Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
    Caia này bạn dùng dũa tam giác ý , giưa 1 đường trên ren líp trước , rồi xoáy chặt líp vào , xoáy thật chặt rồi mới lấy khoan 1 đến 2 ly khoan thẳng vào cái rãnh mà mình dũa trước rồi ý . Sau đó kiếm cái vít vừa lỗ đấy xoáy vào là xong .
    Nếu ko dũa trước thì khoan nó ăn vào ren may ơ thôi chứ nó ko ăn vào ren líp đâu . Ren líp cứng hơn mà .
    Bạn làm theo hướng dẫn của bác này nhưng thay dũa bằng viên đá mài nhỏ. Líp cứng lắm, rất khó dũa.

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
      [ATTACH=CONFIG]77533[/ATTACH]

hnao ra thủ đô nhờ bác dẫn đi chợ trời đc ko nhỉ??? vỏ này đc ko nhỉ???
      đc thôi cơ mà phải chủ nhật em mới rảnh. hộp kia kik thước ntn bác?
      chiều nay tes đc hơn 30km cơ mà nóng động cơ quá :v

Comment

• Nguyên văn bởi danchoi9xx Xem bài viết
        bỏ vừa khít 2 bình globe 12ah!!! cái đầu có chỗ gắn giắc sạc chân tròn thọt vào khỏi sợ bị mưa!!!

Comment

• Nguyên văn bởi quangvinh06 Xem bài viết
          Cháu khoan một lỗ nhỏ, tạo ren vặn con bulon vào giống như động cơ ấy người ta thường đóng một cái cavert ở đầu puly

Nguyên văn bởi danchoi9xx Xem bài viết
          Test rồi hả bạn ? Tốc độ lên cao ko ? Bình 12Ah đi dc bao xa ? Mình dùng pin mà , 42 quả chạy liên tục cũng dc tầm 1h thôi , có thể do pin cũ nên cũng kém đi nhiều .
          Động cơ thấy no nóng thế thôi , đi tốt bạn ạ , Mình chạy liên tục dc hơn 1h mà chả xi nhê j .
          Bạn có thấy nó có khỏe ko ? Chạy thì chắc là tít rồi .

Comment

• anh namdc ơi em ở quảng bình a ơi. đang mua thiết bị của a đấy
            a gửi giá tổng thể cho em. vs a cứ gửi cho xe ô tô chạy qua quảng bình rồi em ra lấy cũng được chứ em ko biết chỗ giao dịch hoàng long ở đâu cả. a cố gửi nhanh cho em miễn sao sáng thứ 4 em có là đk. tiền chiều mai em chuyển vì sáng mai em đi học, chiều nay em chuyển rồi mà a gửi tk muôn quá nh đóng cửa

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
              Test rồi hả bạn ? Tốc độ lên cao ko ? Bình 12Ah đi dc bao xa ? Mình dùng pin mà , 42 quả chạy liên tục cũng dc tầm 1h thôi , có thể do pin cũ nên cũng kém đi nhiều .
              Động cơ thấy no nóng thế thôi , đi tốt bạn ạ , Mình chạy liên tục dc hơn 1h mà chả xi nhê j .
              Bạn có thấy nó có khỏe ko ? Chạy thì chắc là tít rồi .
              @@ có vẻ khỏe cái giá e làm thế kia mà lúc hết ga vẫn bị giật giật do dung, mai e gia cố thêm cho đỡ dung lắc là tít mù. xe e đo GPS cũng đc trên 30km trong quảng đường tầm 70m lên đc 30km/h.
              time chậy e chưa tes vì động cơ nóng quá e mới làm lại cái bánh cho nó trơn đỡ tải cho động cơ. vừa tháo xuống đo bình còn có 11,2v @@
              p/s: đang có 1 số bộ điều khiển 3 pha k chổi than bóc xe đạp ra, công suất 500w 24v thì phải bác nào cần thì pm

Comment

@@ có vẻ khỏe cái giá e làm thế kia mà lúc hết ga vẫn bị giật giật do dung, mai e gia cố thêm cho đỡ dung lắc là tít mù. xe e đo GPS cũng đc trên 30km trong quảng đường tầm 70m lên đc 30km/h.
                time chậy e chưa tes vì động cơ nóng quá e mới làm lại cái bánh cho nó trơn đỡ tải cho động cơ. vừa tháo xuống đo bình còn có 11,2v @@
                p/s: đang có 1 số bộ điều khiển 3 pha k chổi than bóc xe đạp ra, công suất 500w 24v thì phải bác nào cần thì pm
                Sin cai gia bo dk 500w ban oi

Comment

• Nguyên văn bởi khaidcm Xem bài viết
                  Sin cai gia bo dk 500w ban oi
                  Để mai e xem lại xem 24 hay 36 bác nhé
                  nếu cần thiết đổi được từ 36 -> 24v nên bác cứ yên tâm, giá thì bác cứ xem giá thị trường, giá của e sẽ thấp hơn giá đó cho bác yên tâm

Comment

bác xem lại đi! 24v mà tới 500w cơ à??? cái động cơ nóng là nó quá tải rồi!!! giảm tỉ lệ truyền đi, hàng của nhật có trợ lực 250w mà còn phải đạp trợ lực tốc độ có 20km/h con này con này dù có 350w thì cũng có giói hạn của nó, vì mình làm đây là làm mò chứ có tính đc lực momen cần truyền là bn đâu!!! mình có xem cái clip của bác nào trên này đăng cái đc 24v khi lên vỉa hè ko có đà còn ko lên đc...

Comment

• bác đinhdt gặp trường hợp này chưa??? em có con động cơ chạy khiển cũ mua về chạy thì ok, mua khiển mới về thì lắp ko chạy, nghi khiển lỗi đổi con khác vẫn thế, đo nguồn cấp cho hall vẫn có, cấp cho tay ga vẫn có, tay ga ko hỏng, cắm nguồn vào đc nghe tách nhỏ 1 cái nhưng kéo ga đc không chạy, nối tắt ga cũng k chạy dây công tắc đã nối!!! khiển cũ và mới giống nhau y chang chỉ khác nhau mấy dây chức năng nhỏ...thanks bác!!!

Comment

nếu cần thiết đổi được từ 36 -> 24v nên bác cứ yên tâm, giá thì bác cứ xem giá thị trường, giá của e sẽ thấp hơn giá đó cho bác yên tâm
                        theo em biết thì thường công suất lớn ng ta phải làm điện áp cao để giảm dòng điện. 24V thì công suất khó có thể cao vậy

Comment

bác đinhdt gặp trường hợp này chưa??? em có con động cơ chạy khiển cũ mua về chạy thì ok, mua khiển mới về thì lắp ko chạy, nghi khiển lỗi đổi con khác vẫn thế, đo nguồn cấp cho hall vẫn có, cấp cho tay ga vẫn có, tay ga ko hỏng, cắm nguồn vào đc nghe tách nhỏ 1 cái nhưng kéo ga đc không chạy, nối tắt ga cũng k chạy dây công tắc đã nối!!! khiển cũ và mới giống nhau y chang chỉ khác nhau mấy dây chức năng nhỏ...thanks bác!!!
                          bác kiểm tra lại thứ tự các dây xem đã đúng chưa? ví dụ như dây ga và dây cho cảm biến cũng khác nhau. thế rồi còn dây pha nữa, nhiều khi nó không chùng màu giữa motor và hộp điều khiển. Và có 1 lần tôi làm cái xe máy điện tôi gặp đó là cái tay ga, cái tay ga cũ thì hoạt động bình thường nhưng thử tay ga mới thì ko chạy. Mặc dù tay ga mới ko vấn đề gì, nhưng thay vào lại ko chạy, phải tay ga cũ của nó mới chạy. Vấn đề ở đây là con cảm biến trong tay ga, có những thế hệ lại khác nhau nên ko sử dụng lẫn cho nhau được (số ít). Việc chập dây tay ga ko phải hộp điều khiển nào cũng hoạt động được
                          Trần Quang Định
                          0932299590

Comment

Tôi gặp thì thường 500w sẽ là loại 48V đấy, loại của xe máy điện. Bác thử xem kỹ lại xem sao
                            Trần Quang Định
                            0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                              bác kiểm tra lại thứ tự các dây xem đã đúng chưa? ví dụ như dây ga và dây cho cảm biến cũng khác nhau. thế rồi còn dây pha nữa, nhiều khi nó không chùng màu giữa motor và hộp điều khiển. Và có 1 lần tôi làm cái xe máy điện tôi gặp đó là cái tay ga, cái tay ga cũ thì hoạt động bình thường nhưng thử tay ga mới thì ko chạy. Mặc dù tay ga mới ko vấn đề gì, nhưng thay vào lại ko chạy, phải tay ga cũ của nó mới chạy. Vấn đề ở đây là con cảm biến trong tay ga, có những thế hệ lại khác nhau nên ko sử dụng lẫn cho nhau được (số ít). Việc chập dây tay ga ko phải hộp điều khiển nào cũng hoạt động được
                              thanks bác nha!!! khiển thì loại này loại mới em mới mua, đa năng 36v/48v. dây đc thì nối rồi nếu sai thì thường nó giật 1 cái nhưng đằng nay ko có hiện tượng gì, dây công tắc thì em nối đúng rồi viì khi chưa nối nguồn ko cấp dây tay ga, dây hall ko có nugồn, ngoài ra chả có dây gì, !!!

Comment

pin thì dùng hỏng xe may ra hỏng pin!!! pin to thì dùng của hkbike, bin nhỏ thì dùng pin honda. pin chế lởm khởm tốn tiền mà xấu,nhanh hỏng,
                                Vậy tổng chi phí sẽ tầm trên 10tr một chút bác nhỉ. Tính cả con xe sẽ ra ~20, cũng tương đương hybrid chính hãng, được cái theo đúng ý mình ^^

Bác biết ở Hà Nội có hàng nào hoặc cao nhân nào chế uy tín giới thiệu em với ạ.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X