Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác cho em hỏi cái? em kiếm được cái motor 48v 1000w nếu chạy 4 bình 20 ah thì em nó có chạy được ko hay được 1 tẹo là hết bình? em thấy người ta lắp xe 3 bánh đều chạy bình 100-150ah thui lên chưa giám mua

Comment

• Nguyên văn bởi hunglv.kc Xem bài viết
      các bác cho em hỏi cái? em kiếm được cái motor 48v 1000w nếu chạy 4 bình 20 ah thì em nó có chạy được ko hay được 1 tẹo là hết bình? em thấy người ta lắp xe 3 bánh đều chạy bình 100-150ah thui lên chưa giám mua
      tùy bác ak, chạy đc tầm 1h- 1h30''

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
        Nối 2 cái líp vào thế có phải hàn nối cái ren của moay ơ ra không ạ ? Chứ mình thấy lắp 1 cái líp đã hết ren rồi còn đâu để xoáy thêm cái nữa . Hix .
        Nhông sau của bác bao nhiêu răng vậy ? Lắp vào xe mini là vừa ạ ?
        À lắp động cơ bên này có phải đấu ngược dây động cơ ko ? Tức là dây đỏ lại nối vào cực âm của board điểu khiển ý ?
        Nhìn xe bác làm đẹp quá !
        Bác thử kéo hết ga đường bình thường xem tốc độ được bao nhiêu ?
        bác để ý xe đạp nào thì chỗ cái líp họ chỉ vặn vào có 1 nữa là hết,líp còn thừa 1 nữa ren, giờ ta lấy 1 cái ống ren xoáy vào chỗ ren thừa của líp cũ, rồi lấy líp thứ 2 xoáy tiếp vào cái ống ren đó , cái líp 2 nó tự bám chắc vào chả cần hàn hiếc gì cả.
        động cơ thì mình cứ lắp bừa vào, nếu thấy quay ngược thì đấu dây ngược lại
        01628337724

Comment

• Nguyên văn bởi đinhnam243 Xem bài viết
          bác để ý xe đạp nào thì chỗ cái líp họ chỉ vặn vào có 1 nữa là hết,líp còn thừa 1 nữa ren, giờ ta lấy 1 cái ống ren xoáy vào chỗ ren thừa của líp cũ, rồi lấy líp thứ 2 xoáy tiếp vào cái ống ren đó , cái líp 2 nó tự bám chắc vào chả cần hàn hiếc gì cả. [ATTACH=CONFIG]71531[/ATTACH]
          xe bác chạy đc tối đa bao nhiêu km/h. lúc bắt đầu đi và tăng tốc có khỏe không bác

Comment

• Nguyên văn bởi quangminh2k6 Xem bài viết
            tùy bác ak, chạy đc tầm 1h- 1h30''
            kể ra cũng ít nhỉ.1h-1h30 cũng chẳng giải quyết được gì mà bình 150ah chỉ làm được 3 bánh chứ xe máy ko hợp :d

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtungtu Xem bài viết
              [ATTACH=CONFIG]71451[/ATTACH]Các bác cho em hỏi moter như trong hình chạy = chổi than hay 3 pha 1 chiều vậy và muốn mua thì ở đâu bán,giá cả thế nào ạ
              Đây là động cơ xoay chiều 3 pha. Nhưng trong từng chu kỳ quay người ta vẫn đo được dòng điện 1 chiều chạy trong cuộn dây nên có thể gọi là động cơ 1 chiều 3 pha
              Trần Quang Định
              0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi song_hong
                Ma cai day hall 5 soi de lam j ay nhj? bac nao biet k nhi...
                Động cơ xoay chiều 3 pha cần phải có cảm biến Hall để xác định vị trí cuộn dây để cấp điện cho đúng. trong đó có 3 cảm biến Hall với 5 đầu dây bao gồm 3 đầu dây nguồn ra của cảm biến và 2 dây nguồn vào nuôi cảm biến
                Trần Quang Định
                0932299590

Comment

xe đạp điện em chế tạo đây ,tuy mới hoàn thiện 95 % . xe em hôm nay chạy thử thấy lúc mà động cơ tải nặng là nó bị giật, quay ,ngừng liên tục. các bác cho em hỏi nó bị lỗi gì ạ, mặc dù tối qua chạy không bị vấn đề đó
                  [ATTACH=CONFIG]71484[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]71485[/ATTACH]
                  có 1 vấn đề nữa là bác có thể kiểm tra nguồn từ ắc quy của bạn
                  Trần Quang Định
                  0932299590

Comment

các bác cho em hỏi cái? em kiếm được cái motor 48v 1000w nếu chạy 4 bình 20 ah thì em nó có chạy được ko hay được 1 tẹo là hết bình? em thấy người ta lắp xe 3 bánh đều chạy bình 100-150ah thui lên chưa giám mua
                    động cơ 48V-1000W mà chạy với ắc quy 20Ah thì chạy chưa được 1h thì hết điện. Đấy là theo công thức tính toán chứ thực tế còn tệ hơn nữa
                    Trần Quang Định
                    0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                      động cơ 48V-1000W mà chạy với ắc quy 20Ah thì chạy chưa được 1h thì hết điện. Đấy là theo công thức tính toán chứ thực tế còn tệ hơn nữa
                      vâng cảm ơn các bác đã tư vấn.
                      Em muốn làm 1 cái xe máy điện chạy vành và nhông xích của honda thì chạy motor nào phù hợp với bình 20ah cho nó nhỏ gọn

Comment

Em muốn làm 1 cái xe máy điện chạy vành và nhông xích của honda thì chạy motor nào phù hợp với bình 20ah cho nó nhỏ gọn
                        quan trọng là bác kiếm đâu ra cái 48v-1000w đấy, mà lấy loại truyền động xích chứ đừng xài đùm

Comment

Theo tôi bác dùng loại 500W hoặc 800W là ổn rồi. Những xe máy điện trên thị trường bình thường dùng bình 12Ah - 14Ah - 20Ah thôi. Quãng đường đi được của bác sẽ tỉ lệ với vận tốc và thời gian
                          Trần Quang Định
                          0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi progamerxh Xem bài viết
                            quan trọng là bác kiếm đâu ra cái 48v-1000w đấy, mà lấy loại truyền động xích chứ đừng xài đùm
                            Nếu làm xe máy điện thì tôi vẫn nghiêng về động cơ đùm và ưu tiên động cơ không chổi than
                            Trần Quang Định
                            0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                              Nếu làm xe máy điện thì tôi vẫn nghiêng về động cơ đùm và ưu tiên động cơ không chổi than
                              em thấy nếu làm xe máy điện thì nên dùng động cơ chạy bằng bánh răng. đem về chế lại cho nó chạy bằng dây cu roa sẽ ổn hơn.
                              vừa nhẹ vừa êm.

Comment

bác để ý xe đạp nào thì chỗ cái líp họ chỉ vặn vào có 1 nữa là hết,líp còn thừa 1 nữa ren, giờ ta lấy 1 cái ống ren xoáy vào chỗ ren thừa của líp cũ, rồi lấy líp thứ 2 xoáy tiếp vào cái ống ren đó , cái líp 2 nó tự bám chắc vào chả cần hàn hiếc gì cả. [ATTACH=CONFIG]71531[/ATTACH]
                                Cảm ơn bác , thế giữa 2 cái líp có phải để cái long đen cho tách nhau ra ko ? hay cứ thế xoáy vào ạ ?
                                Nhông sau của bác bao nhiêu răng vậy ? đi có được nhanh ko ?
                                À ở chợ trời đấy có động cơ 24v 350w ko nhỉ ? mình nghĩ 250w hơi yếu , ko đi dc nhanh !

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X