Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi bien_bg1996 Xem bài viết
    các bác cho e hỏi cái này với, e có 1 con xe k chạy đc, chỉ quay đc 1 vòng rồi lịm rồi quay 1 vòng rồi lim cứ thế, e kiểm tra cứ tưởng chết bo đk, thay bo đk vào cũng k đc, thay cái mới khác cũng thế, e thay cả 3 cảm biến rồi nhưng k khá hơn, bình vẫn tốt, đấu tắt k qua tay ga, mỗi lần nó quay thì áp bình sụt xuống còn có 42v hoặc nhỏ hơn nữa, e đang nghi cháy động cơ, k biết có đúng k, các bác nào có kinh nghiệm giúp e với
    mình cũng bị 1 con y vậy, bác thử bo đa năng ko dùng hall xem sao!!! nếu chạy đc thì vấn đề ở mắt đc, nếu vẫn ko chạy đc mà đc khác lại chạy đc thì tính tiếp, bác cần bo ko hall hay con hall thì call em! vấn đề thường là con hall teo...
    Last edited by s0ng_h0ng; 19-04-2014, 20:08.

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
      mình cũng bị 1 con y vậy, bác thử bo đa năng ko dùng hall xem sao!!! nếu chạy đc thì vấn đề ở mắt đc, nếu vẫn ko chạy đc mà đc khác lại chạy đc thì tính tiếp, bác cần bo ko hall hay con hall thì call em! vấn đề thường là con hall teo...
      đã thử tất cả rồi các bác

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
        Bạn kiểm tra thật kỹ lại nguồn nhé. còn tay ga có nhiều loại bo đấu tắt nó ko chạy. Còn động cơ mà bạn nghi ngờ thì tháo ra xem cuộn dây có bị om nhiệt ko?Cảm biến bác thay đã chuẩn chưa? Cái này bác nên đo kiểm để tránh mất thời gian thay những thứ khác
        đã thử tất cả rồi bác, ac quy mới, nguồn tốt, bo thử cả tay ga lẫn chập dây, quận dây k thấy hiện tượng cháy, còn om nhiệt là gì vậy bác. cảm biến đúng chân và chuẩn đã thay 3 lần

Comment

đã thử tất cả rồi bác, ac quy mới, nguồn tốt, bo thử cả tay ga lẫn chập dây, quận dây k thấy hiện tượng cháy, còn om nhiệt là gì vậy bác. cảm biến đúng chân và chuẩn đã thay 3 lần
          ý em bác thử bo ko hall chua???

Comment

ý em bác thử bo ko hall chua???
            e đã thử hết rồi mà, bó tay nên mí lên d đ hỏi các bác, e có đúng 1 nghi ngờ là đi quận dây

Comment

e đã thử hết rồi mà, bó tay nên mí lên d đ hỏi các bác, e có đúng 1 nghi ngờ là đi quận dây
              khoai nhể! cái này chắc mấy b cao thủ kia bít

Comment

thủ tất cả rồi ko đc thì chỉ còn cháy dây thôi bác hỏi làm gì nữa, mang ra bọn động quấn động cơ nó kiểm tra cho

Comment

• bác làm vậy bằng 1 tiền gà 3 tiền thóc quá đắt em mua 4 bình hết 900k chú ruột mà bây giờ hỏng 2 bình mua acu nước 5.5ah 400k đi xem thế nào ?
                  mà bán đồng nát 2 bình khô kia đi lãi 80k
                  thiệt hại 320k đi 4 tháng từ 24 tết
                  mà tại cái bộ sạc 48v sao nó nhanh sôi ùng ục acu ? bình acu của e 2 tháng đã hết nước châm axit vào thêm 2t nữa nhọc
                  cả bình 12v 12ah cũng vậy em thấy ở bọn sửa xe đạp điện vài bình bị vậy ?
                  e quấn biến áp cho ăn dòng nhỏ bền hơn ?

nếu tính đi xe tàu chắc lắm bệnh hơn chưa kể bổ máy ra làm lại ăn nhớt bó côn

Comment

Bác kiểm tra kỹ xem cuộn dây có bị chạm chập do bong tróc lớp emay hay ko? kiểm tra các dây dẫn của cảm biến, kẹp dòng xem có pha nào bị ăn dòng cao hơn hay ko....và có 1 vấn đề nữa đó là sử dụng loại bo chủng loại khác. Ví dụ như Bo Daao có loại motor ko chạy được bo này
                    Trần Quang Định
                    0932299590

Comment

• máy bác cho em hỏi ngoài lề tí
                      có ai mua đồ ở web này chưa Phụ Tùng Xe Đạp Điện giá rẻ tại Hà Nội

Comment

• Nguyên văn bởi 0985441671 Xem bài viết
                        máy bác cho em hỏi ngoài lề tí
                        có ai mua đồ ở web này chưa
                        bác đang PR cho em nó à!!! he. mấy cái này ở đâu chả có...

Comment

bác đang PR cho em nó à!!! he. mấy cái này ở đâu chả có...
                          bác nào có bộ sạc ắc quy xe điện chuẩn không ạ ?
                          dòng nạp nhỏ thôi

Comment

• Nguyên văn bởi contra123456 Xem bài viết
                            dòng nạp nhỏ thôi
                            cái bán ở hàng là chuẩn đấy, với điều kiện ac quy của bạn còn ngon, và với điều kiện ac quy 12ah

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
                              cái bán ở hàng là chuẩn đấy, với điều kiện ac quy của bạn còn ngon, và với điều kiện ac quy 12ah
                              `em thấy nó bảo hành 2 tháng 4t là toi
                              bình thợ sửa xe có cái phồng ? ở xe đạp điện chỗ e nó bán đắt bộ sạc 280k chém mạnh

Comment

• Nguyên văn bởi contra123456 Xem bài viết
                                dòng nạp nhỏ thôi
                                giá cao gấp đôi bác dám xúc ko?

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X