Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hnay ngồi đọc cái bài nói về thông số ghi trên vành bánh xe, híc ko hiểu các bác thể nào chứ hiểu đc chết liền, các ký hiệu của nó chả liên qua gì tới kích thước cả, ví dụ vành 700 thì đo chả có cái gì 700 trên cái vành đó, inch cũng k p mà mm cũng chẳng phải

Comment

• Nguyên văn bởi kjmdinhkhau Xem bài viết
      vay buoc dau e mua bánh xe với đùm trước. nhờ su chi dan cua a nha. a cho e sdt co gi e dt hoi
      A ko cho số đt được. Em cứ nt lên đây. Anh online thường xuyên.

Comment

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
        A ko cho số đt được. Em cứ nt lên đây. Anh online thường xuyên.
        Ùa. Mà cái bánh xe ra tiệm nói nó bánh xe j a. Ng ta có bán riêng ruột với võ hk hay nó v sẵn

Comment

Ùa. Mà cái bánh xe ra tiệm nói nó bánh xe j a. Ng ta có bán riêng ruột với võ hk hay nó v sẵn
          Có ruột và vỏ riêng. Nói Bánh hơi xe rùa 2tấc rưỡi hoặc 4.10/350-4. Phải mua cốt nhựa nữa đó. Ngay chỗ bán Bánh xe luôn.

Comment

• :v chào cả nhà :v đã từ rất lâu rồi em mới vào lại diễn đàn :v đợt trước e vào ở những trang 400 mà giờ đã 942 rồi :v :v bác nào còn nhớ em này không http://www.dientuvietnam.net/forums/...n-dsc01030.jpg
            #4153 ấy

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
              thế bác đã tìm hiểu xong con tran ở chân số 10 chưa, mà em hỏi tí là mạch này có tự ngắt khi điện áp xuống thấp không?
              Cái mạch này e làm ko có tự ngắt khi thấp áp vì ở trong hộp acu em có bố trí mạch dò áp rồi khi acu xuống thấp thì ngay đầu cực của hộp acu ko còn dùng đc nữa. con trans ở chân 10 em đã cô lập nó còn bác muốn tăng biên độ điều chỉnh tốc độ thì chú ý vào con IRF630 ấy con này có tác dụng hồi dòng về chân sense(+) của 3524
              em cũng bỏ luôn con 630 và thay vào bằng 1 con Rsun
              - Đấy là ý kiến của e có sai sót gì các bác đừng ném tội e vì mạch e đã làm xong và chạy phè phỡn tuy nhiên điều chỉnh tay ga vẫ chưa đc đúng ý cho lắm
              tới đây rảnh e thử dùng TL494 thử xem sao.
              - Cảm ơn các bác giúp đỡ !!!!!
              P/S con trans chân 10 nếu bác nào thích thì câu riêng con R4k7 ra và lắp vào tay phanh. nhớ chú ý đến con R15k ở chân b để điều chỉnh độ nhạy Shutdown.
              Lý Thuyết Và Thực Hành
              Là Hai Đường Thẳng Song Song

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                độ phanh đĩa khó nhất phần nào bác, em hỏi hơi nhiều vì em chưa làm phanh đĩa bao giờ bác thông cảm nha, em cũng kết con chopper lâu rồi nhưng chưa có thời gian
                nếu nói về độ em chopper viẹc khó nhất đó là việ độ giảm sóc trước.nếu làm bằng giảm sóc xe đạp thì tìm loại dài như thế rất khó mà nếu có thì cũng rất yếu vì giảm sóc trước đặt chéo lên phía trước vì thế phải cần bộ giảm sóc rất khỏe nhất là lại độ điện tốc độ lên cao hơng bình thường vì thế cằng phải làm chuẩn.khi độ còn nhiều điều phải thây đổi thì mới lắp bánh xe vào dc vì trục xe đạp ko thể rút hẳn ra như của xe máy dc vì thế khi lắp bánh xe vào cần phải chế mấy thứ nữa mới có thể lắp dc .độ phanh đĩa khó nhất là việc làm tai để bắt cụm phanh đĩa cố định thật chắc và chuẩn vào càng hoặc thụt của xe.nếu làm bằng thụt xe đạp thì thường là làm bằng sắt nên có thể hàn thẳng vào dc.nếu độ thụt bằng vỏ nhôm ví dụ như thụt xe máy vaog thì phải kiếm cái thụt có sẵn tai bắt giảm sóc luôn như thế ko phải chế tai bắt cụm phanh.ở đằng sau thì đơn giản hơn nhiều.nếu bạn cần mình sẽ chụp anh chi tiết cách độ thụt và phanh đĩa cho bạn xem

Comment

Có ruột và vỏ riêng. Nói Bánh hơi xe rùa 2tấc rưỡi hoặc 4.10/350-4. Phải mua cốt nhựa nữa đó. Ngay chỗ bán Bánh xe luôn.
                  cốt nhựa là gì a e hk biết cái đó. bánh hơi xe rùa vs cái cốt nhựa x2 là khoảng nhiu a để e hỏi đỡ bị chặt

Comment

a chụp hình cái bánh xe của a e xem thử mặt ngang với cái bảng bánh xe

Comment

a chụp hình cái bánh !xe của a e xem thử mặt ngang với cái bảng bánh xe
                      Bánh xe Sẽ có 2 hướng đảo, là chiều ngang và chiều dọc. Ta sẽ mua cái đùm Thắng đĩa trước xe máy cắt đôi ra là khống chế được chiều ngang, còn cục nhựa phi 110 Là khống chế chiều đứng. Và làm trục canh cho 2 mặt đùm hở ra vừa Với vỏ. Mua Bánh xe 2 bộ hết 280k đùm Thắng đĩa xe máy 2 cái 220k cục nhựa phi 110 dài 130mm Là 140k, cái này anh mua dư cho dễ gia công.

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                        hnay ngồi đọc cái bài nói về thông số ghi trên vành bánh xe, híc ko hiểu các bác thể nào chứ hiểu đc chết liền, các ký hiệu của nó chả liên qua gì tới kích thước cả, ví dụ vành 700 thì đo chả có cái gì 700 trên cái vành đó, inch cũng k p mà mm cũng chẳng phải
                        Đường kính bánh xe có đúng 700 mm không bác?

Comment

Bánh xe Sẽ có 2 hướng đảo, là chiều ngang và chiều dọc. Ta sẽ mua cái đùm Thắng đĩa trước xe máy cắt đôi ra là khống chế được chiều ngang, còn cục nhựa phi 110 Là khống chế chiều đứng. Và làm trục canh cho 2 mặt đùm hở ra vừa Với vỏ. Mua Bánh xe 2 bộ hết 280k đùm Thắng đĩa xe máy 2 cái 220k cục nhựa phi 110 dài 130mm Là 140k, cái này anh mua dư cho dễ gia công.

để e vào chợ gần nhà hỏi. còn cái cốt nhựa mình chỉ nói cốt nhựa phi 110 là ng.ta biết hak a

Comment

để e vào chợ gần nhà hỏi. còn cái cốt nhựa mình chỉ nói cốt nhựa phi 110 là ng.ta biết hak a
                            Nó như thế này

Comment

• Nguyên văn bởi nghientoan Xem bài viết
                              Đường kính bánh xe có đúng 700 mm không bác?
                              không phải 700mm đâu, ko tin bác vác thức đo mà xem!

Comment

• Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
                                nếu nói về độ em chopper viẹc khó nhất đó là việ độ giảm sóc trước.nếu làm bằng giảm sóc xe đạp thì tìm loại dài như thế rất khó mà nếu có thì cũng rất yếu vì giảm sóc trước đặt chéo lên phía trước vì thế phải cần bộ giảm sóc rất khỏe nhất là lại độ điện tốc độ lên cao hơng bình thường vì thế cằng phải làm chuẩn.khi độ còn nhiều điều phải thây đổi thì mới lắp bánh xe vào dc vì trục xe đạp ko thể rút hẳn ra như của xe máy dc vì thế khi lắp bánh xe vào cần phải chế mấy thứ nữa mới có thể lắp dc .độ phanh đĩa khó nhất là việc làm tai để bắt cụm phanh đĩa cố định thật chắc và chuẩn vào càng hoặc thụt của xe.nếu làm bằng thụt xe đạp thì thường là làm bằng sắt nên có thể hàn thẳng vào dc.nếu độ thụt bằng vỏ nhôm ví dụ như thụt xe máy vaog thì phải kiếm cái thụt có sẵn tai bắt giảm sóc luôn như thế ko phải chế tai bắt cụm phanh.ở đằng sau thì đơn giản hơn nhiều.nếu bạn cần mình sẽ chụp anh chi tiết cách độ thụt và phanh đĩa cho bạn xem
                                vâng! bác chụp bộ phanh đĩa sau đi, bộ đằng trước em để nguyên phanh đĩa của nó, em ko có ý định làm xe tốc độ cao, max 35km/h là ok rồi, làm phanh đĩa sau cho nó dân chơi thôi hi, tiếc là xe ko có chỗ cho vk con ngồi sau nên hơi buồn

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X