Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
    pin lipo co dung luong lon trong luong nhe va gia tien cung rat cao.dieu quan trong nhat la pin lipo doi hoi su cham soc rat ky va phai dung tieu chuan thi pin lipo la nhat hien nay.minh cung da dung pin lipo vao viec tess toc do xe dap vi pin lipo co dong xa cao co the dap ung moi yeu cau cua dong co vi the lam cho dong co lam viec voi cong xuat toi da ko bi tut ap hay thieu dien khi chay max cong xuat
    Chào bác Tú, em đã xem con chopper của bác, bác đã làm ver 2 chưa vậy???

Comment

• em can bác đừng chế xe máy thành xe máy điện, bác thử hình dung xem cần bao nhiêu ác quy và to cỡ nào để đáp ứng nhu cầu chở hàng và đi lại như thế, tiền nạp điện không đáng là bao nhưng thay mớ ác quy ấy 1 năm 1 lần thì cũng mệt đấy. chi phí tải tạo con atila giờ cũng cỡ 10 triệu nữa

Comment

• Chúc mừng theard của bác Locto sắp bước qua 1.000 trang
        (hổng biết theard dài nhất forum là bao nhiêu trang nhỉ?)

Comment

• Có bác nào có cái đồ gá giúp định hình ống để hàn khung xe đạp không ạ? Cho em xin cái ảnh với! Muốn tự hàn cái khung xe inox nhưng không kiếm đâu được mẫu cái gá.

Comment

• Nguyên văn bởi vandiep1995 Xem bài viết
            Có bác nào có cái đồ gá giúp định hình ống để hàn khung xe đạp không ạ? Cho em xin cái ảnh với! Muốn tự hàn cái khung xe inox nhưng không kiếm đâu được mẫu cái gá.
            lấy mấy cây típ thẳng ép chp nó cùng mặt phẳng là đc, khi hàn thì han 2 bên đều tránh co nhiệt gây cong vênh

Comment

Chào các bác. Các bác cho em hỏi: em muốn chế xe đạp điện cho con xe nhà em dùng vành 660, nếu muốn tốc độ 30~35km\h quãng đường 25~30km thì mua bộ chế thế nào và giá bao nhiêu ạ.! Em cảm ơn nhiều!
              chạy bộ sanyo báng trước, tổng thiệt hại 1900k đáp ứng cho yêu cầu của bác, b cần cứ alo em

Comment

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
                Em chøn kiêu này
                bạn này chịu khó ghê

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                  bạn này chịu khó ghê
                  Lâu rồi hôm nay mới thấy bác lên.

Comment

Có bác nào có cái đồ gá giúp định hình ống để hàn khung xe đạp không ạ? Cho em xin cái ảnh với! Muốn tự hàn cái khung xe inox nhưng không kiếm đâu được mẫu cái gá.
                    Mỗi xe 1 kiểu, bác cho em xem hình chiếc xe của bác định làm đi. Rồi em hướng dẫn bác chế đồ gá. Ko tốn nhiều tiền đâu. Và em khuyên bác đừng làm xe inox. Khó gia công lắm.

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
                      em can bác đừng chế xe máy thành xe máy điện, bác thử hình dung xem cần bao nhiêu ác quy và to cỡ nào để đáp ứng nhu cầu chở hàng và đi lại như thế, tiền nạp điện không đáng là bao nhưng thay mớ ác quy ấy 1 năm 1 lần thì cũng mệt đấy. chi phí tải tạo con atila giờ cũng cỡ 10 triệu nữa
                      Nói chung ý tưởng của em là như thế, em nghiên cứu xem làm thế nào thôi. Nói chung quan điểm của em giống bác tuhanoi, nếu đã xác định làm chất lượng thì ko ngại đầu tư. Độ chơi có thể đắt hơn mua cả cái xe điện mới cũng ko vấn đề gì.
                      Gọi là chở hàng nhưng thật ra em hay chở giấy - mỗi bó khoảng 20-30kg. Nếu nhiều thì em thuê ô tô chứ cũng ko phải chở. Hàng ngày em đi làm khoảng 30-40km. Ngày nào nhiều thì 50km.
                      Trung bình 1 tháng em đi hết 1T tiền xăng cho riêng cái xe máy. Nếu đi xe điện tiết kiệm đc 500k xăng thôi thì em cũng làm. Em tính chơi pin lithium chứ ko chơi acquy.

Quan trọng nhất là mình thích các bác ạ!

Comment

Bạn có máy hàn inox ko? Đừng nhầm máy hàn sắt nhé!

Comment

• Em có máy hàn tig hàn que,máy cắt... nói chung chắc đủ để hàn khung xe! Em muốn làm cái gá để hàn cái khung xe này http://www.xomco.vn/sites/default/fi...1910142708.jpg Bác nào có cao kiến giúp em với. Mới tham gia diễn đàn nên chưa biết up ảnh các bác thông cảm!
                          Last edited by vandiep1995; 22-11-2014, 12:44.

Comment

• Nguyên văn bởi Red_Skin Xem bài viết
                            Nói chung ý tưởng của em là như thế, em nghiên cứu xem làm thế nào thôi. Nói chung quan điểm của em giống bác tuhanoi, nếu đã xác định làm chất lượng thì ko ngại đầu tư. Độ chơi có thể đắt hơn mua cả cái xe điện mới cũng ko vấn đề gì.
                            Gọi là chở hàng nhưng thật ra em hay chở giấy - mỗi bó khoảng 20-30kg. Nếu nhiều thì em thuê ô tô chứ cũng ko phải chở. Hàng ngày em đi làm khoảng 30-40km. Ngày nào nhiều thì 50km.
                            Trung bình 1 tháng em đi hết 1T tiền xăng cho riêng cái xe máy. Nếu đi xe điện tiết kiệm đc 500k xăng thôi thì em cũng làm. Em tính chơi pin lithium chứ ko chơi acquy.

Quan trọng nhất là mình thích các bác ạ!
                            Bác chế atila điện hoặc chế atila thành zoomer có lẽ rất hay chứ chế thành zoomer điện thì quả là kì quặc.zoomer điện người ta bán đầy trên thị trường rẻ lại đẹp mắt.khung sườn động cơ đã đc tính toán vậy bác chế nhằm mục đích gì

Comment

• Bác RED ak, nếu xài pin với con xe của bác thì tiền pin chính hãng china nó rơi vào tầm 15 triệu, đơn giản mỗi cục HK bike nó là 5 triệu cho cái xe trẻ con đi học , xe của bác cả xác xe , cả tải là gấp 3, bác tính đi, nó quảng cáo xài 5-7 năm nhưng bảo hành 2 năm, qua 2 năm là tèo.

Comment

• Nguyên văn bởi mr_bui Xem bài viết
                                Bác chế atila điện hoặc chế atila thành zoomer có lẽ rất hay chứ chế thành zoomer điện thì quả là kì quặc.zoomer điện người ta bán đầy trên thị trường rẻ lại đẹp mắt.khung sườn động cơ đã đc tính toán vậy bác chế nhằm mục đích gì
                                Em ko thích mua xe Tàu bác ạ! Với lại làm xe cho vui cũng giống như các bác thôi chứ mua thì vừa nhanh vừa rẻ hơn!

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X