Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi Lam-dt Xem bài viết
    3842 là sao, đằng kia có là thợ đâu mà dám tháo máy ngó....cách nào bên ngoài thì bày cho người ta, mua cái may-so về chập lại làm trở sun hạn dòng ...chẳng hạn.
    E ko phải thợ, nhưng e yêu khoa học cái gì cũng tháo, nếu biết vấn đề ở đâu làm ngay con đó, tháo linh kiện thay cũng dc, nhưng mò ra lỗi để sữa thì e ko làm dc, có giải pháp an toàn gắn thêm bên ngoài thì hay quá, mà may-so là gì anh ? mua ở nhật tảo chắc có nhỉ ? nếu vấn đề nằm ở bộ hàng 24v12ah của bọn tàu này thì, e tính tìm mua máy sạc acquy có thể sạc 24v và điều chỉnh dc dòng sạc, rồi gắn chấu sạc của sạc XDD vào để sạc cái này ổn không nhỉ ?

Comment

• Xin ý kiến để làm cào cào điện

Có bác nào lấy động cơ 36v 380w để lắp vào khung và bánh xe máY nặng tầm 80kg chưa.
      Tình hình là em có cái xe simson để ko.Nay mún dùng em nó làm chiếc cào cào chạy điện.Ko biết nó có bị ảnh hưởng đến tốc độ ko vì bánh xe to và khung nặng nữa.
      Các bác cho em xin chút ý kiến.

Comment

• Các bác ơi làm ơn cho em hỏi 1 chút :
        - Nếu sử dụng motor 24v + 2 bình acquy 12v 7.5A thì tốc độ sẽ đi được là bao nhiêu và quãng đường thế nào ?
        - Nâng cấp motor 24v lên 36v + 3 bình acquy 12v 7.5A thì tốc độ sẽ đi được là bao nhiêu và quãng đường thế nào ?
        - Và motor bánh sau có líp có thể nâng cấp lên 36v được ko ạ ?
        Mong mọi người chỉ giúp ạ ^^! thanks mọi người nhìu nhìu

Comment

• Nguyên văn bởi thienthanbs Xem bài viết
          Các bác ơi làm ơn cho em hỏi 1 chút :
          - Nếu sử dụng motor 24v + 2 bình acquy 12v 7.5A thì tốc độ sẽ đi được là bao nhiêu và quãng đường thế nào ?
          - Nâng cấp motor 24v lên 36v + 3 bình acquy 12v 7.5A thì tốc độ sẽ đi được là bao nhiêu và quãng đường thế nào ?
          tốc độ thì còn phụ thuộc vào cỡ vành của bạn nữa quãng đường thì khoảng 20-25km

Comment

• Nguyên văn bởi thienthanbs Xem bài viết
            Các bác ơi làm ơn cho em hỏi 1 chút :
            Bạn chụp hình cái motor sau xem sao
            Trần Quang Định
            0932299590

Comment

• motor đùm bánh sau cũng là 24v đó bác

Comment

• chào các bác! em mới gia nhập Threads mình. em có một vài câu hỏi ạ.
                chế xe đạp thì mình cần 1 cái đùm cho khỏe vậy cái đùm 500W/48V là B.Nhiu tiền vậy các bác?
                ĐK motor + tay ga là BN. còn accu chắc khoảng 400-500K (1em).
                em có mạch phục hồi accu nên cũng không sợ accu hư sớm
                kô có gì là hoàn hảo!!! chỉ có hảo hảo là có mỗi ngày.
                thời sinh viên.....................

Comment

• Nguyên văn bởi nhoc_dien Xem bài viết
                  chào các bác! em mới gia nhập Threads mình. em có một vài câu hỏi ạ.
                  chế xe đạp thì mình cần 1 cái đùm cho khỏe vậy cái đùm 500W/48V là B.Nhiu tiền vậy các bác?
                  đấnh dấu cái,khi nào ắc quy của em yếu em đến nhờ bác phục hồi nha.

Comment

• đây là động cơ 3 pha 24 v 250w .bạn mua bo tau gang vao chạy ok.gia cua em nó 200k chưa có tay ga

Comment

• Nguyên văn bởi nghientoan Xem bài viết
                      đấnh dấu cái,khi nào ắc quy của em yếu em đến nhờ bác phục hồi nha.
                      -Lấy biến áp 220v-ra 25--30V khoảng 10--15A có nhiều đầu ra thì tốt, Dùng 1 diod chịu dòng 10A nắn và nạp acquy sao cho dòng nạp vào ác quy đo được 6--8A (biến áp ra nhiều đầu để chọn dòng cho phù hợp). Mạch này nạp bán kỳ thôi nhé còn bán kỳ kia ac quy ko nạp mà cho phóng điện ra 1 điện trở khoảng 15 OM-10W. Bạn lấy trở này đấu vào acquy
                      thì acquy sẽ phóng dòng gần 1A qua nó. Như vậy ta có mạch nạp vào 1 phần bán kỳ còn lại là acquy phóng dòng qua trở. Trước khi nạp desunfat bạn xả acquy về 11V,Trong quá trình nạp vì mạch ko có phần tự động nên phải theo dõi và ngưng nạp khi acquy đạt 14.5V. Bây giờ lại cho acquy xả điện, Nạp lại như thế 2-3 lần dung lượng acquy sẽ tăng lên và sử dụng tiếp
                      cái này nếu bác ở xa nó cũng có tác dụng!
                      kô có gì là hoàn hảo!!! chỉ có hảo hảo là có mỗi ngày.
                      thời sinh viên.....................

Comment

• Mình có ý tưởng này và đang dùng thấy ok.chia sẽ anh em
                        anh em nào có bộ sạc 12v mà xe thì dùng 24v or 36v ,,,.Thì dùng relay kiến chuyển đổi NO và NC .1 bên đấu song song = 12v (nguồn relay 12v đấu chung) . một bên đấu nối tiếp 24,36..v tùy theo số acquy.chân giữa relay đấu acquy.
                        nguồn sạc 12v dể kiếm .đi đau sạc điều được.buồn buồn lay sac laptop chơi luôn nhớ 13v nha.không lớn quá sờ vào binh bỏng tay

Comment

• ok có ý tưởng thì bắt tay vào làm .trước tiên bạn khó có thể để nguyên con xe vì khung xe cực nặng .mình góp ý với bạn.
                          dùng hai bánh xe .phụt tay lái. gắp sau. thắng trước và sau
                          khung thì mình làm mới để giảm trọng lượng và bố trí acquy cho phù hợp .mình dang làm con harley điện .đang quá trình chạy thử ok. để khi nao minh pot hinh lên bạn tham khảo.minh dùng bánh charly tay lái 67 phụt trước gắp sau charly

Comment

• Nguyên văn bởi anhquang_001 Xem bài viết
                            Em ở q8, làm q9. Hic, 2 quận kế nhau mà đi tới 25 km, cả về nữa là 50km. Động cơ 36v 380w có đạt được tầm 40 km/h k ạ? Em thì chỉ đi 1 mình thui, k đèo thêm ai hết, nếu bình thì chắc cũng phải 20AH. À, mà dc 36v 380w có thể gắn đùm sau với cả líp k a?
                            bạn nên lăp hai tổ bình 1 đi 1ve cho chắc ăn.

Comment

• Nguyên văn bởi nhoc_dien Xem bài viết
                              chào các bác! em mới gia nhập Threads mình. em có một vài câu hỏi ạ.
                              đùm 500w 48v chỉ có hàng tàu hang sài rồi 400k dk+tay ga 350k acquy ban noi đúng giá rùi.thi công thỉ vô thời hạn hihi. vi gắng vào mở ra là chuện bình thường
                              chúc bạn thanh công. làm xong pot lên xem nha

Comment

• Nguyên văn bởi hiepdiy Xem bài viết
                                đùm 500w 48v chỉ có hàng tàu hang sài rồi 400k dk+tay ga 350k acquy ban noi đúng giá rùi.thi công thỉ vô thời hạn hihi. vi gắng vào mở ra là chuện bình thường
                                chúc bạn thanh công. làm xong pot lên xem nha
                                động cơ 500w/48v bạn mua ở đâu mà có giá là 400k
                                Mua,bán-sửa chữa XE ĐẠP ĐIỆN
                                bán buôn-bán lẻ phụ tùng XDD

ĐT:0947012323

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X