Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi Lovecine Xem bài viết
    Loại này lắp có dễ như chổi than không vậy bác?

Bác chuyển lên TP hộ em. Em đang gấp. Thank
    Loại 3pha làm khó lắm ,ko biết có bác nào[ cao tay ấn] ko? loại chổi than thì dể ra máy ra ,lấy 2 sợi dây nguồn motor đưa vô cái bo là xong,,,,,
    ĐT:0982852755
    Các Bác vào đây coi hình đở nhé !!!!

Comment

• TO : các bác hiện nghiên cứu và đưa máy XDD vào xe đạp thường lưu ý
      không phải mua cái máy về đưa vào là sử dụng được ngay đâu , phải cấu tạo thiết kế lại và tạo ra bộ nhông để truyền động ( 1 điều ko dể đối với các bác ko có phụ tùng và đồ nghề) vã lại cái máy zin của Nhật là đạp kích chứ ko phải đấu điện vô là chạy.

cái này thì chắc bác locto đã trải qua nhiều kinh nghiệm ( bác có thể báo cáo nghiên cứu và bỏ hết mấy cái máy để hoàn thành sản phẩm ngày hôm nay ko vậy)

nếu dể dàng thì ai cũng làm được , phải không các bác ...

các bác nên bình tâm suy nghĩ kỷ trước khi quyết định nghiên cứu chứ để khi rả cái xe đạp đang đi ra làm , đến khi ko làm được cả cái xe đạp cơm cũng ko còn ...
      có những việc ko thể làm mà vẩn làm
      có những việc có thể làm mà không làm

Comment

• Kiếm mua cái DC motor khó quá, search trên mạng thấy Trung Quốc nó sản xuất đầy ra nhưng không biết ở VN chỗ nào bán
        |

Comment

• thấy bác locto hướng dẫn anh em chế xe đạp thường thành xe đạp điện tôi thấy vui vì :
          -đây là công việc hiện tại locto đang kiếm cơm nhưng anh cũng nhiệt tình chỉ dẫn lại cho AE
          quả là rất hào hiệp
          -nghe cách bác nói chuyện tôi đoán kiến thức về điện phần lý thuyết bác không nhiều nhưng bác vẫn dũng cảm bày vẻ cho mọi ngươì thiệt là bản lĩnh
          tôi rất khoái

Comment

• Nguyên văn bởi ke_ngoai_dao Xem bài viết
            TO : các bác hiện nghiên cứu và đưa máy XDD vào xe đạp thường lưu ý
            không phải mua cái máy về đưa vào là sử dụng được ngay đâu , phải cấu tạo thiết kế lại và tạo ra bộ nhông để truyền động ( 1 điều ko dể đối với các bác ko có phụ tùng và đồ nghề) vã lại cái máy zin của Nhật là đạp kích chứ ko phải đấu điện vô là chạy.

cái này thì chắc bác locto đã trải qua nhiều kinh nghiệm ( bác có thể báo cáo nghiên cứu và bỏ hết mấy cái máy để hoàn thành sản phẩm ngày hôm nay ko vậy)

nếu dể dàng thì ai cũng làm được , phải không các bác ...

các bác nên bình tâm suy nghĩ kỷ trước khi quyết định nghiên cứu chứ để khi rả cái xe đạp đang đi ra làm , đến khi ko làm được cả cái xe đạp cơm cũng ko còn ...
            Cũng hên, xe đạp cơm em cũng tự làm nốt. Có lở bề gì thì cũng còn đống sắt vụn không phải lổ lã gì

Đôi khi cũng phải chứng minh cho mọi người biết là mình .........không bằng thợ

Comment

• Hôm nay chính tôi đã mục sở thị xem cái xe đạp điện của bác Locto, quả thật là rất hoành tá tràng. Nhưng để làm được như bác ấy cũng là cả một vấn đề đấy các bạn ạ. Không hề đơn giản đâu, tuy nhiên những gì bác Locto post lên là đúng sự thật, nếu không ngại khó các bạn cứ thử sức mình xem sao, biết đâu bạn cũng làm được
              Bác Locto kinh qua nhiều năm trong nghề, kinh nghiệm đầy mình, đồ nghề khá đầy đủ.

Mặt khác, cái máy của bác Locto là hàng Nhật xịn, kiếm mua ngoài thị trường không dễ, bác ấy lọ mọ qua tận Campuchia mua đồ cũ về cải tạo lại đó. Thấy tuyệt chưa.

Cảm ơn bác Lộc hôm nay đã cho em mở rộng tầm mắt. Từ nay cho em được gọi bác là Sư phụ nhé.

Phen này em quyết lên đời xe (lên đời cái xe đạp của em)
              Theo bác Locto để học nghề
              Kể cả nát tan đời xe rách
              Thì em cũng quyết biến thành xe (đạp điện)

hihihihi
              Đời thay đổi khi chúng ta thay đổi.

Comment

• Các bác giúp em trả lời câu hỏi này với

Thế xe đạp điện có bị sao khi trời mưa không?cách nào,liệu phải đến khi tạnh mưa mới được về nhà????????????????

Comment

• Nguyên văn bởi TRUNG DŨNG Xem bài viết
                  Thế xe đạp điện có bị sao khi trời mưa không?cách nào,liệu phải đến khi tạnh mưa mới được về nhà????????????????
                  Cái máy nó có "ron" chống nước như máy xe honda nên mưa ko bị thấm nước,
                  cón bình thì là bình khô nên cũng không sợ nước luôn.....

Comment

• Tôi thấy xe của Bác có bên forum này nè :http://www.otosaigon.com/FORUM/tm.as...95379&mpage=27
                    nó giống đến 99% lận

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenha9 Xem bài viết
                      Tôi thấy xe của Bác có bên forum này nè :http://www.otosaigon.com/FORUM/tm.as...95379&mpage=27
                      nó giống đến 99% lận
                      Cám ơn bạn đã tìm kiếm được để so sánh. Ngay từ ngày đầu tôi vẫn bái phục bác Lộc To về khả năng chế cái hộp pin. Nay mới thấy khả năng đó lại càng được khẳng định. Nó giống 100% luôn. Quả là hàng nhái chất lượng cao.

Ảnh từ trang web trên:

Mà hình như chiếc này cũng chụp tại sân nhà bác Lộc To thì phải

PT.
                      Núi cao bởi có đất bồi
                      Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
                      Muôn dòng sông đổ biển sâu
                      Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

• Nguyên văn bởi phanta Xem bài viết
                        Cám ơn bạn đã tìm kiếm được để so sánh. Ngay từ ngày đầu tôi vẫn bái phục bác Lộc To về khả năng chế cái hộp pin. Nay mới thấy khả năng đó lại càng được khẳng định. Nó giống 100% luôn. Quả là hàng nhái chất lượng cao.

Ảnh từ trang web trên:

Mà hình như chiếc này cũng chụp tại sân nhà bác Lộc To thì phải

PT.
                        Nó đó mấy bác ơi ! .Là vì tôi làm xe để giao cho 'mối lái" thì nhiều ,nên người ta rao báo qua lại đó mà......
                        Để tôi up lên vài mẩu xe lạ nửa cho mấy bác xem......

Comment

• Chào Bác Lộc to cho mình hỏi chút xíu :
                          -chiếc yamaha mô tơ giữa 3 pha , độ bình 12A được không vậy .
                          -Vị trí gắn hộp bình ở đâu thì hợp lý nhất .
                          Mong bạn giúp dùm ,cám ơn nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenha9 Xem bài viết
                            Chào Bác Lộc to cho mình hỏi chút xíu :
                            -chiếc yamaha mô tơ giữa 3 pha , độ bình 12A được không vậy .
                            -Vị trí gắn hộp bình ở đâu thì hợp lý nhất .
                            Mong bạn giúp dùm ,cám ơn nhiều.
                            Theo tôi làm thì thấy thay bình nào vào cũng chạy,đúng 24V là được ,nhưng thay bình 12A thì quá lớn [lớn xác] xe của bác chỉ thay bình 5A mà thôi ,vì cái khe để vỏ bình rất hẹp,bình 5A có loại bình rất nhỏ ,nếu để bình 5A vào ko vừa với vỏ bình ,bác đem ra thợ làm vỏ tivi cho sửa lại,Đừng đeo bình tủm lum nhìn xe xấu lắm.....

Comment

• Hôm nay mình có vài câu hỏi này, ko biết có bị ngoài lề ko nữa:
                              Động cơ 1 chiều có chổi, khi chạy ko tải thì điện trở của motor là lớn nhất, khi có tải mà tải nặng quá, có điện mà motor ko quay nổi nữa thì điện trở của motor giảm đi đáng kể, vì sao vậy ? Sẵn đây mình cũng xin hỏi là nguyên lý điểu chỉnh tốc độ động cơ dc có chổi than bằng con IC AN6650 như thế nào vậy ? Ngoài ra làm sao con IC này có thể ổn định dc tốc độ quay của motor nữa ?

Comment

• Nguyên văn bởi locto Xem bài viết
                                Nó đó mấy bác ơi ! .Là vì tôi làm xe để giao cho 'mối lái" thì nhiều ,nên người ta rao báo qua lại đó mà......
                                Để tôi up lên vài mẩu xe lạ nửa cho mấy bác xem......
                                Mà bác vẫn chưa trả lời cho tôi cái ảnh này :

có phải chụp từ hiên nhà bác không? Trong gạch lát sàn giống đấy chứ. Nếu đúng thì bác chụp thêm một cái xe bất kì có để bao thuốc bác hay dùng trên yên gửi lên nhé. CÒn nếu không là hiên nhà bác sao bác khẳng định đó là xe bác độ nhỉ?

Và đến mấy bức ảnh này thì tôi có thể khẳng định cái hộp pin kia không phải do bác chế từ ống nhựa PVC. Điểm này tôi cho bác nợ nhé.

PT.
                                Núi cao bởi có đất bồi
                                Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
                                Muôn dòng sông đổ biển sâu
                                Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...