Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
    Đúng rồi bác ạ. Tiền nào của đấy thôi. Chất lượng tốt + hình thức đẹp thì phải nhiều tiền rồi. Còn ko thì ta chọn chất lượng tốt, hình thức xấu nhưng ít tiền. E thì e nghĩ thế. Sanyo thì ngày 1 ít đi và giá cũng tăng lên từng ngày. Còn loại bánh sau thì các bác phải thay cái trục giữa, loại dài hơn cho nó khỏi chéo xích
    thế đc to vậy ah b.e tưởng cho đc vào là ok chứ.

Comment

• Nguyên văn bởi thiên ân Xem bài viết
      Có loại động cơ mỏng thì vừa, nhưng động cơ mỏng thường là động cơ không dùng nhông và truyền động trực tiếp, nó thường là 350W và đạp thì rất nặng. còn những loại sử dụng nhông bên trong và đạp nhẹ thì loại này thường hơi "dày" nên khi lắp thường gặp khó khăn vì bị chéo xích dẫn đến tuột xích bác ah. Đấy là em đoán mò thế
      Trần Quang Định
      0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi youxonem Xem bài viết
        Sau một tháng nghiên cứu thì em đã ráp được chiếc xe đạp điện cho mình.Em up hình lên các bác có gì cứ góp ý nhá.Cảm ơn các đã tận tình chỉ bảo
        [ATTACH=CONFIG]80140[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]80141[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]80142[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]80143[/ATTACH]
        xe bác này thấy làm khá ẩu mà sao các bác lại khen đẹp nhỉ

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
          Đúng rồi bác ạ. Tiền nào của đấy thôi. Chất lượng tốt + hình thức đẹp thì phải nhiều tiền rồi. Còn ko thì ta chọn chất lượng tốt, hình thức xấu nhưng ít tiền. E thì e nghĩ thế. Sanyo thì ngày 1 ít đi và giá cũng tăng lên từng ngày. Còn loại bánh sau thì các bác phải thay cái trục giữa, loại dài hơn cho nó khỏi chéo xích
          Nguyên văn bởi thiên ân Xem bài viết
          Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
          Có loại động cơ mỏng thì vừa, nhưng động cơ mỏng thường là động cơ không dùng nhông và truyền động trực tiếp, nó thường là 350W và đạp thì rất nặng. còn những loại sử dụng nhông bên trong và đạp nhẹ thì loại này thường hơi "dày" nên khi lắp thường gặp khó khăn vì bị chéo xích dẫn đến tuột xích bác ah. Đấy là em đoán mò thế
          làm j có trục giữa dai hơn bác.trụ giửa chỉ có 1 loại chứ

Comment

• Nguyên văn bởi youxonem Xem bài viết
            Sau một tháng nghiên cứu thì em đã ráp được chiếc xe đạp điện cho mình.Em up hình lên các bác có gì cứ góp ý nhá.Cảm ơn các đã tận tình chỉ bảo
            Chỉ cần dây đến động cơ là dây to thôi, dây khác thì dùng dây nhỏ. Những cái dây lằng nhằng kia luồn vào một đoạn ống nhựa sẽ đẹp hơn.

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
              hịc, bác dùng dây điện đến đầu đèn dây gì mà to tổ chảng thế kia , dây chỉ cần bé = sợi tăm thui, 2 sợi nguồn, 1 sợi khóa điện , xi nhan công tắc linh tinh gì đó thì bó lại cũng = cái đũa ăn cơm thui chứ bác chế thế kia nhìn chướng quá. hôm nọ bác gửi mail bảo e là chạy lên đc 30km đúng ko, vậy cũng khá ok rồi , lĩnh lương tháng tới lên 36V chạy cho nó bốc, 36km.h hjj
              có dây 7 lõi hay 8 lõi mà? tính ra nó to bang cái đũa ăn cơm thôi

Comment

hic. ko biết đừng phát biểu à nha?
                trục dài hơn đấy. lúc lắp vào phải banh '' háng'' em nó mới nhét vừa đấy. như vậy sẽ bị tuột xích.

Comment

• có ai còn cái mô tơ như đầu trang 1 để cho mình 1 chiếc nhỉ? làm thêm 1 chú nữa cho máu

Comment

• Nguyên văn bởi doctor Xem bài viết
                    có ai còn cái mô tơ như đầu trang 1 để cho mình 1 chiếc nhỉ? làm thêm 1 chú nữa cho máu
                    có bạn longnhat88 có đó, bạn hỏi xem còn ko.

Comment

trục dài hơn đấy. lúc lắp vào phải banh '' háng'' em nó mới nhét vừa đấy. như vậy sẽ bị tuột xích.
                      mấy bác cứ nói trục dài hơn làm mọi ng hiểu nhầm, là động cơ dày hơn chứ!!!

Comment

Vì motor dày hơn nên khi lắp xong sẽ bị chéo xích dẫn đến ây tuột xích. Ta thay cái trục giữa (là cái trục gắn đùi đĩa ấy), loại 2 đầu trục dài hơn thì khi lắp sẽ ko bị chéo xích. Loại này có nhiều bác nhé
                        Trần Quang Định
                        0932299590

Comment

b hiểu nhầm ý e rồi,e đang nói trục giữa kia.

Comment

b hiểu nhầm ý e rồi,e đang nói trục giữa kia.
                            trục giữa dài hơn bn các bác nhỉ??? em toàn nắn lệch càng nên ko tuột xích

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                              có bạn longnhat88 có đó, bạn hỏi xem còn ko.
                              ông bạn còn bán xe đạp gấp ko nhỉ? có em nào để tui 1 chú?
                              Last edited by doctor; 17-12-2013, 20:58.

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                                trục giữa dài hơn bn các bác nhỉ??? em toàn nắn lệch càng nên ko tuột xích
                                làm như b cũng la 1sáng tạo đó.e nge bác đinh.dt nói thui

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X