Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi mr_bui Xem bài viết
    không biết xe của bác luxubua2 không nhún vậy chạy có êm không?em ngại nhất làm nhún,có mấy lần thử sức với mẫu này mà thất bại [ATTACH]88128[/ATTACH][ATTACH]88129[/ATTACH],bác luxubua2 thử xem.àh mà các bác cho em hỏi với dc 24vol,250w các bác thường chạy với v/t bao nhiêu,cái xe của em để khoảng 28km/h mà chạy một chút dc và điều tốc nóng ran,có hôm thử chạy khoảng 1h thì cháy luôn cái điều tốc

Xe em dùng dc có giảm tốc, rồi giảm thêm với bộ xích tỉ số truyền là 2:1 nữa thì làm sao mà nóng cho được.
    Xe làm cho tụi nhỏ chơi thôi nên phải làm chậm. Chạy vòng vòng trong sân nên ko làm nhún củng ko sao. Vẫn êm bánh hơi to mà lị.

Còn xe này

Em thấy củng ko khó lắm đâu. Xe này có nhún nào đâu, xe em 2 nhún êm ru. Bác muốn thử sức lần nữa không. Em sẽ đưa bản vẽ thông số khung sườn xe này cho bác
    Last edited by luxubua2; 29-06-2014, 01:49.

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
      Em dùng điện thoại không đăng ảnh được.mới có trên face thôi.bác nào có hứng thú thì tạt qua face của em xem con xe em đang hoàn thiện
      facebook.com/giadong239
      Em thấy phần sau thì ổn rồi nhưng chỉ sợ bị cạ xích dưới với trục gấp khi căng xích thẳng ra, vì dc đặt hơi cao

Còn phần đầu em ko thấy gì nên ko có góp ý

Comment

• Chả là loại mô tơ 110VAC em có rất nhiều lại là loại nhỏ gọn nữa
        - Xin các bác cho em ý kiến, em định là dùng 36VDC rồi convert lên 110VAC sau đó đưa vào để chạy mô tơ cho xe
        Nhưng em còn lăn tăn về việc điều chỉnh tốc độ cho nó, và về hiệu suất và thời gian sử dụng ắc quy
        các bác co em ý kiến em xin chân thành cảm ơn !!.
        Lý Thuyết Và Thực Hành
        Là Hai Đường Thẳng Song Song

Comment

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
          Em thấy phần sau thì ổn rồi nhưng chỉ sợ bị cạ xích dưới với trục gấp khi căng xích thẳng ra, vì dc đặt hơi cao

điện thoại đi mượn nên mới chụp sơ được như thế.xích thì em đang đặt cái nhông to nên hiện tại vẫn trùng.càng trước em cũng làm giảm sóc dạng monosock luôn.ưu điểm đi rất êm.nhược là đầu dài, khó lái

Comment

• Nguyên văn bởi known Xem bài viết
            Chả là loại mô tơ 110VAC em có rất nhiều lại là loại nhỏ gọn nữa
            - Xin các bác cho em ý kiến, em định là dùng 36VDC rồi convert lên 110VAC sau đó đưa vào để chạy mô tơ cho xe
            Nhưng em còn lăn tăn về việc điều chỉnh tốc độ cho nó, và về hiệu suất và thời gian sử dụng ắc quy
            theo ý kiến của em thì làm vậy không ổn lắm.mình phải mất suy hao cho cái đổi điện, thứ nữa là không cẩn thận bị mát điện thì nó giật chết,với nữa thì mấy cái dc AC 1pha khởi động của nó không khỏe bằng loại DC

Comment

• các bạn cho hỏi là
              -3 bình 12v - 9ah và 1 bình 36v-12ah thì AH có gì khác nhau không ?
              ví dụ 3 bình 12/12ah thì có phải là = với 36v/12 ah phải không ?
              -có 1 dc 36v thì gắn được 1 bình 36v-12 ah khong ? có chạy xa hơn cái 12v/9a không ?
              cám ơn nhiều
              Last edited by alo-alo; 29-06-2014, 10:45.

Comment

cùng quan điểm với bác luxubua2 về phần xích sau
                giống xe 67 của em trước kia cũng làm monoshock nhưng do ko tính toán kỹ lên ko đi được 2 vì trở nặng càng sau giãn ra xích bị căng. nếu đi 1 thì xích bị trùng.
                bác lên xem xét kỹ vì của bác là cả 2 bánh là monoshock đó.

Comment

• Nguyên văn bởi known Xem bài viết
                  Chả là loại mô tơ 110VAC em có rất nhiều lại là loại nhỏ gọn nữa
                  bác chạy động cơ ac 110v đi mưa hay chuột cắn dây thì có mà há mồm lại nguy hiểm tính mạng

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
                    điện thoại đi mượn nên mới chụp sơ được như thế.xích thì em đang đặt cái nhông to nên hiện tại vẫn trùng.càng trước em cũng làm giảm sóc dạng monosock luôn.ưu điểm đi rất êm.nhược là đầu dài, khó lái
                    Theo lý thuyết khi làm nhún trước dạng gấp là tâm bánh phải đồng thẳng với trục cổ xe. Xe nhẹ hơn, đỡ mỏi tay, dễ điều khiển

Comment

• [QUOTE=hunglv.kc;874122]cùng quan điểm với bác luxubua2 về phần xích sau
                      giống xe 67 của em trước kia cũng làm monoshock nhưng do ko tính toán kỹ lên ko đi được 2 vì trở nặng càng sau giãn ra xích bị căng. nếu đi 1 thì xích bị trùng.

Theo kinh nghiệm của em. Bác thay nhún ex xịn vào là ok,

Hoặc thêm 1 mắc xích và 1 bộ tăng xích tự động cũng ok luôn

Comment

• Nguyên văn bởi alo-alo Xem bài viết
                        các bạn cho hỏi là
                        -3 bình 12v - 9ah và 1 bình 36v-12ah thì AH có gì khác nhau không ?
                        ví dụ 3 bình 12/12ah thì có phải là = với 36v/12 ah phải không ?
                        -có 1 dc 36v thì gắn được 1 bình 36v-12 ah khong ? có chạy xa hơn cái 12v/9a không ?
                        cám ơn nhiều
                        Chắc chắn 12ah phải hơn 9ah rồi. Nhưng mình chỉ thấy bình 12v chứ chưa thấy bình 36v bao giờ

Comment

Chắc chắn 12ah phải hơn 9ah rồi. Nhưng mình chỉ thấy bình 12v chứ chưa thấy bình 36v bao giờ
                          Nó là bình đặc chủng, trên mạng có đó, nhưng chắc là b này hỏi ghép 3 bình 12v 12ah vs nhau thôi...

Comment

• [QUOTE=luxubua2;874165]
                            Nguyên văn bởi hunglv.kc Xem bài viết
                            cùng quan điểm với bác luxubua2 về phần xích sau

Theo kinh nghiệm của em. Bác thay nhún ex xịn vào là ok,

Hoặc thêm 1 mắc xích và 1 bộ tăng xích tự động cũng ok luôn
                            Em nối thêm xích và lắp tăng rùi cũng ko ăn thua lên đỉnh cao của xe độ là em dọn về zin rùi bác ah :d

Comment

• Sau chuyến đi vũng tàu của thằng em về thì xe em như thế này các bác

Comment

• [QUOTE=hunglv.kc;874242]
                                Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
                                Em nối thêm xích và lắp tăng rùi cũng ko ăn thua lên đỉnh cao của xe độ là em dọn về zin rùi bác ah :d
                                Bác chỉ nói là bác bị căng xích khi chở 2 mà tăng thêm xích vẫn ko được là sao. Em không hiểu

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X