd_gt Xem bài viết
                                các bác cho hỏi con cảm biến hall 3144 trong động cơ thì chân nào là + chân nào là -, chân nào là chân tín hiệu.
                                chân 1 là +, chân 2 là -, chân 3 là out em nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X