Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• có bác nào biết tháo tay ga không chỉ em với

Comment

• Nguyên văn bởi nghientoan Xem bài viết
      có bác nào biết tháo tay ga không chỉ em với
      Món này không tháo được. Nó đóng vào có chấu bên trong, mình đã thử cắt ngang ra xong dùng keo 502 gắn lại. Bên trong chẳng có gì ngoài viên nam châm nhỏ xíu . Sau khi "phẫu thuật" xong "khâu vá" lại vẫn ok nên bạn cũng có thể thử cho biết

Comment

• Có ai biết địa chỉ mua đồ cho xe máy điện ko các bác ? Nguyên lai là mình có 1 con đang hỏng bo điều khiển động cơ .Tìm mãi mà chưa ra .E ở ninh bình các bác .

Comment

• Nguyên văn bởi dientu789 Xem bài viết
          Có ai biết địa chỉ mua đồ cho xe máy điện ko các bác ? Nguyên lai là mình có 1 con đang hỏng bo điều khiển động cơ .Tìm mãi mà chưa ra .E ở ninh bình các bác .
          bác nào biết chỗ bán động cơ xe máy điện không nhỉ, chỉ cho e với, mà xe máy điện động cơ của nó có cái nào đan nan hoa k liền vành k các bác nhỉ ?

Comment

Có ai biết địa chỉ mua đồ cho xe máy điện ko các bác ? Nguyên lai là mình có 1 con đang hỏng bo điều khiển động cơ .Tìm mãi mà chưa ra .E ở ninh bình các bác .
            loại của bạn chắc bình 48v, lấy bo điều khiển 48v không chổi than thay vô là ok mà

Email:
            Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi nghientoan Xem bài viết
              có bác nào biết tháo tay ga không chỉ em với
              Bạn tháo cụm tay ga ra khỏi ghi đông. Bạn ngó vào trong cái lỗ để luồn ghi đông ấy, trong đấy có mấy cái lẫy, cạy nó lên rồi từ từ kéo tay nắm ra khỏi cụm ga. Phải làm nhẹ nhàng không là nó vỡ đấy bạn ạ. Lúc lắp vào bạn lưu ý cái lò xo lắp cho chuẩn. trong đó thì có 1 cục nam châm gắn trên phần quay của tay vặn và con cảm biến Hall thì nằm cố định. Khi siết ga thì cục nam châm sẽ quét qua cảm biến Hall. Chúc bạn vui
              Trần Quang Định
              0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi hamhochoi007 Xem bài viết
                bác nào biết chỗ bán động cơ xe máy điện không nhỉ, chỉ cho e với, mà xe máy điện động cơ của nó có cái nào đan nan hoa k liền vành k các bác nhỉ ?
                Động cơ xe máy điện thường là loại có công suất lớn từ 500W trở lên. Nó thường được đúc liền với vành để tăng độ cứng. Loại này mua mới khá đắt bác ah. Kiếm được con xe cũ thì lấy thôi
                Trần Quang Định
                0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
                  loại của bạn chắc bình 48v, lấy bo điều khiển 48v không chổi than thay vô là ok mà
                  Xe máy điện dùng công suất lớn Tuấn ah. Nếu dùng hộp điều khiển đưa ra công suất nhỏ thì xe hoạt động không ổn ( chạy yếu hoặc không chạy ). Xe của bác ấy hình như là loại 800W cơ. Trong khi xe đạp điện thì hộp điều khiển chỉ đưa ra công suất Max là 350W thôi.
                  Trần Quang Định
                  0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                    Xe máy điện dùng công suất lớn Tuấn ah. Nếu dùng hộp điều khiển đưa ra công suất nhỏ thì xe hoạt động không ổn ( chạy yếu hoặc không chạy ). Xe của bác ấy hình như là loại 800W cơ. Trong khi xe đạp điện thì hộp điều khiển chỉ đưa ra công suất Max là 350W thôi.
                    hì chuyên gia có khác
                    e múa rìu qua mắt thợ rồi
                    e lại cứ tưởng

Email:
                    Gmail:

Comment

• em là thành viên mới ! lời đàu tiên gửi lời chào cả nhà.
                      tình hình vào diễn đàn thấy các bác tự làm xe đạp điện nên máu DIY nổi lên .Em làm chiếc moto điện
                      ý tưởng bang đàu của em là:cặp bánh chaly thùng nhiên liệu (acquy) năm bình 12v 9a khung theo kiểu harley
                      Mong các bac chỉ giup cho em chọn động cơ nào cho phù hợp
                      Cảm ơn cả nhà

Comment

• Nguyên văn bởi vui_dt Xem bài viết
                        cho em hỏi chút là em có cái xe đạp điện của nhật bãi người ta lắp cả tay ga họ bảo đi được 4 cây là hết điện nó có một hộp đựng pin trong hộp có nhủng tấm pin ghép với nhau thành 24v 5ah cho e hỏi loại này là loại xe trợ lưc ah các bác hộp pin của nó có thể thay pin mới được ko vậy nó có đắt lắm ko có thể nâng lên 24v 12ah được ko ạ ma cho em hỏi chỗ nào nó bán pin này vậy em xin cám ơn
                        chào bạn ! pin ở xe của bạn là pin lion dùng lau nên bi "chai pin" nó giống pin máy tinh rất đắt tiền .bạn có thể dùng 2 acquy 12v 7a,9a, 12a tuy theo hộp đựng pin theo xe của dể thay thế .còn không bạn làm hôp mơi như bac "loc an giang " minh thấy cũng đẹp

Comment

• Tôi muốn hỏi anh định : Cái bo mạch adao có thể điều khiển 2 đông cơ không ?

Comment

• Đúng rồi các bác ạ xe của mình 800w ,48v .Vì cs lớn nên khó tìm ,chắc phải mua loại cs nhỏ về chế thêm ,mà bác nào có đồ cũ để lại cho mình .

Comment

• Nguyên văn bởi giakem Xem bài viết
                              Tôi muốn hỏi anh định : Cái bo mạch adao có thể điều khiển 2 đông cơ không ?
                              Loại DAAO cho xe đạp chỉ cho ra công suất tối đa là 350W thôi bác ạ
                              Trần Quang Định
                              0932299590

Comment

Đúng rồi các bác ạ xe của mình 800w ,48v .Vì cs lớn nên khó tìm ,chắc phải mua loại cs nhỏ về chế thêm ,mà bác nào có đồ cũ để lại cho mình .
                                Để sang tuần tôi sẽ tìm cho bác
                                Trần Quang Định
                                0932299590

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X