Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
    Bạn chụp hình cái hộp điều khiển lên đi. Nếu bo DAAO thì dây màu nâu và dây màu đen. Tay phanh điện có công tắc ngắt điện mà
    loại tay ga của e nó k có tiếp điểm. k biết mua đâu, của e là loại DAAO thấy thừa nhiều dây lắm bác ak

Comment

• các bác cho e hỏi làm sao cho động cơ 36v 380w vành 650 chạy đc tốc độ 50km/h hoặc mua động cơ loại nào để đạt đc tốc độ này ạ, hoặc có các nào tự quấn động cơ để chạy đc như vầy k ạ, ( động cơ không chổi than ạ)
      thank all

Comment

• Nguyên văn bởi hamhochoi007 Xem bài viết
        loại tay ga của e nó k có tiếp điểm. k biết mua đâu, của e là loại DAAO thấy thừa nhiều dây lắm bác ak
        Công tắc ngắt điện nó nằm trong tay phanh mà bác. Giống như phanh xe máy ấy
        Trần Quang Định
        0932299590

Comment

các bác cho e hỏi làm sao cho động cơ 36v 380w vành 650 chạy đc tốc độ 50km/h hoặc mua động cơ loại nào để đạt đc tốc độ này ạ, hoặc có các nào tự quấn động cơ để chạy đc như vầy k ạ, ( động cơ không chổi than ạ)
          thank all
          Xe đạp mà bác đi tốc độ cao nhỉ? ngang xe máy rồi! Chắc phải dùng động cơ xe máy điện cỡ trên 500w quá!

Comment

• Nguyên văn bởi kkkk Xem bài viết
            Xe đạp mà bác đi tốc độ cao nhỉ? ngang xe máy rồi! Chắc phải dùng động cơ xe máy điện cỡ trên 500w quá!
            ak toàn đường cao tốc bác ak, đi 40km thì chưa thay đc xe máy vẫn rùa quá, để k thì phí, đường dễ đi nên muốn tốc độ chừng đó hì hì, k biết có cách nào, mà k biết mua ở đâu các bác nhỉ

Comment

Công tắc ngắt điện nó nằm trong tay phanh mà bác. Giống như phanh xe máy ấy
              ak cái tay ga bác Lộc gửi e chỉ có ga thôi k có phanh bác ak

Comment

ak cái tay ga bác Lộc gửi e chỉ có ga thôi k có phanh bác ak
                Thế này bác nhé. bộ phận dùng để ngắt điện là tay phanh. Vì ngoài chức năng phanh xe thông thường thì nó còn có 1 công tắc ngắt điện nữa có tác dụng là nếu bác bóp phanh thì kéo ga mấy xe cũng không chạy. Tay phanh điện riêng bác nhé không liên quan gì đến tay ga cả.
                Trần Quang Định
                0932299590

Comment

• cho em hỏi chút là em có cái xe đạp điện của nhật bãi người ta lắp cả tay ga họ bảo đi được 4 cây là hết điện nó có một hộp đựng pin trong hộp có nhủng tấm pin ghép với nhau thành 24v 5ah cho e hỏi loại này là loại xe trợ lưc ah các bác hộp pin của nó có thể thay pin mới được ko vậy nó có đắt lắm ko có thể nâng lên 24v 12ah được ko ạ ma cho em hỏi chỗ nào nó bán pin này vậy em xin cám ơn

Comment

Thế này bác nhé. bộ phận dùng để ngắt điện là tay phanh. Vì ngoài chức năng phanh xe thông thường thì nó còn có 1 công tắc ngắt điện nữa có tác dụng là nếu bác bóp phanh thì kéo ga mấy xe cũng không chạy. Tay phanh điện riêng bác nhé không liên quan gì đến tay ga cả.
                    ak có loại này ak bác, nó giá ntn vậy bác nhỉ

Email:
                    Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi quangteovp
                      các bác xem con xe địa hình này của e có lắp đc bộ động cơ không chổi than của bác Lộc ko ah.
                      [ATTACH=CONFIG]62258[/ATTACH]
                      [ATTACH=CONFIG]62259[/ATTACH]

và nếu lắp đc thì lắp vào đùm trước hay đùm sau ah?
                      có bác nào cao thủ chỉ e nhiệt tình cách lắp chi tiêt với ah?
                      cảm ơn các bác nhiều nhiều
                      sáng e có hỏi bác Loc bac ấy bảo lắp vào xe địa hình hơi khó. chỉ có những ai rành rành 1 chút thì mới lắp đc, mà thú thực là e yêu con ngựa chiến này của e quá, mong khoác cho nó tấm áo mới đây, ko biết có đc ko nửa...
                      hjxhjx
                      nên lắp bánh sau bạn ak, mình có 1 con y chang này, chỉ tội là nó có gác3ga đằng sau

Email:
                      Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi vui_dt Xem bài viết
                        cho em hỏi chút là em có cái xe đạp điện của nhật bãi người ta lắp cả tay ga họ bảo đi được 4 cây là hết điện nó có một hộp đựng pin trong hộp có nhủng tấm pin ghép với nhau thành 24v 5ah cho e hỏi loại này là loại xe trợ lưc ah các bác hộp pin của nó có thể thay pin mới được ko vậy nó có đắt lắm ko có thể nâng lên 24v 12ah được ko ạ ma cho em hỏi chỗ nào nó bán pin này vậy em xin cám ơn
                        thay đc bạn ạ, 24v 12A chắc cũng tầm 1tr

Email:
                        Gmail:

Comment

ồ ra là vậy, thank bác nha

Comment

• Thấy các cụ Bàn tán ghê quá ta quyết tâm làm con cho vợ đi làm,đã gọi cho bác locto va bác đã chuyển (nhưng chắc thứ 4 này mới tới quê hương) nóng lòng quá.Nếu mắc giừ lại nhờ bác tư vấn tiếp

Comment

• bác nào ở hà nội cho em chỗ nào nó bán từng cell pin như vậy ko cám ơn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi locto Xem bài viết
                                Gởi Bác HIPPI hình cái xe !

Nó là xe Nhật tôi cải tạo chạy tay ga và thay 2 cái bình acquy 12v /7Ah
                                Bác bây giờ còn làm dòng xe này không ạ?

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X