Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi hugolita619 Xem bài viết
    theo bác e nên dùng 3 bình 12Ah hay 2 bình 14Ah hợp lý
    2 bình thì mới 24v à bác

Comment

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
      Đúng đó bác. Nhưng là bulong thép nha bác. Có loại bạc đạn 16 và bulong 16 luôn bác khỏi phải tiện nhưng em sợ nó chịu lực ko nổi sẽ bị cong. Nếu bác thấy tải trọng nhẹ thì bác cứ thữ loại đó sẽ đỡ tốn tiền tiện đấy. Cốt nhựa bác ra các tiệm bán đồ cơ khí. Sẽ có bán trục rulo nhựa nhiều kích thước. Khoảng 130k 1kg
      Cốt nhựa dùng làm j vậy bác.bác cho cái ảnh đi.hjc

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
        bác thử tính xem cái hộp số nó bn tiền???
        hôm trước em có hỏi thì tầm 500k cho 1 hộp số cũ.theo em thì có lẽ do lý do gì đó chứ tiền thì đối với nhiều bác không thành vấn đề

Comment

• Nguyên văn bởi hugolita619 Xem bài viết
          theo bác e nên dùng 3 bình 12Ah hay 2 bình 14Ah hợp lý
          sao lại 2 bình hả bác.bình 12Ah với bình 14Ah kích thước như nhau mà giá cũng không chênh bao nhiêu.nên bác cứ lên luôn 14Ah cho bền bình

Comment

• Nguyên văn bởi phung hung Xem bài viết
            Cốt nhựa dùng làm j vậy bác.bác cho cái ảnh đi.hjc
            Cốt nhựa là làm phần này nè bác

Còn cái đùm thắng dĩa là làm cái này

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
              sao lại 2 bình hả bác.bình 12Ah với bình 14Ah kích thước như nhau mà giá cũng không chênh bao nhiêu.nên bác cứ lên luôn 14Ah cho bền bình
              Xe bác lâu quá mà chưa đưa clip lên cho anh em xem vậy bác

Comment

Cốt nhựa là làm phần này nè bác

Còn cái đùm thắng dĩa là làm cái này

cái này em tưởng là cái vành xe chứ. mà bác chế cái vảnh mới bằng nhôm đúng không ạ.mà xe bác chạy được 48v ko cho khỏe?

Comment

cái này em tưởng là cái vành xe chứ. mà bác chế cái vảnh mới bằng nhôm đúng không ạ.mà xe bác chạy được 48v ko cho khỏe?
                  Em nó bằng nhôm bác ạ. Nhưng cục canh chính giữa thì bằng nhựa cứng. Em ko cho xe chay 48v là vì thẩm mỹ. Với lại chỗ em ở ko có dốc để leo. Khi nào có nhu cầu leo dốc thì em gắn máy cắt cỏ vào.

Comment

• Của bác đây

Last edited by luxubua2; 25-07-2014, 13:44.

Comment

Em nó bằng nhôm bác ạ. Nhưng cục canh chính giữa thì bằng nhựa cứng. Em ko cho xe chay 48v là vì thẩm mỹ. Với lại chỗ em ở ko có dốc để leo. Khi nào có nhu cầu leo dốc thì em gắn máy cắt cỏ vào.
                      nghĩa là muốn chạy 48 v cũng được đúng không bác. cốt nhựa có yếu ko ạ?

Comment

• bác còn dự định chế xe nào nữa ko?hj

Comment

nghĩa là muốn chạy 48 v cũng được đúng không bác. cốt nhựa có yếu ko ạ?
                          Xe chế thì muốn thế nào củng đựơc bác à, chủ yếu là xe làm ra mình nhìn thấy đẹp và ngừơi nhìn vào cũng vậy là bác thành công. Bác nên chú ý. Phải tính vị trí đễ bình và điều tốc trứơc nhé. Nếu không về sau sẽ khổ với nó đấy. Nói là cốt nhựa nhưng nó là một khối lớn đường kính 100mm bề dày khoảng 40mm đường kính lỗ trong khoảng 40mm rất cứng cáp nha bác. Tại ráp vào bánh rồi nên ko tiện tháo ra cho bác xem.

Comment

bác còn dự định chế xe nào nữa ko?hj
                            Em đang làm xe lửa bác à. 1 đầu tàu và 2 toa. Vì nhà em có 3 đứa. Còn dư 1 bộ dc và điều tốc nên làm luôn.
                            Last edited by luxubua2; 25-07-2014, 13:01.

Comment

• Chào các bác! em có con xe đạp điện chạy bình 48V giờ em muốn chuyển sang dùng pin lithium co được không? Với lại phải mua pin này ở đâu? EM muốn mua các cell pin lithium về tự chế được không? Các bác tư vấn giúp em với!

Comment

• Xe em như thế này các bác có ý kiến gì ko ạ.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X