Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bí quyết bản quyền của người ta....hoi kĩ vậy open muốn học nghề àh???
    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn,va chia sẻ hiểu biết của tôi cho bạn...

Comment

• Nguyên văn bởi nhoclnga Xem bài viết
      bí quyết bản quyền của người ta....hoi kĩ vậy open muốn học nghề àh???
      mình hỏi để gắn vô xe chạy chứ có buôn bán gì đâu.. với lại nghề của mình đang làm cũng kô phải bên điện hay xe.....

Comment

• Cháo Bác caocanlong về vấn đề bình hơi cao theo xe của Bác thì Bác làm như sao : Bác cắt 2 mối hàn chổ cái khâu bắt cốt yên xe ra rồi quay chổ con ốc siết cốt yên ra phía trước , kô cần hàn lại củng kô sao,rồi Bác hạ bình thấp xuống bao nhiêu củng được [do lúc đó đả hết đụng con ốc rồi .
        Còn sên thì Bác thêm củng được nhưng tối đa là khoản 6 mắt thôi ,nếu thêm nhiều hơi khi chạy có khả năng bị giủ sên dể bị sút , do khi tôi làm kô có xe nên chỉ độ chừng có thiếu sót Bác thông cảm !!!!
        theo hình tôi thấy Bác nên căng thẳng sên 1 tí nửa , cái pát bắt máy có 5 con tán 6 ly 4 con ở 4 gốc dùng để bắt máy ,còn 1 con ở giửa dùng để tăng sên đó Bác ,Bác siết nó xuống thì sên chạy sẻ căng ra !!
        Chào Bác
        ĐT:0982852755
        Các Bác vào đây coi hình đở nhé !!!!

Comment

• Chào Bác Lộc hôm nay em Bận quá nên chưa qua lấy hàng Được nhất định ngày mai em qua lấy...Bác thông cảm....hihihi ...em củng nông nóng lắm...mà đè hôn nay bân quá...

Comment

• cái yên làm theo lời bác lộc e bị vướng bánh xe.. vì khi ngồi xuống là phuộc xuống 1 chút.. rồi khi đi qua ổ gà nó nhún nữa... nên kô để cái bình được... e đành phải cho kiểu này.......khi nào rảnh e chuyển nó xuống cạnh cái động cơ.. cho vui.....................vậy là xe e đã xong.. thank bác lộc nhiều
            chúc bác nhiều sức khỏe..........

Comment

• Nguyên văn bởi caocanlong Xem bài viết
              cái yên làm theo lời bác lộc e bị vướng bánh xe.. vì khi ngồi xuống là phuộc xuống 1 chút.. rồi khi đi qua ổ gà nó nhún nữa... nên kô để cái bình được... e đành phải cho kiểu này.......khi nào rảnh e chuyển nó xuống cạnh cái động cơ.. cho vui.....................vậy là xe e đã xong.. thank bác lộc nhiều
              chúc bác nhiều sức khỏe......
              Bác CanLong quả thật là chịu khó và khéo tay, nhìn cũng hay hay. Hổng biết cả cái hộp và cái bình nó nặng là bao nhiêu, chỉ sợ cái thanh nối nó dài ra như vậy, e là khi chạy sụp ổ gà nhiều lần nó chịu hổng thấu.

Comment

• Cây nối đó mình dùng ống inõx hàn vô. Nên dùng búa đập cũng kô sao

Comment

• Cứu em

Bác Locto ơi! có cái này chắc phải nhờ bác rồi. Lúc trước có nhờ bác làm cho cái bánh xe trước cho chiếc xe 3 bánh, có chế công tắc cho chạy lui được. Nay xe đã hoàn chỉnh đã tặng cho người bạn sử dụng tốt rôi. Trước hết là xin cảm ơn bác nhiều nhiều!
                  Nhưng nay có một sự cố nho nhỏ mong bác giúp cho. Là thế này: lúc làm xong mình chạy thử, có lẻ là mình chạy ít nên nó OK. nhưng nay giao cho người bạn sử dụng thì nó lại bị cháy (nóng nó bị chảy) cái công tắc đảo chiều cứ thay mới cái công tăc made in taiwan 10 ampe chạy được vài bữa là nó cháy.

Em nghĩ là tại mình tham lam quá chơi 2 cái bình 50AH nên nó hổng chịu nổi, nhưng ở đây em hổng tìm được cái công tắc nào chịu nổi, hổng lẻ giờ bỏ 2 cái bình thì tiếc quá. Nhờ Bác tìm giùm cái công tắc nào mà nó chịu được để em thay cho nó. Em hứa là sau này thay bình em sẽ dùng cái bình nhỏ hơn. hu hu.
                  Có gì bác cố gắng giúp em, hay là có giải pháp nào khác không. Cảm ơn bác nhiều!
                  Mong tin bác.

Comment

• Cha bac' cang long choi du qua' hihiihhi

Comment

• Bac' loc oi co 2 den 3 gio hom nay em qua lay' hang nha.....khong bit hang ve` den' chua...

Comment

• Nhat dinh chieu nay em di lay hang` Ở bÊn nÀy mƯa quÁ...nÊn em chƯa di ĐƯỢc bÁc lỘc thÔng cẢm...ĐỂ vu sau em hẬu tẠ bac' hen.....tƯƠng lai con` dai` hihihihi

Comment

• bác chiến thử rùi post anh lên ace coi nhé )

Comment

• xe hay mất nguồn khi đang chạy

Bác Lộc cho hỏi,sao xe em hay bị mất nguồn khi đang chạy,sau đó tắt rùi mở lại hoặc chuyển nấc công tắc thì nó lại chạy tiếp.
                            Cảm ơn bác.

Comment

• bác lộc cho e hỏi chút...
                              acquy bác xài xe là acquy khô...

e nghe nói acquy nước bền hơn nếu chăm sóc tốt....

vậy mình thay acquy nước được kô.. có ảnh hưởng gì kô bác.. vì e thấy acquy nước cũng rẻ hơn khô 1 ít

Comment

• Nguyên văn bởi lenghia664 Xem bài viết
                                Bác Locto ơi! có cái này chắc phải nhờ bác rồi. Lúc trước có nhờ bác làm cho cái bánh xe trước cho chiếc xe 3 bánh, có chế công tắc cho chạy lui được. Nay xe đã hoàn chỉnh đã tặng cho người bạn sử dụng tốt rôi. Trước hết là xin cảm ơn bác nhiều nhiều!
                                Nhưng nay có một sự cố nho nhỏ mong bác giúp cho. Là thế này: lúc làm xong mình chạy thử, có lẻ là mình chạy ít nên nó OK. nhưng nay giao cho người bạn sử dụng thì nó lại bị cháy (nóng nó bị chảy) cái công tắc đảo chiều cứ thay mới cái công tăc made in taiwan 10 ampe chạy được vài bữa là nó cháy.

Em nghĩ là tại mình tham lam quá chơi 2 cái bình 50AH nên nó hổng chịu nổi, nhưng ở đây em hổng tìm được cái công tắc nào chịu nổi, hổng lẻ giờ bỏ 2 cái bình thì tiếc quá. Nhờ Bác tìm giùm cái công tắc nào mà nó chịu được để em thay cho nó. Em hứa là sau này thay bình em sẽ dùng cái bình nhỏ hơn. hu hu.
                                Có gì bác cố gắng giúp em, hay là có giải pháp nào khác không. Cảm ơn bác nhiều!
                                Mong tin bác.
                                Bác vào cửa hàng bán đồ làm thịt xe ô tô củ chia lại cái công tắc zin trong xe lấy ra [hàng của nhật hoặc của mỷ] ampe càng lớn càng tốt . khi lắp vào lấy thêm 4 cái tụ pi [tốt nhất là lấy tụ ở chân layback của tivi] hàn vào 4 ngỏ đóng mở của công tắc .để cho nó dập xung khi mình đóng mở công tắc nó phát ra làm hư công tắc
                                Chào Bác !
                                ĐT:0982852755
                                Các Bác vào đây coi hình đở nhé !!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X