Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• có bác nào biết tên chính xác con ic hall switch trong đông cơ xe đạp điên ko ? mình mua con AH175 gắn vào y chang nó chay không ổn đinh , sai nữa .
    vì mình thích dùng loại có hall nên muốn thay thế nó .

Comment

• Có bác nào trên diễn đàn làm được điều tốc chổi than 48v1000w, và BLDC 48v 1000w, sạc 48v, dòng sạc 10A k alo mình vs!

Comment

• Bác nào có cái sơ đồ lắp xe, loại động cơ 24v của tàu khựa ko (động cơ của e thò ra nhõn 3 dây) mà bo điều tốc nó cứ mọc tua tủa là sao, e ko phải dân điện tử, chỉ độ tí cho vui thôi, bác nào nhiệt tình giúp e với

Comment

• Nguyên văn bởi chickenkts Xem bài viết
          Bác nào có cái sơ đồ lắp xe, loại động cơ 24v của tàu khựa ko (động cơ của e thò ra nhõn 3 dây) mà bo điều tốc nó cứ mọc tua tủa là sao, e ko phải dân điện tử, chỉ độ tí cho vui thôi, bác nào nhiệt tình giúp e với
          Đầu tiên bác phải có cái hình đễ mọi người biết là loại nào cái đã.

Comment

• Nguyên văn bởi chickenkts Xem bài viết
            Bác nào có cái sơ đồ lắp xe, loại động cơ 24v của tàu khựa ko (động cơ của e thò ra nhõn 3 dây) mà bo điều tốc nó cứ mọc tua tủa là sao, e ko phải dân điện tử, chỉ độ tí cho vui thôi, bác nào nhiệt tình giúp e với
            qua phần chứ ký của em có các loại sơ đồ đó bác

Comment

• Em tính làm con này. Bác nào có ý tưởng phần Bánh xe thì chỉ em với.

Comment

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
                Em tính làm con này. Bác nào có ý tưởng phần Bánh xe thì chỉ em với.

con này trên mạng đầy tài liệu đó, ưu điểm là xe chắc chắn, cơ mà gia công kém chính xác thì cứ gọi là nặng vãi

Comment

E cũng đang làm con tương tự như vậy bác định làm bánh đường kính bao nhiêu. E có cả bản vẽ chi tiết nhưng k biết up ảnh lên bác ah.
                  Last edited by phamhung459; 01-09-2014, 18:07.

Comment

• https://www.dropbox.com/s/3iapc792ft...63728.jpg?dl=0

Comment

• Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
                      bác chơi xe thì cho e hỏi ở hn thì e có thể mua cái trục lap này ở đâu, em tìm trên clbmohinh không thấy có shop nào
                      Click image for larger version

Name:	368060_27b44d0755893d7ac5444b94d60553ff.jpg
Views:	1
Size:	14.2 KB
ID:	1398641

Comment

• Em định làm con ko đùm bác ợ.

Comment

Em định làm con ko đùm bác ợ.
                          Bác dự định ghê vậy, mà loại ấy với những gì ta hiện có e là khó lắm bác ah với cả đường xá như của ta ở đây cubgx vậy

Comment

• Nguyên văn bởi ttd_gt Xem bài viết
                            bác chơi xe thì cho e hỏi ở hn thì e có thể mua cái trục lap này ở đâu, em tìm trên clbmohinh không thấy có shop nào
                            [ATTACH=CONFIG]90145[/ATTACH]
                            bạn cho kích thước cụ thể dai bao nhiêu va của loại xe nào mình kiếm cho cái này thì xin ko cũng có quan trọng là biết chính xác kích thước

Comment

• nếu bác muốn chế xe động cơ ở giữa như trong hình thì quá đơn giản vì mình đã làm 2 cái xe ở 2 loại xe khác nhau rồi.nếu muôn tuy biến dcj thì làm líp tầng để gẩy số chạy cho phê ( chỉ cần 3 tầng là đủ).lợi thế của líp ttang là có thể tùy biến dc tốc độ cho từng loại đường mình đi như thế sẽ làm cho động cơ làm việc với hiệu suất tốt nhất.nhựoc điểm là phải người biết đi ( chính chủ là ra đi mới chuẩn) nếu không sẽ nhẩy số linh tinh làm cho xe không linh hoạt lắm.bảo trì bảo dưỡng nhiều hơn và muốn ngon lành thì phải mua xích và bộ gẩy số loại tốt mới chịu dc tua cao.nếu bác ở ha nội có thể qua nhà em đi thử và xem cách em làm.

Comment

con của bác này có phần bánh khá giồng con hero ion concept,loại này thì cực độc nhưng cái khó là không biết kiếm đâu ra cái ổ bi to như cái bánh xe.ngoài ra thì làm sao bắt được càng vào cái ổ bi đó cũng là vấn đề

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X