Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
    tôi sửa rất nhiều mà chưa bao giờ gặp lai. có thể do ăn may
    em tay mơ mà bác! hê chắc lại học thêm kn từ bác rồi!!! em có cái sạc hàn quốc jin mạch nó hầm hố lắm mà nổ cái ic j ấy hnao về rảnh hỏi bác xem sao?
    Last edited by s0ng_h0ng; 26-11-2013, 21:47.

Comment

• Bạn namdc và các bạn xem giúp mình với, cái vành xe của mình ở nhà không biết là loại nào trong 2 loại mình khoanh tròn dưới đây. Các bạn biết ở Việt Nam hay dùng chuẩn nào không ?
      Click image for larger version

Name:	Capture.jpg
Views:	1
Size:	45.0 KB
ID:	1388947.
      Đây là xe của mình : Click image for larger version

Name:	Capture.PNG
Views:	1
Size:	197.5 KB
ID:	1388957
      Last edited by youxonem; 27-11-2013, 12:54.

Comment

• 26*1 3/8 bác a
        Last edited by ttd_gt; 27-11-2013, 15:00.

Comment

• Nguyên văn bởi youxonem Xem bài viết
          Bạn namdc và các bạn xem giúp mình với, cái vành xe của mình ở nhà không biết là loại nào trong 2 loại mình khoanh tròn dưới đây. Các bạn biết ở Việt Nam hay dùng chuẩn nào không ?
          [ATTACH=CONFIG]78954[/ATTACH].
          Đây là xe của mình : [ATTACH=CONFIG]78967[/ATTACH]
          26*1 3/8 bác a, ở trên lốp nó có viết rõ đấy

Comment

• bác nhìn lốp xem nó viết j, thường là 26x1 .3/8. bác phải nói chính xác thì mới tìm đũa chuẩn đc bác ạ.

Comment

Bạn namdc và các bạn xem giúp mình với, cái vành xe của mình ở nhà không biết là loại nào trong 2 loại mình khoanh tròn dưới đây. Các bạn biết ở Việt Nam hay dùng chuẩn nào không ?
              [ATTACH=CONFIG]78954[/ATTACH].
              Đây là xe của mình : [ATTACH=CONFIG]78967[/ATTACH]
              ủa! tưởng vành 26 là 26" còn cái số ở đuôi nó chỉ loại vành lốp to lốp nhỏ chứ nhể!!!! đũa xe 26" nó giống nhau mà lắp vào vành 26" nào chả đc! mà bạn youxonem hỏi với mục đích gì nhỉ??? để mua vành khác? hay mua lốp khác? hay mua nan hoa khác???????????? MÀ CÁI HÌNH BÁC GỬI LÀ NÓI VỀ LỐP XE MÀ!!!??? NÓ LÀ LOẠI LỐP TO VÀ NHỎ MÀ!!!??? lốp bạn có thể lắp loại béo hơn đi êm hơn nhưng tùy cái xe kẻo nó vướng vào háng cái xe
              Last edited by s0ng_h0ng; 27-11-2013, 16:04.

Comment

• Mình vừa xem số trên lốp xe xong, kết quả là :37-584 (650) .Lốp này là lốp DRC, thông số trên chắc là của TCVN, nhưng mà search google xong vẫn không thấy chuẩn này

Mình không biết là với lốp này và động cơ sanyo bánh sau thì phải lắp đũa xe loại nào ?
                Last edited by youxonem; 27-11-2013, 20:23.

Comment

• [ATTACH=CONFIG]76036[/ATTACH] [ATTACH=CONFIG]76037[/ATTACH] [ATTACH=CONFIG]76038[/ATTACH]
                  chạy 24 đc 27- 30 km.h, chạy 36V đc 36km.h
                  Động cơ cực khoẻ, cực chất japan nhìn là biết, bánh sau có phanh, líp và 3 số đề bên trong, tay vặn số đề kèm theo luôn. hết điện có thể đạp với 3 số các bác ah
                  Các bạn cho mình hỏi cái số đề trong động cơ hoạt động ra sao, theo kiến thức cùi mía của mình thì khi đạp xe sẽ tác động vào líp làm trục sau quay.Vậy thì làm sao bộ số đề có thể thay đổi tốc độ quay của trục sau được. Xin chỉ giáo
                  Last edited by youxonem; 27-11-2013, 21:39.

Comment

Mình vừa xem số trên lốp xe xong, kết quả là :37-584 (650) .Lốp này là lốp DRC, thông số trên chắc là của TCVN, nhưng mà search google xong vẫn không thấy chuẩn này

Mình không biết là với lốp này và động cơ sanyo bánh sau thì phải lắp đũa xe loại nào ?
                    dùng đũa 20 hoặc 22 đũa bé chứ đũa to ko luồn qua lỗ may ơ đc nhé, cẩn thận lúc banh càng nếu ko đều đi tuột xích đó!!!

Comment

• Như vậy dùng 20 hay 22 hả bạn ?

Comment

Các bạn cho mình hỏi cái số đề trong động cơ hoạt động ra sao, theo kiến thức cùi mía của mình thì khi đạp xe sẽ tác động vào líp làm trục sau quay.Vậy thì làm sao bộ số đề có thể thay đổi tốc độ quay của trục sau được. Xin chỉ giáo
                        Nói đơn giản là líp ko gắn trực tiếp vào may ơ mà vào 1bộ nhông bên trong may ơ rồi mới truyền đến may ơ

Comment

Mình vừa xem số trên lốp xe xong, kết quả là :37-584 (650) .Lốp này là lốp DRC, thông số trên chắc là của TCVN, nhưng mà search google xong vẫn không thấy chuẩn này

bác đúng là lo bò trắng răng, đã bảo là km 1 bộ đũa mà bác có phải tìm đũa đâu mà sợ, cứ đưa đường kính trong của vành chuẩn cho e là có đũa

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
                            bác đúng là lo bò trắng răng, đã bảo là km 1 bộ đũa mà bác có phải tìm đũa đâu mà sợ, cứ đưa đường kính trong của vành chuẩn cho e là có đũa
                            37-584 (650) đó bác

Comment

• Nguyên văn bởi nhatlongnh88 Xem bài viết
                              Nói đơn giản là líp ko gắn trực tiếp vào may ơ mà vào 1bộ nhông bên trong may ơ rồi mới truyền đến may ơ
                              Mình thấy trong hình thì lip gắn với trục luôn mà, đâu có dính dáng tới động cơ.Hay là hình nhỏ quá mình nhìn nhầm

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                                ủa! tưởng vành 26 là 26" còn cái số ở đuôi nó chỉ loại vành lốp to lốp nhỏ chứ nhể!!!! đũa xe 26" nó giống nhau mà lắp vào vành 26" nào chả đc! mà bạn youxonem hỏi với mục đích gì nhỉ??? để mua vành khác? hay mua lốp khác? hay mua nan hoa khác???????????? MÀ CÁI HÌNH BÁC GỬI LÀ NÓI VỀ LỐP XE MÀ!!!??? NÓ LÀ LOẠI LỐP TO VÀ NHỎ MÀ!!!??? lốp bạn có thể lắp loại béo hơn đi êm hơn nhưng tùy cái xe kẻo nó vướng vào háng cái xe
                                bao giờ cũng vậy nè bác, vành nhỏ cũng vậy nhé, 24 chẳng hạn. thông số 24 inch, 26 inch.. là đường kính ngoài cùng tính cả lốp mà. quả lốp to thì vành bé lại, quả nhỏ thì vành to. vì vậy nói là vành 26 nhưng phải là 26 gì, lốp gì , hoặc đường kính trong của vành thì mới kiếm đũa chuẩn đc

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X