Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi song_hong2 Xem bài viết
    đc đó bạn!!!
    liệu max speed đc bao nhiêu hả bác

Comment

• như bác locto nói thì mua líp mới gắn vào phía bên kia của bánh xe.nhưng phía bên kia xe mình ko có rãnh để lắp líp vậy làm thế nào.mang đi tiện thì làm thế nào.nếu ko muốn tiện có cách nào khác không.có bác nào gặp trường hợp này chưa.chỉ giúp em với

Comment

• Ko có rãnh để bắt líp thì cách đơn giản nhất là bạn đi mua 1 cái moay ơ mới có rãnh cả 2 bên về lắp vào là xong .
        Cái moay ơ tầm hơn chục nghìn .

Comment

• Mình thấy ở đây các bạn chế xe phần nhiều là dùng 2 bình acquy là 24v . Nhưng 24v đi tìm bộ báo điện acquy khá khó . Như 36 hay 48v thì mua cái đèn đơn giản có cả công tắc , báo điện luôn .
          Mà đi xe ko có báo dung lượng điện của acquy thì mình khó chủ động được ! Vậy ai có sơ đồ hay có cách nào làm hoặc mua cái báo dung lượng bình 24v thì post lên cho mọi người nhé !

Comment

• nhưng xe mình là xe số(không phải loại nhiều líp) nên không muốn thay

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
              Mình thấy ở đây các bạn chế xe phần nhiều là dùng 2 bình acquy là 24v . Nhưng 24v đi tìm bộ báo điện acquy khá khó . Như 36 hay 48v thì mua cái đèn đơn giản có cả công tắc , báo điện luôn .
              Mà đi xe ko có báo dung lượng điện của acquy thì mình khó chủ động được ! Vậy ai có sơ đồ hay có cách nào làm hoặc mua cái báo dung lượng bình 24v thì post lên cho mọi người nhé !
              Bên tôi có đầu đèn 24V đó. Tích hợp đèn pha, còi, báo bình, khóa điện
              Trần Quang Định
              0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi trungkien12 Xem bài viết
                nhưng xe mình là xe số(không phải loại nhiều líp) nên không muốn thay
                Xe của bạn bộ đề nằm trong moay ơ đùng không? Bọn này thường có khoảng 3 - 4 số của Nexus - Shimano dành cho nhưng xe Touring. Vậy thì bạn lắp motor phía trước thôi
                Trần Quang Định
                0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                  Cái đó bao nhiêu tiền nhỉ bác , cái đầu đèn ý . Mình thấy cái đấy rất tiện có đèn , khóa với báo bình luôn . Nhưng tìm ở Hà Nội mãi ko thấy có 24v . Còn 36 với 48v thì nhiều mà mình ko cần .
                  Bác ở đâu vậy ?

Comment

báo cho cái giá bác ơi!
                    bác ở đâu vậy

Comment

em cũng đang cần, bác cho địa chỉ và giá cả đi bác, ah bác cho em xin cả giá của đầu đèn 36v với nhé

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
                        Mình thấy ở đây các bạn chế xe phần nhiều là dùng 2 bình acquy là 24v . Nhưng 24v đi tìm bộ báo điện acquy khá khó . Như 36 hay 48v thì mua cái đèn đơn giản có cả công tắc , báo điện luôn .
                        Click image for larger version

Name:	mạch báp lưu lượng bình 1.png
Views:	1
Size:	186.0 KB
ID:	1384497
                        cái mạch nè bạn, theo mình nghĩ thì không cần. cứ lắp 2 bình 12ah là chạy đi học đi chơ vô tư. chả ai lấy xe đạp điện ra để đi chơi xa cả, mà xe mình chế đi nhẹ như xe thuờng mà lo gì... cứ về tới nhà là cắm sạc. Bình càng bền.
                        Last edited by song_hong2; 03-09-2013, 15:27.

Comment

• có bác nào dùng động cơ đùm sau 36v, dùng 3 bình 7Ah, tải 60kg đi được bao xa nhỉ???

Comment

có bác nào dùng động cơ đùm sau 36v, dùng 3 bình 7Ah, tải 60kg đi được bao xa nhỉ???
                            15 -> 17 km là kịck

Comment

có con xe điện chạy đc 36v 350w chổi than chạy êm chỉ cần nối vô bình là chạy, đèn, còi, báo bình, tay ga công tác còn nguyên, xe đạp bình thường, vành nan hoa cùng cỡ xe mini bạn nào có nhu cầu mình để lại 1500k, mai sẽ up hình.
                              Xe bạn ở đâu để mình qua

Comment

• Nguyên văn bởi viengachdo Xem bài viết
                                Xe bạn ở đâu để mình qua
                                mình ở thái bình! nếu ở xa lấy nguyên đc, bo, tay ga, đèn có ctac đi kèm thì mình tháo rời 800k

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X