Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bác Lộc ơi con xe này phân khối bao nhiêu cc vậy? Trông đáng yêu thế. Giá bao nhiêu để em lấy về đi làm vì em chán con Viva nặng cồng kềng của em rùi.
    Thanks bác.
    “If you create your own electricity, heating and water systems, you create your own politics. Maybe that’s what they’re afraid of.” –– Michael Reynolds

Comment

• Nguyên văn bởi locto Xem bài viết
      Vẩn biết là động cơ 3 pha là hiệu suất cao ,[ động cơ 3 pha tôi có rất nhiều] nhưng VN mình chưa làm được Bác ơi ,mình vẩn phải sài bo của TQ ,giá cao mà hay hư [khoản 3 / 4 trăm ngàn 1 bo ] tôi vẩn đang mong chờ có Bác nào làm thành công để tôi đặt hàng đây .
      Bác Lộc ơi giá cái động cơ 24V 3-Phase Brushless DC bao nhiêu để em lấy 1 cái nghiên cứu làm bộ điều khiển. Nếu thành công thì để sử dụng cho mình và bán cho bác hehehehe.
      Thanks bác
      “If you create your own electricity, heating and water systems, you create your own politics. Maybe that’s what they’re afraid of.” –– Michael Reynolds

Comment

• Chào Bác Lộc. Em có lang thang vào đây và được biết bác có cung cấp động cơ cho xe đạp điện . Em đang có ý định làm 1 chiếc xe như hình sau cho 2 cha con em chạy lòng vòng quanh xóm chơi (Em không tính dùng động cơ nổ vì nó ồn và không tiện cho con em chơi). . Không biết Bác có động cơ rời trên 250W không ? nếu không thì Bác cho em biết chi phí để mua 2 động cơ + mạch điều khiển cho 2 động cơ được không ? . Accu thì em sẽ tự trang bị. Bác có thể liên lạc với em qua số ĐT 0944445544 . Em có gọi cho Bác nhưng số bận liên tục . Chắc bác đắt khách quá hihi. Cám ơn bác nhiều . Mong hồi âm của bác.
        Lúc nãy có đọc bài trên topic này , có bạn cần động cơ 1000W 24v/48V. Bác có loại đó không . Vi em không làm xe đạp điện nên có thể để được bình accu loại lớn cho động cơ trên. Nếu được Bác Lộc có thể thiết kế hộ em mạch điều khiển + động cơ 500w 24V/48V .Em tính dùng bình 12V/80Ah x2 trên chiếc xe đó.Cái tay ga điều khiển tốc độ đó mình có thể chuyển đổi qua chân ga được không Bác , vì em không biết cơ cấu hoạt động của nó thế nào. nếu không được thì đành chế cái cần đạp trên tay ga của Bác . Cám ơn bác nhiều. ( Sorie mọi người vì mình lạc đề , mọi người đang làm xe đạp , mình lại đi làm xe go-kart , nhưng vì thấy Bác Lộc có động cơ mà mình đang cần tìm nên vào đây liên lạc với Bác ấy .)
        Last edited by cafemorning; 17-09-2010, 16:56.

Comment

• Nguyên văn bởi ozonedark2 Xem bài viết
          Khá đẹp đó bình ac wy đó 7ah p ko sao thấy dài vậy ? Khj chạy thử bạn thấy thế nào? Nếu chở thêm nguời ngồi sau xe chạy mạnh kô tốc độ ntn? Thank
          tại bạn trang chụp xéo phía sau nên nhìn cảm giác dài.. chứ thực chất chiều dài nó bằng với chiều dài yên xe đạp đó....

Comment

Khá đẹp đó bình ac wy đó 7ah p ko sao thấy dài vậy ? Khj chạy thử bạn thấy thế nào? Nếu chở thêm nguời ngồi sau xe chạy mạnh kô tốc độ ntn? Thank
            tại bạn trang chụp xéo phía sau nên nhìn cảm giác dài.. chứ thực chất chiều dài nó bằng với chiều dài yên xe đạp đó....

Comment

• Sao bạn ko thiết kế thêm 1 cái vỏ ngoài che phủ vòng wanh cái yên sau ,tại mình thấy bình ac wy để phía sau nó có khoảng trống củng ko được thẫm mỹ lấm.
              |

Comment

Sao bạn ko thiết kế thêm 1 cái vỏ ngoài che phủ vòng wanh cái yên sau ,tại mình thấy bình ac wy để phía sau nó có khoảng trống củng ko được thẫm mỹ lấm.
                hihihi đó là ý định của mình đó hihihi chỉ mới hoàn thiện nó có vài ngày thôi hihihi mình sẽ tân trang nó .thanks góp ý của bạn hihihi

Comment

• Nguyên văn bởi bxngoc Xem bài viết
                  Bác Lộc ơi con xe này phân khối bao nhiêu cc vậy? Trông đáng yêu thế. Giá bao nhiêu để em lấy về đi làm vì em chán con Viva nặng cồng kềng của em rùi.
                  Thanks bác.
                  Chiếc đó bán rồi Bác ơi ! chỉ còn chiếc giống như vậy mà màu đen... xe loại đó giá hơi cao vì chiếc xe đạp chưa lắp động cơ giá gần 6000.000 rồi , nó chạy 3 cái bình 12v /12ah đùm 36v/750w .xe đó có giá là : 8000.000
                  Chào Bác !
                  ĐT:0982852755
                  Các Bác vào đây coi hình đở nhé !!!!

Comment

• Nguyên văn bởi bxngoc Xem bài viết
                    Bác Lộc ơi giá cái động cơ 24V 3-Phase Brushless DC bao nhiêu để em lấy 1 cái nghiên cứu làm bộ điều khiển. Nếu thành công thì để sử dụng cho mình và bán cho bác hehehehe.
                    Thanks bác
                    Hôm nào tôi soạn 1 cái tặng Bác nghiên cứu nếu thành công thì tôi đặt hàng .....

Comment

Chào bác lộc ,cái líp sau khi bác gửi cho có phảj khoan lổ, đục đẻo jì nủa ko. Mong bác sớm có hàng cho em ,thank
                      Bác khoan 1 cái lổ 2ly theo cái rảnh cùa tôi làm trước rồi lấy cái đầu căm đóng vào là xong ! đang làm cho Bác khi nào xong cho Bác hay
                      Chào Bác !

Comment

• Nguyên văn bởi vesau_bk Xem bài viết
                        chú lộc ơi.xe của cháu được chưa?chu cho cháu may cái ảnh với.cháu sốt ruột quá chú à
                        Chào Bác vesau_bk xe Bác đặt hàng đả làm xong ! chạy moto 36v /500w Bác xem có ý kiến vì cho tôi hay !

Bác muốn xem thêm hình thì vào đường line ở dưới !

Comment

• cháu xem xe rồi.cháu gọi cho chú bây giờ.Động cơ 500w cơ ah?

Comment

• hôm nay mới biết bác Lộc là anti-K, chắc bác cũng chơi HD ợ. Em chờ cái động cơ của bác.

Comment

• Giới thiệu con ngựa sắt mới ra đời của mình.

Chào chú Lộc. Cháu theo dõi topic này đã lâu hôm nay mới post bài.

Đây là chiếc xe cháu mới làm theo mô hình Pedal Go Kart. Chú xem qua và tư vấn giúp cháu để chọn động cơ điện phù hợp.

Theo cháu biết thì chú đang có 3 loại động cơ : đùm, cải tạo và kéo nhông. Với thiết kế này thì đùm bị loại trừ. Do cháu lấy đùm sau của xe đạp thường nên gắn dc líp và còn 1 bên để gắn thêm líp. Khi xe đi theo đường thẳng thì nhẹ như xe đạp thường nhưng bo cua thì hơi nặng (cái này do 2 bánh sau gắn chết, ko có dc vi sai như ô tô thật).

Yêu cầu của cháu là xe khỏe và tốc độ chậm : 24v khoảng 250 - 350w, chạy líp.

Còn về tay ga thì có loại nào khác ngoài tay ga xe đạp ko chú ? ví dụ như cốc đạp của máy may điện, như thế mới là ô tô chứ.

Chú và các anh chị em xem qua và cho nhận xét nhé. Do chiếc đầu tiên làm nên là làm đến đâu sửa đến đó. Cái ghế sắt hơi bị vô duyên nhưng vì nhà có gì thì làm cái đó, chưa tìm dc cái ghế nhựa nào xinh xinh đẹp đẹp hết.

Hiện nay xe chưa có thắng, đang xem nên gắn như thế nào đây. Và sẵn đây ai rành về vi sai bánh sau góp ý mình miếng, vì bo cua hơi nặng do hai bánh sau gắn chết ghì nhau.
                              Last edited by whitelion; 20-09-2010, 20:33.

Comment

• Nguyên văn bởi locto Xem bài viết
                                Chiếc đó bán rồi Bác ơi ! chỉ còn chiếc giống như vậy mà màu đen... xe loại đó giá hơi cao vì chiếc xe đạp chưa lắp động cơ giá gần 6000.000 rồi , nó chạy 3 cái bình 12v /12ah đùm 36v/750w .xe đó có giá là : 8000.000
                                Chào Bác !
                                xe đạp kiểu chopper này ở hà nội có 1 chỗ bán hình như giá 3,2 tr... để e tìm lại địa chỉ ....

còn có người bán lại 2 tr nè...bác mua độ điện vô ..hihi
                                http://muare.vn/oto-xemay/2749234

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X