Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
    Mình làm cái xe cào cào động cơ sanyo mất hơn tháng Cũng đi dc hơn nửa năm rồi .
    Bây giờ muốn làm 1 cái đi nhanh hơn cho tiện !
    bác up hình được không, có yahoo hay facebook trao đổi vs :P em là học sinh nhưng đang khoái mấy cái này

Comment

• Hình trên mạng có nhiều mà
      Mình cũng đang tìm hiểu thêm thôi , chưa bắt tay vào làm cái mới tại bận đi làm chỉ chủ nhật mới rỗi . Hix , trên này nhiều cao nhân lắm
      Y!M của mình : vjet_cuong@yahoo.com , chỉ online dc vào buổi tối thôi

Comment

• cho em hỏi cái xe mini nhật bánh của nó là 24 hay 20 vậy? thấy bánh nó to lắm mà bác lộc bảo là bánh 20 thôi

Comment

• Nguyên văn bởi quangminh2k6 Xem bài viết
          cho em hỏi cái xe mini nhật bánh của nó là 24 hay 20 vậy? thấy bánh nó to lắm mà bác lộc bảo là bánh 20 thôi
          Mini Nhật chuẩn bánh 24", có loại nhỏ hơn cho trẻ nhỏ hoặc người thấp lùn là 22"
          Còn 20" thì nhỏ như bánh X-game vậy. Bạn có thể xem thông số ở trên lốp xe
          Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• Cho mình hỏi cái điều khiên động cơ chổi than 24v giờ mình xài cho 36v có dc k vậy các bạn

Comment

• các bác cho em hỏi ngu tí, cái bình acquy khô mình đặt nghiêng dọc thế nào cũng được, hay là cứ phải bắt buộc đặt thẳng như bình acquy nước nhỉ
              01628337724

Comment

• Tình hình là "em yêu khoa học" đã mua dc full bộ motor Sanyo đùm trước + xác 1 con xe đạp điện nhưng gặp 1 vấn đề nan giải: k tìm dc căm (đũa) để lắp cái đùm và bánh 22" 1.75 . hu hu, có ai gặp cảnh này k júp e với???? hình như căm để lắp cho bánh 20" thì có nhiều.
                Thợ với chả thuyền, mình k rành, gặp thợ cũng lúa luôn hay sao mà tìm k ra căm

Comment

• Nguyên văn bởi phamhung459 Xem bài viết
                  Cho mình hỏi cái điều khiên động cơ chổi than 24v giờ mình xài cho 36v có dc k vậy các bạn
                  Ko dc đâu bạn , cháy điều khiển đấy !
                  Nguyên văn bởi đinhnam243 Xem bài viết
                  các bác cho em hỏi ngu tí, cái bình acquy khô mình đặt nghiêng dọc thế nào cũng được, hay là cứ phải bắt buộc đặt thẳng như bình acquy nước nhỉ
                  [ATTACH=CONFIG]71675[/ATTACH]
                  Đặt chiều nào cũng được , đừng úp nó xuống là ok .
                  Xdd người ta đặt nằm hết đấy .

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
                    Ko dc đâu bạn , cháy điều khiển đấy !

Đặt chiều nào cũng được , đừng úp nó xuống là ok .
                    Xdd người ta đặt nằm hết đấy .
                    Cám ơn bạn, cho mình hỏi cái nữa bây gio điều khiển chổi than 36v giá bao nhiêu vậy bạn.

Comment

• Mình cũng ko biết giá nữa , bạn hỏi bạn namdc có bán kìa
                      Chủ nhật tuần này mình mới đi mua dc , hio vọng sắm dc cả bộ về lắp dần

Comment

• Nguyên văn bởi namdc Xem bài viết
                        món này e đang hết bác nhé, bác biết điện tử thì làm mạch như bác Lộc đưa lên rất ok đấy.
                        Bác có điều khiển loại chổi than 36v không, bác cho e giá e nó với

Comment

• Nguyên văn bởi song_hong
                          [ATTACH=CONFIG]71340[/ATTACH]
                          có ai biết làm cái nắp hộp này không nhỉ? đẹp quá!!! bài hướng dẫn của bác Locto lại ko xem đc ảnh hic....
                          bài hướng dẫn của bác lộc cách làm cái hộp này ở trang bao nhiêu vậy bạn

Comment

• Các bác cho em hỏi chút , vì em ko biết gì về điện tử nên có nhiều vấn đề em chưa hiểu lắm . Động cơ 24v450W và 36v350W thì cái nào mạnh hơn . Em đang tính lắp 1 cái xe máy chạy điện nên đang đắn đo cái vụ động cơ . Với lại cách tính bước răng của líp và nhông , em tìm trên mạng mà vẫn chưa hiểu tính bước răng phải tính như thế nào . Em cảm ơn rất nhiều

Comment

• Cái 450w rõ ràng mạnh hơn rồi , với điều kiện bạn phải cấp đủ dòng cho nó .

Comment

• Nguyên văn bởi ruanchangsan Xem bài viết
                                Các bác cho em hỏi chút , vì em ko biết gì về điện tử nên có nhiều vấn đề em chưa hiểu lắm . Động cơ 24v450W và 36v350W thì cái nào mạnh hơn . Em đang tính lắp 1 cái xe máy chạy điện nên đang đắn đo cái vụ động cơ . Với lại cách tính bước răng của líp và nhông , em tìm trên mạng mà vẫn chưa hiểu tính bước răng phải tính như thế nào . Em cảm ơn rất nhiều
                                xe máy chạy điêẹ thì phải dùng DC mạnh hơn là 48v- 450w, bạn có thể ra chợ trời nó bán cả bộ là 1tr8 cái DC, kèm bộ DK tay ga linh tinh ac quy là tầm hơn 3tr.
                                còn k thì bạn tìm ở đâu, con xe máy điện đời cũ, có động cơ có thể đan nan hoa ấy, bỏ bánh cũ đi, đan bánh xe máy vào, dùng đc cả bộ khung của nó luôn.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X