Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi ttd_gt Xem bài viết
    Anh Nam cho e hỏi cái động cơ sanyo đùm trước 24v e lấy của anh đan vành 24 thì dùng đũa dài bao nhiêu thế?
    đan chéo 6 thì đũa dài 24 cm bạn nhé

Comment

• Nguyên văn bởi namdc Xem bài viết
      chào bác, bác nâng đc áp lên thì cũng vất pin đi sớm thôi, sạc pin ko như ac quy đâu, phải có bộ nạp chuyên dụng của nó, nó còn khống chế dòng sạc hợp lý và cả nhiệt độ pin nữa. pin ji thì dùng sạc đi kèm đi bác.
      Mình hỏi là có cách nào nâng áp của cái sạc xdd lên thêm tầm 2v nữa thôi mà !
      Còn về sạc pin lithium thì cũng ko phức tạp như bạn nghĩ đâu , chỉ cần ghim dòng max , áp cố định cho nó là dc . còn cái nhiệt độ , dòng xả thì nó là cái mạch bảo vệ pin chứ liên quan j đến cái sạc đâu !
      Pin lithium cho dòng sạc lên đến 0.7C cơ mà , cái sạc xdd dc tầm 2A xi nhê gì .
      Có bác nào biết chỉnh j ở trong cục sạc xdd để tăng thêm tý áp cho nó ko nhỉ ?

Comment

• bác mổ bụng nó ra quấn thêm vài vòng dây vào thứ cấp biến áp xung

Comment

• bác mua ở đâu pin lithium vậy?mỗi cục bao nhiêu Ah vậy bác.e cũng định thay đổi dùng pin cho nhẹ bớt máy.còn cục sạc thì nếu bác biết về điện thì có thể quấn thêm 1 ,2 vòng vào bax rồi thay đổi hồi tiếp là ok mà.và còn chỉnh lại mạch cắt khi sạc đầy nữa.

Comment

• xe đẹp mời các bác chiêm ngưỡng, bác nào kết động cơ hoặc nguyên con thì inbox e

Comment

• Nguyên văn bởi daovanmau Xem bài viết
              bác mua ở đâu pin lithium vậy?mỗi cục bao nhiêu Ah vậy bác.e cũng định thay đổi dùng pin cho nhẹ bớt máy.còn cục sạc thì nếu bác biết về điện thì có thể quấn thêm 1 ,2 vòng vào bax rồi thay đổi hồi tiếp là ok mà.và còn chỉnh lại mạch cắt khi sạc đầy nữa.
              Mình mua , kiếm , xin ... ở cửa hàng máy tính bạn ạ . Có thằng em nó mở hiệu máy tính , thỉnh thoảng có pin luộc dc mình lấy lại mà . kiếm mãi mới dc 42 quả , 3.7v2600 - 3300mah các thể loại . Hihi , nếu ghép vào thì dc 24v16Ah .
              Còn băn khoăn cái vụ sạc , vì nếu chỉ sạc pin đến 4v thì mình mất đi tầm 30 - 40% dung lượng rồi . Mà chưa có cách nào nâng điện của bộ sạc xe đạp lên .

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
                Mình hỏi là có cách nào nâng áp của cái sạc xdd lên thêm tầm 2v nữa thôi mà !
                Còn về sạc pin lithium thì cũng ko phức tạp như bạn nghĩ đâu , chỉ cần ghim dòng max , áp cố định cho nó là dc . còn cái nhiệt độ , dòng xả thì nó là cái mạch bảo vệ pin chứ liên quan j đến cái sạc đâu !
                Pin lithium cho dòng sạc lên đến 0.7C cơ mà , cái sạc xdd dc tầm 2A xi nhê gì .
                Có bác nào biết chỉnh j ở trong cục sạc xdd để tăng thêm tý áp cho nó ko nhỉ ?
                Pin lithium chỉ để mức điện áp 4v thôi, 4,2v là lúc vừa sạc xong, khi cell nguội thì áp sẽ giảm. bác để 4,2v thì nhanh chai pin lắm. còn nâng điện áp sạc thì dễ thôi. bác chỉ cần thay đổi điện trở ở mạch hồi tiếp là ok.
                Trần Quang Định
                0932299590

Comment

• kác bác oi cho e hỏi chút! kái bo 3fa 24v daao có dây phanh ngắt điện k a?

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                    Pin lithium chỉ để mức điện áp 4v thôi, 4,2v là lúc vừa sạc xong, khi cell nguội thì áp sẽ giảm. bác để 4,2v thì nhanh chai pin lắm. còn nâng điện áp sạc thì dễ thôi. bác chỉ cần thay đổi điện trở ở mạch hồi tiếp là ok.
                    Cảm ơn bác , khi mình thay trở hồi tiếp thì có phải thay đổi j để nó vẫn báo đèn xanh khi đầy ko ạ ?

Comment

• Nguyên văn bởi tronghai Xem bài viết
                      kác bác oi cho e hỏi chút! kái bo 3fa 24v daao có dây phanh ngắt điện k a?
                      cái đó hầu như 99% bo nào chẳng có dây phanh ngắt điện!

Comment

• e nghĩ là chế lại bộ bánh răng nhựa trong đcơ

Comment

• Nguyên văn bởi ->TVXQ<- Xem bài viết
                          Các bác cho e hỏi làm ntn để xe đạp điện chạy nhanh hơn ạ ?
                          e nghĩ chế lại bộ bánh răng nhựa trong đcơ b ạ

Comment

• Thế các bác có bán động cơ Sanyo 36v-350w second hand không ạ?

Comment

• Các bác cho e hỏi dây tốc độ (để chạy nhanh chạy chậm) thì có phải là có bo có có bo không có đúng không ạ, và muốn tìm ra dây đó thì làm kiểu gì ạ ?

Email:
                              Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi tronghai Xem bài viết
                                kác bác oi cho e hỏi chút! kái bo 3fa 24v daao có dây phanh ngắt điện k a?
                                Bo DAAO thì dây màu nâu là dây phanh, chập nó xuống Mass là ok
                                Trần Quang Định
                                0932299590

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X