Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bác Lộc Ơi Bác rÁN giúp dùm em Bác Còn hay Tìm dùm em chiếc xe giống này được không ..hình như trong em ko có loại xe này...hay bạn nào có chiếc này củ củng được ....thì chia lại cho em để em độ lại một chút em thích mẫu xe này...mà ko biết chổ nào Bán..với lại ko biết giá nó bao nhui nếu Bác Lộc có thì cho em biết giá xe củ thì càng tốt tại vì em cắt ra đọ lại một chút nên không cần xe mới lắm....xin Bác giúp dùm...xe ngoài đó loại xe này Bác Còn ko ...mà xe mới thì giá là Bao nhui xin Bác tư Vấn giúp....biết vậy lúc đầu em mua nguyên chiếc như xe bác ráp luôn thì giờ ...hic..hic

Comment

• Không biết bác Lộc đã lấy hàng về chưa, lâu rồi ko thấy bác online.

Dạo qua 1 vòng các topic thấy nhiều dự định về xe đạp điện đã nguội hẳn đi, có lẽ chặng đường của xe đạp điện hay ngay cả xe lai xăng điện made in VN còn lắm gian nan.

Thấy LanHương có nói về động cơ vạn năng lấy từ máy khoan tay. Từ 12v hay 24v mà đẩy lên 110v, có lẽ là hao hụt năng lượng hơi bị nhiều, và động cơ loại này mà chạy đường trường trong thời gian dài khoảng từ 30p trở lên chắc là không ổn lắm.

Thành ra em vẫn chờ bác Lộc online trả lời dùm em cái motor 24v đã cải tạo mà có hàng là em nhờ bác chuyển dùm em 1 bộ. Mong tin bác lắm lắm.

Comment

• Nguyên văn bởi whitelion Xem bài viết
        Không biết bác Lộc đã lấy hàng về chưa, lâu rồi ko thấy bác online.

Dạo qua 1 vòng các topic thấy nhiều dự định về xe đạp điện đã nguội hẳn đi, có lẽ chặng đường của xe đạp điện hay ngay cả xe lai xăng điện made in VN còn lắm gian nan.

Thấy LanHương có nói về động cơ vạn năng lấy từ máy khoan tay. Từ 12v hay 24v mà đẩy lên 110v, có lẽ là hao hụt năng lượng hơi bị nhiều, và động cơ loại này mà chạy đường trường trong thời gian dài khoảng từ 30p trở lên chắc là không ổn lắm.

Thành ra em vẫn chờ bác Lộc online trả lời dùm em cái motor 24v đã cải tạo mà có hàng là em nhờ bác chuyển dùm em 1 bộ. Mong tin bác lắm lắm.
        Do chuyển sang dùng motor đùm nên tôi đang dư 1 bộ động cơ cải tạo của Bác Lộc (24V/350W), có cả líp cải tạo + tay ga Bạn có cần tôi để lại cho (hiện tôi đang ở Biên Hòa).
        Hiện cũng đang muốn gặp những Anh, Em có hứng thú chế xe để cùng tâm sự đây (gặp nhau càphê nhé).

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenmab Xem bài viết
          Do chuyển sang dùng motor đùm nên tôi đang dư 1 bộ động cơ cải tạo của Bác Lộc (24V/350W), có cả líp cải tạo + tay ga Bạn có cần tôi để lại cho (hiện tôi đang ở Biên Hòa).
          Hiện cũng đang muốn gặp những Anh, Em có hứng thú chế xe để cùng tâm sự đây (gặp nhau càphê nhé).
          Chà, hay quá !

Mình ở Bến Cát - Bình Dương qua Biên Hòa chổ bạn ko biết khoảng bao nhiêu km nhĩ ? Để mình thu xếp khi nào đi dc thì phone cho bạn. Motor có cả bo điều khiển luôn phải ko bạn ? Để giá hữu nghị cho AE nhé. Cho mình xin số phone luôn.

Nếu bạn có đi đâu chơi qua khu vực Bến Cát thì càng hay, vì thời gian mình cũng ít nên đi xa phải thu xếp trước. Cảm ơn trước nhé. Vì niềm đam mê sáng tạo mà.

Comment

• Mình vừa lấy nguyên bộ về chưa sử dụng. Giá lấy từ Bác Lộc là 750,000 (Bao gồm motor cải tạo có bo điều khiển bên trong +có gắn sẵn sên cam + líp cải tạo + tay ga). Mình để lại cho bạn đúng giá của Bác Lộc nhé. ĐT của mình 0918569519.

Comment

• mọi người vui lòng cho tôi hỏi:dùng cục sạc 24v,dòng 1.8A để sạc cho 2 bình (nối tiếp 7.5Ah )khi bình đã xã gần kiệt thì bao lâu 2 bình này đầy?
              Và,khi dùng 2 accu nói trên để chạy máy cải tạo cho tới khi hơi yếu rồi khi đó sạc tiếp thì khoảng bao lâu cặp bình này mới lại đầy?
              Cảm ơn mọi người.

Comment

• Bác Lộc ơi cho em xin cái địa chi đi bác ???

Comment

• Bác Lộc ơi cho em hỏi tí, giờ em muốn gắn moto vào bánh trước có dc ko bác, có bj cản trở ji ko ????bán tư vấn cho em với .
                  cảm ơn bán

Comment

• Nguyên văn bởi dhai Xem bài viết
                    mọi người vui lòng cho tôi hỏi:dùng cục sạc 24v,dòng 1.8A để sạc cho 2 bình (nối tiếp 7.5Ah )khi bình đã xã gần kiệt thì bao lâu 2 bình này đầy?
                    Và,khi dùng 2 accu nói trên để chạy máy cải tạo cho tới khi hơi yếu rồi khi đó sạc tiếp thì khoảng bao lâu cặp bình này mới lại đầy?
                    Cảm ơn mọi người.
                    Bác hỏi 2 câu điều giống nhau . sạc khoảng 5 h thì đầy đó Bác !
                    ĐT:0982852755
                    Các Bác vào đây coi hình đở nhé !!!!

Comment

• Nguyên văn bởi hoangdieuvt Xem bài viết
                      Bác Lộc ơi cho em hỏi tí, giờ em muốn gắn moto vào bánh trước có dc ko bác, có bj cản trở ji ko ????bán tư vấn cho em với .
                      cảm ơn bán
                      Bác lắp moto vào bánh trước củng được đâu có cản trở vì , chỉ có dây phải đi xa [ vì bình acquy thường để ở phía sau] và do chạy xe phải bẻ lái nên dây thường bị co dản nên lâu ngày có thể bị đứt
                      Chào Bác !
                      ĐT:0982852755
                      Các Bác vào đây coi hình đở nhé !!!!

Comment

• Nguyên văn bởi locto Xem bài viết
                        Bác lắp moto vào bánh trước củng được đâu có cản trở vì , chỉ có dây phải đi xa [ vì bình acquy thường để ở phía sau] và do chạy xe phải bẻ lái nên dây thường bị co dản nên lâu ngày có thể bị đứt
                        Chào Bác !
                        chào bác lộc :
                        em phiền bác tý .
                        bác cho em hỏi cái mô tơ này có cấu trúc thế nào nhỉ ? em định làm vào việc khác ý mà ,có những loại nào ? 12/24/36v vv và mã lực bao nhiêu ? và bao nhiêu vòng trên phút có tải và không tải ? và có sài chổi than không ạ ?
                        vỏ bằng kim loại có từ tính hay không có từ tính ?

nếu không tiện bác cứ gửi vào Email: riêng cho em nhá!
                        cảm ơn bác rất nhiều và chúc bác và gia đình mạnh khỏe và phát tài!
                        http://baohanhbeptu.vn
                        Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                        Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                        ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi dhai Xem bài viết
                          mọi người vui lòng cho tôi hỏi:dùng cục sạc 24v,dòng 1.8A để sạc cho 2 bình (nối tiếp 7.5Ah )khi bình đã xã gần kiệt thì bao lâu 2 bình này đầy?
                          Cảm ơn mọi người.

Nguyên văn bởi locto Xem bài viết
                          Bác hỏi 2 câu điều giống nhau . sạc khoảng 5 h thì đầy đó Bác !
                          Anh Lộc vui lòng hướng dẫn cho E thay linh kiện trong cục sạc(24vDC_dòng 1.8A)nhằm cho nó sạc lâu hơn chút với.Vì,Khi xe chạy yếu em cho nó sạc thì sau khoảng 2 tiếng là đèn báo ngưng.

Cho Em hỏi thêm nếu 2 bình 12vDC nối tiếp sau khi sạc đầy thì mình đo được là 24V hay hơn 24 ạ?

Comment

• chào bác lộc
                            chiếc xe em lắp bộ động cơ cải tạo bác gửi ,sau khi chạy thử em thấy về tải trọng và tốc độ đều đạt yêu cầu. Nhưng em thấy cái nhông tiện hàn vào líp nó đảo(dơ), bác cho em hỏi do líp dơ hay khi hàn nhông tiện vào líp chưa tạo thành mặt phẳng?

Comment

• Bác Lộc cho em hỏi chút,em có săn xe ở nhà rồi, giờ mà em đặt hàng bắc các bộ phận của xe Đ Đ, gui về em, làm sao em ráp vào dc hả bắc, em ko rành lắm, em học Điều khiển tàu biển, những sở thix cửa em lại là mấy món này, hic hic,

Comment

• Bánh xe em 660 nếu gắn động cơ 360w vào thì tốc độ là bao nhiêu ? chạy dc bao nhiêu km thì phải sạc lại ? còn thằng 250w thì sao a ? thăng em của em năm năm sau nó dj học ở trường xa hơn nên dịnh tậu cho nó 1 chiếc dj....giá ngoài thị trường thì đắt quá thà em mua xe máy còn hơn, xăng tăng ja, hơ hơ....mà ở nhà bác có hàng săn ko a ?, nếu dc cho em xin cái địa chi xuông em xách về mời bác ly cà phê...

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X