Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
    động cơ 1000w đi qua bộ giảm tốc là khỏe lắm rồi.với pin 30AH thực tế khóe chỉ dc 25AH là cùng thì đi trong vòng một tiêng liên tục là hết pin thôi.xe này độ để chế chỉ để cho bằng anh bằng em thôi chứ ko thể đi liên tục dc vì nhìn rất trẻ con.động cơ thì có rrat nhiều loại quan trọng là có pin để kéo nó ko.và pin có chỗ để ko mới là điều qua trọng
    độ cái phanh đĩa có khó không bác???

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
      độ cái phanh đĩa có khó không bác???
      cũng ko khó lắm vì nguyên bản theo thụt của xe máy đã có chỗ bắt phanh đĩa rồi.phanh của xe đạp bé hơn vì thế phải cắt phần tai của thụt ngắn lại và mỏng đi thì mới lắp dc phanh đĩa truớ.còn phanh đĩa sau thì quá dơn giản rồi.
      xe đã độ xong chỉ chờ động cơ và pin về là chạy thôi

Comment

đã độ thanh công em thụt.tuy góc nghiên lon nhưng làm nhẹ thụt đi cho hợp với xe đạp là dc.
        vì là thụt xe máy nên khoảng cách thụt với banh xe khít nhau quá nên phải mài đi nhiều nếu ko thì phải thay toàn bộ 2 cái vai dữ thụt
        các bác xem cai cil em quay vè cái thụt nhé.quay 1 mình ko ai nhún cho nên nhìn ko ró lám khi đi phanh rất bông bềnh như xe máy áy.tom lại độ dc cái thụt rất vất vả vì nó ko vừa với lo của 2 cái vai nên một mình làm rất khó.
        cil tet thụtdo quay buoi toi va mottj mình vừa ấn thụt vùa quay nen ko dc đep lắm
        http://youtu.be/QaABP8TOL6Q
        Em cảm giác cái thụt còn nặng quá bác ợ.

Comment

ko khả thi đâu bác! bác về vác mấy em đạp điện bánh nhỏ ra đạp vài vòng xem
          cũng được đấy chứ,nâng cao thể lực

Comment

• Bạn nào đã đan nan hoa cho xe địa hình vành vát 26 ich lắp vào động cơ sanyo 36v? Kích thước nan hoa dài bao nhiêu bảo minh với? Mình đem ra thợ người ta ko làm.

Comment

• Bác ơi cái này dan tỏa niệu có yếu ko bác.http://www.uphinhnhanh.com/view-9720...7_11.44.46.jpg

Comment

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
                Em cảm giác cái thụt còn nặng quá bác ợ.
                tại một tay ấn thụt một tay câm điện thoại nên ko có lực để âns thụt thôi chứ bình thường ngồi lên phanh là dúi đầu như xe mấy ấy chứ.lắp thụt xe máy vào nhìn cái xe chuyên nghiệp lên hẳn cũng như thụt xe máy cứng cáp hơn của xe đạp nhiều vì thế đi rất đầm tay

Comment

tại một tay ấn thụt một tay câm điện thoại nên ko có lực để âns thụt thôi chứ bình thường ngồi lên phanh là dúi đầu như xe mấy ấy chứ.lắp thụt xe máy vào nhìn cái xe chuyên nghiệp lên hẳn cũng như thụt xe máy cứng cáp hơn của xe đạp nhiều vì thế đi rất đầm tay
                  khi nào em nhờ bác mua hộ em 1 cái nhé! bác bảo nhìn như trẻ con là sao à? cái xe bé quá à, em chưa đc nhìn 1 người nồi lên cái xe lên không rõ độ lớn bé của cái xe, động cơ bác mua có giảm tốc không? dài lắm ko à, may mà bác chơi pin đấy, chứ chơi acquy rồi thêm cái động cơ nữa thì ko biết để vào đâu

Comment

• bác nào biết ở đâu mua được nan hoa dài 18cm và 21cm không mua hộ hay chỉ mình với, hepl me!!!

Comment

nói vậy chứ chỗ đó chưa chắc để đc 4 cái 20ah, em đang chớ xem bác Tú làm cái thụt nhún có nhún ko vì nghe đâu độ nghiêng lớn thì cái thụt nó khó hoạt động bình thường
                      bác cứ để thụt cứng tí vì để 4 cái ắc quy lên cũng nặng lắm

Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
                      động cơ 1000w đi qua bộ giảm tốc là khỏe lắm rồi.với pin 30AH thực tế khóe chỉ dc 25AH là cùng thì đi trong vòng một tiêng liên tục là hết pin thôi.xe này độ để chế chỉ để cho bằng anh bằng em thôi chứ ko thể đi liên tục dc vì nhìn rất trẻ con.động cơ thì có rrat nhiều loại quan trọng là có pin để kéo nó ko.và pin có chỗ để ko mới là điều qua trọng
                      25Ah nhưng có kéo hết ga liên tục đâu anh, mà động cơ có giảm tốc thì khỏe rồi, cơ mà tốc độ vòng quay thì lại thấp

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
                        bác cứ để thụt cứng tí vì để 4 cái ắc quy lên cũng nặng lắm

25Ah nhưng có kéo hết ga liên tục đâu anh, mà động cơ có giảm tốc thì khỏe rồi, cơ mà tốc độ vòng quay thì lại thấp
                        thấp thì đi nhông to lên là dc.quan trọng là em đó rất khỏe tốc độ cuối cùng khi ra bộ giảm tốc là 500>550vp .mình kết hợp với bộ líp 5 tầng để thây đổi tốc độ vì thế việc đi nhông cho xe cũng sẽ đơn giản hơn nhiều.mình chơi pin litium chứ ko chơi acquy vì thế trọng lượng cũng ko năngk lắm

Comment

khi nào em nhờ bác mua hộ em 1 cái nhé! bác bảo nhìn như trẻ con là sao à? cái xe bé quá à, em chưa đc nhìn 1 người nồi lên cái xe lên không rõ độ lớn bé của cái xe, động cơ bác mua có giảm tốc không? dài lắm ko à, may mà bác chơi pin đấy, chứ chơi acquy rồi thêm cái động cơ nữa thì ko biết để vào đâu
                          tổng chiều dài của xe dài hơng cái xe đạp bình thường.nếu với tuổi 33 của mình ngồi lên thì chông hoi buồn cười cũng như gây sự chú ý cho người đi đường bởi cái xe nhìn rất nghịch.xe chỉ hơp với các em tuổi tin thôi chứ mình đi làm ko đi được xe đó.mình mua độ lên cho vui thỉnh thoảng đi chém gió với mấy bác độ xe điện ngoài ha nội thôi chứ cung ko đi đâu mấy.tại thấy mấy bác ấy chém gió về độ xe khiếp quá nên muốn làm một cái mà cả ha nội chưa ai làm cho bõ cái công độ.với động co 1000w thì em nó sẽ là xe đạp độ có động cơ mạnh nhất ha nội rồi.còn từ trên 1000w thì là của xe máy điện rồi

Comment

• Xin cảm ơn các bác tình hình là vùa em mới đập lớp keo của cái mạch điều khiển ( nó bị hỏng rồi em mới đập) thì thấy em nó dùng con PIC16c72A các bác có cao kiến gì không ah
                            - Em đang tính dùng cái mạch của bác gì post trên kia làm driver có đc không ah. Luồng nhiều trang quá em không xem hết lại đc mong các bác thông cảm, hiện nay thì em vẫn chưa mở đc mô tơ để coi nó là loại chổi than hay ko chổi than CS của nó vào 4500W
                            Mong các bác chỉ giáo xin chân thành cảm ơn !!!!!!1 ( em nhặt ngoài bãi rác về sửa chơi thôi ah )
                            Lý Thuyết Và Thực Hành
                            Là Hai Đường Thẳng Song Song

Comment

• Nguyên văn bởi known Xem bài viết
                              Xin cảm ơn các bác tình hình là vùa em mới đập lớp keo của cái mạch điều khiển ( nó bị hỏng rồi em mới đập) thì thấy em nó dùng con PIC16c72A các bác có cao kiến gì không ah
                              - Em đang tính dùng cái mạch của bác gì post trên kia làm driver có đc không ah. Luồng nhiều trang quá em không xem hết lại đc mong các bác thông cảm, hiện nay thì em vẫn chưa mở đc mô tơ để coi nó là loại chổi than hay ko chổi than CS của nó vào 4500W
                              Mong các bác chỉ giáo xin chân thành cảm ơn !!!!!!1 ( em nhặt ngoài bãi rác về sửa chơi thôi ah )
                              cái post lên đó là 250w, cái 4500w của bác định làm động cơ máy xát gạo à b??? hi, mua đi bác à, chế ch nhọc ra, 450w thì em có, 4500w em nghĩ là cũng có

Comment

• Nguyên văn bởi 0985441671 Xem bài viết
                                Em có bộ ĐC, Khiển, tay ga mua của bác lộc 1tr250k nữa tháng nay về ko dùng tới bác nào cần em để lại !

mình cũng đang muốn mua 1 bộ về chế cháo tý của bác là loai j vậy ?
                                D Đ 0988737123
                                nguoi_nha_que_ra_thanh_pho

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X