Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đã điều khiển được động cơ BLDC chạy

2! Bác Lộc.
    Em đã điều khiển được con BLDC chạy. Nhưng để tiến tới làm bo điều khiển gắn vào xe đạp điện e hẹn bác ra tết nhé. Vì đồ án của em không gắn động cơ với cái xe đạp điện mà gắn với mô hình khác. Sau tết 1 tuần e bảo vệ tốt nghiệp rồi nên e cần tập trung làm đồ án đã.
    Dưới đây là video của em trên mô hình thử nghiệm. Chờ tin của Bác
    Sau này em có thể cải tiến mạch điều khiển để cho vào một cái hộp gọn nhẹ hơn nhiều.

http://www.mediafire.com/?7go9th357v5qk32
    http://www.mediafire.com/?86hrgj63l50elg5
    Mọi ng download về xem nhé. Vì mình không có tài khoản trên youtube.
    - Đầu tư cho giáo dục là đầu tư có lãi nhất - :))

Comment

• Chào bác Lộc!!!
      Em ở Bến Tre em muốn đặc bác làm 1 con xe!!!! Bác cho em hỏi còn những loại xe thứ này ko...và giá cả thế nào

Bác trả lời nhanh giúp em!!!nếu được thì Bác PM Y!M giúp em nha:frosrmourne1994.Em mún đặc nhanh để làm quà sinh nhật.Khoảng đầu tháng 2 Bác nhá!!!
      Thanks bác nhiều...!!!!

Comment

• Em mong tin bác lắm đấy!!!!

Comment

• Nguyên văn bởi Thanh_huynh Xem bài viết
          Chào bác Lộc!!!
          Em ở Bến Tre em muốn đặc bác làm 1 con xe!!!! Bác cho em hỏi còn những loại xe thứ này ko...và giá cả thế nào

Bác trả lời nhanh giúp em!!!nếu được thì Bác PM Y!M giúp em nha:frostmourne1994.Em mún đặc nhanh để làm quà sinh nhật.Khoảng đầu tháng 2 Bác nhá!!!
          Thanks bác nhiều...!!!!

Comment

• 2! Bác Lộc.
            Em đã điều khiển được con BLDC chạy. Nhưng để tiến tới làm bo điều khiển gắn vào xe đạp điện e hẹn bác ra tết nhé. Vì đồ án của em không gắn động cơ với cái xe đạp điện mà gắn với mô hình khác. Sau tết 1 tuần e bảo vệ tốt nghiệp rồi nên e cần tập trung làm đồ án đã.
            Sau này em có thể cải tiến mạch điều khiển để cho vào một cái hộp gọn nhẹ hơn nhiều.
            -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------Quá ngon !!!!!Tôi chờ hoài mới có người làm được . Bây giờ Bác rút gọn lại chung 1 bo và giá cạnh tranh với hàng TQ
            Chờ tin Bác !!!
            Last edited by locto; 12-01-2011, 14:31.
            ĐT:0982852755
            Các Bác vào đây coi hình đở nhé !!!!

Comment

Chào bác Lộc!!!

Bác trả lời nhanh giúp em!!!nếu được thì Bác PM Y!M giúp em nha:frosrmourne1994.Em mún đặc nhanh để làm quà sinh nhật.Khoảng đầu tháng 2 Bác nhá!!!
              Thanks bác nhiều...!!!!
              Xe loại nào ???? [ sao không thấy hình ] xe loại nầy được không ?

Nếu loại nầy thì giá 2600.000 , còn giống như vậy mà đời cao hơn [ nước sơn zin , đồ còn mới toang ] thì giá 3.000.000
              đầu tháng 2 thì làm kịp cho Bác
              Chào Bác !

Comment

Chào bác Lộc!!!

Thanks bác nhiều...!!!!
                Thấy mấy chiếc xe Bác chọn rồi ! Bây gời chỉ còn loại nầy thôi :

loại nầy giá là 3.000.000 , nó chạy 2 bình 12AH / 12v . nên giá cao hơn loại chạy 2 bình 7AH/ 12v
                Nếu được Bác cho tôi hay để tôi làm liền [ cho biết màu sơn luôn ]
                chào Bác !

Comment

• [QUOTE=locto;320692]2! Bác Lộc.
                  -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------Quá ngon !!!!!Tôi chờ hoài mới có người làm được . Bây giờ Bác rút gọn lại chung 1 bo và giá cạnh tranh với hàng TQ
                  Chờ tin Bác !!!

Cạnh tranh với hàng Trung quốc thì em chưa dám nghĩ tới nhưng điều đầu tiên em muốn là: Tối ưu hóa về kích thước, mô men động cơ đủ lớn để mang tải, và quan trọng nhất là các chế độ bảo vệ.
                  Bác có thể cho em những yêu cầu đối với bo điều khiển:
                  1, Có yêu cầu cả mạch nạp accu luôn trên đấy không ?
                  2, Hiện tại đã có đường vào cho : khóa điện, tay ga.
                  3, Chưa bố trí nguồn ra cho đèn và còi ...
                  Thiếu gì nữa bác cứ nói vì e chưa dùng xe đạp điện bao giờ.
                  Sau khi tốt nghiệp em đảm bảo sẽ làm được.
                  Hihi.
                  Thân Pác !
                  - Đầu tư cho giáo dục là đầu tư có lãi nhất - :))

Comment

• Nguyên văn bởi locto Xem bài viết
                    Xe của Bác tôi đang làm , do lắp máy cải tạo nên lâu hơn xe zin .Bác thông cảm!!! khi nào làm xong tôi đưa hình lên cho Bác xem
                    Chào Bác !
                    Không biết bác có quên xe của em không?
                    Em chờ mấy tháng rồi. Lâu quá

Comment

• [QUOTE=trungdtd711;321044]
                      Nguyên văn bởi locto Xem bài viết
                      2! Bác Lộc.
                      Chờ tin Bác !!!

Cạnh tranh với hàng Trung quốc thì em chưa dám nghĩ tới nhưng điều đầu tiên em muốn là: Tối ưu hóa về kích thước, mô men động cơ đủ lớn để mang tải, và quan trọng nhất là các chế độ bảo vệ.
                      Bác có thể cho em những yêu cầu đối với bo điều khiển:
                      1, Có yêu cầu cả mạch nạp accu luôn trên đấy không ?
                      2, Hiện tại đã có đường vào cho : khóa điện, tay ga.
                      3, Chưa bố trí nguồn ra cho đèn và còi ...
                      Thiếu gì nữa bác cứ nói vì e chưa dùng xe đạp điện bao giờ.
                      Sau khi tốt nghiệp em đảm bảo sẽ làm được.
                      Hihi.
                      Thân Pác !
                      1 : không cần mạch nạp acquy
                      2 : không cần mạch đèn còi
                      chỉ cần mạch tay ga và công tắc là được rồi ! Chào Bác !

Comment

• Nguyên văn bởi eTrinh Xem bài viết
                        Không biết bác có quên xe của em không?
                        Em chờ mấy tháng rồi. Lâu quá
                        Xe của Bác tôi đả làm xong rồi và đang chạy thử , khi nào ổn định tôi gởi hình cho Bác xem
                        Chào Bác !

Comment

• Nguyên văn bởi locto Xem bài viết
                          Bác chờ tôi ít hôm ,tôi gởi 1 bài hướng dẩn cho Bác làm [nó hơi dài] Bác thông cảm ,lúc nầy hơi bận !!!!
                          Bác làm ơn giửi giúp e trước tết được không ?Cảm ơn bác nhiều!!!

Comment

• bac loc oi e mun tim 1cai moto co choi than nhug e lai o HaNam co bac co cach nao giup e dc ko.neu chuyen tu trong do ra day thi mat bao nhiu xien vay bac

Comment

• Xe loại 3.000.000 đó có loại nào gần giống thế mà chạy được 4 bình ko hả bác nếu sườn ngang ngắn tí củng đươc.giá cao tí cũng ko sao! ak bác gửi đến nơi lun ko hay em phải lên đó nhận hàng hả bác!
                              Còn các loại này 4 bình được ko bác.Bác làm ơn cho giá từng chiếc nha
                              http://s40.photobucket.com/albums/e2...=Video0130.jpg
                              http://s40.photobucket.com/albums/e2...=Video0153.jpg
                              http://s40.photobucket.com/albums/e2...t%3DAnh005.jpg
                              cả chiếc bác post hình lần sau bác nhé
                              Em chờ tin bác đấy
                              Last edited by Thanh_huynh; 19-01-2011, 16:00.

Comment

• Nguyên văn bởi thientv72 Xem bài viết
                                Bác làm ơn giửi giúp e trước tết được không ?Cảm ơn bác nhiều!!!
                                Chào Bác ! tôi chỉ từng phần Bác coi theo rồi làm .
                                1 : dây nguồn / dây màu đỏ lớn là + bình , dây màu đen lớn là - bình ,dây màu đỏ hoặc cam vừa vừa là dây công tắc ,nối vào dây + nguồn là bo chạy [ cái nầy chắc Bác biết rồi ]
                                2: 3 dây tay ga / thường là có 3 màu đỏ / đen / xanh , nối vào tay ga theo đúng màu .
                                3 : 3 dây nguồn cấp cho moto / dây lớn có 3 màu dương / vàng /lá .
                                4 : 5 dây cấp cho HALL / là dây nhỏ . dây đỏ là nguồn 5v , dây đen là mát, 3 dây còn lại dương / vàng / lá vào 3 con hall
                                các dây còn lại không cần xử dụng
                                Đấu vào :
                                - Nối dây tay ga vào trước ,khoang cấp nguồn , nối nguồn 5v cho HALL , còn lại 3 dây nguồn moto và 3 dây vào HALL Bác nối qua lại , nếu đúng thì moto chạy êm và bo không nóng , nếu sai thì moto chạy chậm , gầm gừ , hoặc chạy ngược chiều . mổi lần đấu dây lại nhớ đừng cấp nguồn , đấu không đúng không hư đâu cứ đấu lại.
                                Đấu dây là thay vì Bác nối 3 dây nguồn moto [ hoặc 3 dây vào HALL ] đúng màu thì Bác cứ đảo dây , thí dụ như vàng vảo lá ......lúc nào được thì thôi , do thằng TQ làm không theo chuẩn nào cả nên mới lộn màu như vậy
                                Có tấc cả là 6 dây nếu Bác đấu qua lại như vậy thì củng khó ,có 1 cách làm tiện hơn là Bác tìm dây số 2 tức là dây trung tâm [ nằm giửa 2 dây 2 bên] . Bác mở bo ra là thấy liền , còn dây đó trên đùm thường là có màu vàng . Đấu 2 dây đó lại ,còn lại 2 dây thì dể đấu rồi !

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X