Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi hunglv.kc Xem bài viết
    Các bác đã làm và rành về xe đạp điện cho em hỏi động cơ 24v và động cơ 36v khác nhau điểm gì ạ.
    Theo em nghĩ em 36v 380w chạy nhanh hơn và chịu tải tốt hơn có đúng ko ạ
    có mấy bác tư vấn em là nâng cấp xe 24v lên 36 vẫn giữ nguyên motor chỉ thay đổi chút ít trong mạch điều khiển. nếu làm như vậy có ảnh hưởng gì đến moto ko.Loại motor gắn bánh trước mà bác lộc bán đó loại 24v.
    và tuổi thọ của bình 7,5a là được bao nhiêu lần xạc thì hỏng ạ
    Cảm ơn các bác đã xem tin
    ẹc giữa 2 con số 24 và 36 là đã khác nhau rồi. Cái mà bạn nghĩ là sai bét động cơ đang chạy điện 24V mà chuyển sang chạy điện 36V thì chắc là die, để chạy đc lâu hơn thì bạn tăng dung lượng Ah của bình, để chạy khỏe hơn thì tăng công suất động cơ, còn để nhanh hơn thì chuyển qua xe máy, xe đạp chỉ chạy tối đa khoảng 30km thôi.
    (^_^) hoangnv.3i@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi hoang_3i Xem bài viết
      ẹc giữa 2 con số 24 và 36 là đã khác nhau rồi. Cái mà bạn nghĩ là sai bét động cơ đang chạy điện 24V mà chuyển sang chạy điện 36V thì chắc là die, để chạy đc lâu hơn thì bạn tăng dung lượng Ah của bình, để chạy khỏe hơn thì tăng công suất động cơ, còn để nhanh hơn thì chuyển qua xe máy, xe đạp chỉ chạy tối đa khoảng 30km thôi.
      cảm ơn bác đã trả lời em cũng nghĩ như bác nhưng mấy người bán bảo có thể nâng cấp từ 24v lên 36v mà.em thấy hơi lạ lên mới hỏi các bác

Comment

• mấy anh cho e hỏi bộ sạc xe đạp điện 24v-10A làm ắc quy mau hỏng không ? có bác nào có bộ sạc nạp với dòng thấp để ắc quy bền hơn không ?

Comment

cảm ơn bác đã trả lời em cũng nghĩ như bác nhưng mấy người bán bảo có thể nâng cấp từ 24v lên 36v mà.em thấy hơi lạ lên mới hỏi các bác
          Mấy ông đó chỉ muốn bán đc hàng, ví dụ mua đem về làm mà cháy thì mấy ông lại đổ lỗi do bạn làm sai, kiểu gì họ cũng nói đc. Tốt nhất là cái gì lắm chắc biết rõ thì hãy làm.

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
            motor sanyo 24v có thể chạy được với áp 36v
            Thế mà em hỏi có chạy được ko thì mấy bác kêu ko được.Nếu như vậy đi mua bộ 36v các bác đưa cho moto 24v 250wat.Mạch Và bo đều của 36v vẫn chạy được thì biết làm thế nào đây

Comment

Thế mà em hỏi có chạy được ko thì mấy bác kêu ko được.Nếu như vậy đi mua bộ 36v các bác đưa cho moto 24v 250wat.Mạch Và bo đều của 36v vẫn chạy được thì biết làm thế nào đây

Chạy được ngon lành nhé, khỏe nữa là đằng khác. Cái j cũng phải thử qua thì mới biết được, bạn chưa thử qua, chỉ tham khảo ý kiến của một vài cá nhân <chắc cũng chưa thử>.
              Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• Nguyên văn bởi cddt061 Xem bài viết
                Chạy được ngon lành nhé, khỏe nữa là đằng khác. Cái j cũng phải thử qua thì mới biết được, bạn chưa thử qua, chỉ tham khảo ý kiến của một vài cá nhân <chắc cũng chưa thử>.
                Chạy thì dc. Mấy ông buôn hàng cáy ngày xưa toàn thử quạt 110v bằng điện 220v và dĩ nhiên là khoẻ nhưng mình nghĩ là chóng die, và ”cũng chưa thử"

Comment

Các bác đã làm và rành về xe đạp điện cho em hỏi động cơ 24v và động cơ 36v khác nhau điểm gì ạ.
                  Theo em nghĩ em 36v 380w chạy nhanh hơn và chịu tải tốt hơn có đúng ko ạ
                  có mấy bác tư vấn em là nâng cấp xe 24v lên 36 vẫn giữ nguyên motor chỉ thay đổi chút ít trong mạch điều khiển. nếu làm như vậy có ảnh hưởng gì đến moto ko.Loại motor gắn bánh trước mà bác lộc bán đó loại 24v.
                  và tuổi thọ của bình 7,5a là được bao nhiêu lần xạc thì hỏng ạ
                  Cảm ơn các bác đã xem tin
                  Nêu motor Sanyo 24V nhưng thay bằng mạch điều khiển 36V và nguồn đủ 36V thì chạy hoàn toàn bình thường. Bạn muốn làm gì thì cũng phải thử sẽ biết. Ai bán hàng cho bạn bảo chạy được thì người ta sẽ bảo hành cho bạn. Mua hàng gì cũng có bảo hành nhé. Không ai lại mang sản phẩm của mình ra mà cho người khác thử khi mình chưa thử. Đừng nghe những người chưa sử dụng nói điều gì. Không gì bằng thực tế cả. Vì những người chưa thử người ta có khi còn không biết bên trong motor sử dụng dây bằng gì để quấn? bao nhiêu vòng? tiết diện. Tôi chắc chắn là chạy được thì tôi mới nói. Còn tin hay không thì tùy bạn. nó chênh nhai có 12V nên không có gì là ko tốt như 110V chạy 220V cả. Đến bay giờ tôi cũng chưa thấy ai phản hồi gì cả. Nếu mà nhanh hỏng thì khác nào lừa đảo. Nếu vậy thì tôi cũng không còn ngồi đây để nói chuyện với bạn đâu
                  Chúc bạn có sản phẩm như ý
                  Trần Quang Định
                  0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi khatvonglt Xem bài viết
                    mấy anh cho e hỏi bộ sạc xe đạp điện 24v-10A làm ắc quy mau hỏng không ? có bác nào có bộ sạc nạp với dòng thấp để ắc quy bền hơn không ?
                    Bộ sạc của bạn trên sạc ghi là bao nhiêu A? Nếu xe của bạn có ắc quy có điện dung là 10Ah thì dùng sạc có dòng 1A là chuẩn nhất. Nhưng loại đó có chăng tìm ở những xe trợ lực của Nhật ngày xưa với bộ pin có dung lượng khoảng 5Ah. Chứ sạc trên thì trường hầu như có dòng từ 1,2A đến 2A.
                    Chúc bạn vui
                    Trần Quang Định
                    0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi quangvinh06 Xem bài viết
                      Chạy thì dc. Mấy ông buôn hàng cáy ngày xưa toàn thử quạt 110v bằng điện 220v và dĩ nhiên là khoẻ nhưng mình nghĩ là chóng die, và ”cũng chưa thử"
                      Vậy bác thử đi rồi nói cho mọi người nhé. Chứ tôi đang có 1 con xe chạy như vậy mà hàng năm nay cũng chưa bị sao cả. Bữa nào bác rỗi rãi ngồi tháo motor ra rồi xem cuộn dây nó quấn thì bác sẽ biết vì sao nó chạy được hoàn toàn bình thường nhé. Chứ tôi cũng làm gì có thừa thời gian lên đây chém gió đâu.
                      Chúc bác vui
                      Trần Quang Định
                      0932299590

Comment

• về chuyện động cơ 24v chạy 36v thì có người rất uy tín trên dđ này nói với tôi : thấy đ cơ xe 24v và 36 v giống hệt nhau nên đã chạy thử và đã thành công. hiện nay tôi cũng làm vậy, chạy tốt nhưng bo điều khiển nóng lắm. ai ở SG liên lạc với tôi cho xem xe đang chạy 36v của tôi.(3pha)

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                          Nêu motor Sanyo 24V nhưng thay bằng mạch điều khiển 36V và nguồn đủ 36V thì chạy hoàn toàn bình thường. Bạn muốn làm gì thì cũng phải thử sẽ biết. Ai bán hàng cho bạn bảo chạy được thì người ta sẽ bảo hành cho bạn. Mua hàng gì cũng có bảo hành nhé. Không ai lại mang sản phẩm của mình ra mà cho người khác thử khi mình chưa thử. Đừng nghe những người chưa sử dụng nói điều gì. Không gì bằng thực tế cả. Vì những người chưa thử người ta có khi còn không biết bên trong motor sử dụng dây bằng gì để quấn? bao nhiêu vòng? tiết diện. Tôi chắc chắn là chạy được thì tôi mới nói. Còn tin hay không thì tùy bạn. nó chênh nhai có 12V nên không có gì là ko tốt như 110V chạy 220V cả. Đến bay giờ tôi cũng chưa thấy ai phản hồi gì cả. Nếu mà nhanh hỏng thì khác nào lừa đảo. Nếu vậy thì tôi cũng không còn ngồi đây để nói chuyện với bạn đâu
                          Chúc bạn có sản phẩm như ý
                          thật sự cảm ơn bác đã tư vấn.thật sự là mình chưa thử vì mình mới tham khảo ý kiến thui.chưa có quyết định

Comment

• trước đây mình có 1 cái quạt điện tháo trong nguồn máy tính ra để dùng trên đó ghi 12V DC có nghĩa là dùng 12V. Mình cắm vào điện 12V chạy mãi chả sao cả, nhưng 1 hôm mình cắm nhầm vào điện 24V thấy chạy bình thường lên cứ để cho chạy đc 1 tiếng sau thấy nó lăn ra chết bây giờ mới biết nó không bình thường.

nếu nhà sản xuất ghi là động cơ 24V chạy được cả 36V thì bạn hãy lên dùng còn nếu chỉ ghi cố định là dùng 24V thì bạn không lên dùng , nếu dùng với 36V bạn sẽ biết nó bình thường rồi không bình thường.

PS: Mình cũng thấy lạ là 1 số người việt nam mình bảo 1 đằng làm 1 nẻo quả không sai. (^^)

Comment

• có ai dùng acquy này rùi cho em ý kiến xem dùng có tốt ko.
                              em thấy nó rẻ hơn các loại kia
                              ẮC QUY PHOENIX 6V-12AH (TS6120)

Comment

có ai dùng acquy này rùi cho em ý kiến xem dùng có tốt ko.
                                em thấy nó rẻ hơn các loại kia
                                ẮC QUY PHOENIX 6V-12AH (TS6120)
                                rẻ mà hoá đắt accu 6v 4 bình mới chạy nổi đc 24v chưa kể thể tích của chúng to quá

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X