Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi nhatlongnh88 Xem bài viết
    Chức năng chợ lực của bạn ko hoạt động vì 2 nguyên nhân , 1 là cảm biến bị hỏng , 2 là những viên nam châm nhỏ gắn trên đĩa đã bị rụng mấy " xe e nó gắn = keo 502 và đã bị rụng mất 3 viên / 4 viên
    TKS bac nhjeu`.. dá~ sua~ dc

Comment

• Têt đến nên k thấy bác nào chế cháo j cả nhỉ!

Comment

• Nguyên văn bởi thiên ân Xem bài viết
        Têt đến nên k thấy bác nào chế cháo j cả nhỉ!
        Hic. Lay dc moto roi nhung chua có xe. Dang kiem xe dap gap. B nào có xe bán lien he nhé.

Comment

• Nguyên văn bởi doctor Xem bài viết
          Hic. Lay dc moto roi nhung chua có xe. Dang kiem xe dap gap. B nào có xe bán lien he nhé.
          Bác cải tạo xong moto bmb chưa

Comment

• chào các bác.
            em có bộ acquy (3 bình 12v-14ah), tay phanh, sạc 36v, tay ga, đầu đèn 36v. em mới mua của 1 bác trên diễn đàn về định lắp để đi làm, nhưng nay công việc thay đổi em không có nhu cầu nữa nên để lại cho bác nào cần. em chưa lắp nên tất cả vẫn còn mới nguyên. số liên lạc của em 01639063628.
            moto và bo điều khiển em định để lại nhưng nếu bác nào cần thì em để lại tất đủ bộ luôn, về các bác chỉ việc lắp lên là xong.

Comment

Bác cải tạo xong moto bmb chưa
              MÔ TƠ thì xong rồi! lấy bộ nhông xích đề xe máy lắp vào thôi. chưa kiếm đc con xe đạp gấp nào hết!
              kiếm đc xe đạp là xong thôi mà!

Comment

• các bác cho e hỏi e mua 13 quả pin lithium về đấu nối tiếp để làm nguồn dự phòng cho cái xe đạp điện 48v mà sao e cắm vào xe nó k lên điện là sao nhỉ ???
                Click image for larger version

Name:	IMG01470-20140102-1804.jpg
Views:	1
Size:	102.6 KB
ID:	1390987
                Click image for larger version

Name:	IMG01471-20140102-1804.jpg
Views:	1
Size:	112.9 KB
ID:	1390988

Comment

• Nguyên văn bởi bien_bg1996 Xem bài viết
                  các bác cho e hỏi e mua 13 quả pin lithium về đấu nối tiếp để làm nguồn dự phòng cho cái xe đạp điện 48v mà sao e cắm vào xe nó k lên điện là sao nhỉ ???
                  [ATTACH=CONFIG]80886[/ATTACH]
                  [ATTACH=CONFIG]80887[/ATTACH]
                  bạn đo thử điện áp ra ít nhất cũng phải được 48v trước đã để hạn chế việc tiếp xúc kém. sau đó bạn kiểm tra xem điện dung của 13 cell pin này có giống nhau không? ko thì điện dung thấp nhất của bộ cell đó là bn? motor bao nhiêu W? lúc cắm vào xe đo thử luôn xem bộ pin đó còn bao nhiêu Vol?
                  Trần Quang Định
                  0932299590

Comment

các bác cho e hỏi e mua 13 quả pin lithium về đấu nối tiếp để làm nguồn dự phòng cho cái xe đạp điện 48v mà sao e cắm vào xe nó k lên điện là sao nhỉ ???
                    [ATTACH=CONFIG]80886[/ATTACH]
                    [ATTACH=CONFIG]80887[/ATTACH]
                    mấy viên pin đỏ đỏ của bác pin BRC 18650 4200mah, e nhìn rất giống, nếu đúng loại này thì cùi lắm 20k/1 viên dung lương đề 4200 mah nhưng thưc ra chắc chỉ tầm 1000mah, e test vơi vien pin 3200mah lap cũ mà nó chỉ bằng tầm nửa

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                      bạn đo thử điện áp ra ít nhất cũng phải được 48v trước đã để hạn chế việc tiếp xúc kém. sau đó bạn kiểm tra xem điện dung của 13 cell pin này có giống nhau không? ko thì điện dung thấp nhất của bộ cell đó là bn? motor bao nhiêu W? lúc cắm vào xe đo thử luôn xem bộ pin đó còn bao nhiêu Vol?
                      trên 50v bác ạ, pin 4800mA, cắm vào k sụt tẹo nào bác ạ

Comment

• Nguyên văn bởi ttd_gt Xem bài viết
                        mấy viên pin đỏ đỏ của bác pin BRC 18650 4200mah, e nhìn rất giống, nếu đúng loại này thì cùi lắm 20k/1 viên dung lương đề 4200 mah nhưng thưc ra chắc chỉ tầm 1000mah, e test vơi vien pin 3200mah lap cũ mà nó chỉ bằng tầm nửa
                        thế thì k sài đc à bác

Comment

Ko biết trường hợp của bác có giống em ko, e cũng bị tương tự như của bác khi em đấu pin bật chìa khóa kéo ga xe ko chạy nhưng khi e lấy dây màu cam của điều khiển nối trực tiếp với +pin thì xe chạy phà phà
                          "Quá trình đấu nối của em là , em cắt dây đen,đỏ của điều khiển đấu vào công tắc 6 chấu để chuyển giữa bình và pin , thế là phát hiện ra trường hợp như trên nhưng e đã tìm ra nguyên nhân ngay lúc đấy "
                          Last edited by nhatlongnh88; 02-01-2014, 21:24.

Comment

• Nguyên văn bởi doctor Xem bài viết
                            MÔ TƠ thì xong rồi! lấy bộ nhông xích đề xe máy lắp vào thôi. chưa kiếm đc con xe đạp gấp nào hết!
                            kiếm đc xe đạp là xong thôi mà!
                            Ngày kia em cũng lên hà nội kiếm con xe đạp

Comment

cell pin này thì đường kính giống nhau, chỉ khác nhau về trọng lượng thôi.điện dung tỉ lệ thuận với trọng lượng của cell pin. bác đấu pin phải giống hệt như đấu ắc quy. nếu áp ko bị sụt thì phải chạy chứ
                              Trần Quang Định
                              0932299590

Comment

Ko biết trường hợp của bác có giống em ko, e cũng bị tương tự như của bác khi em đấu pin bật chìa khóa kéo ga xe ko chạy nhưng khi e lấy dây màu cam của điều khiển nối trực tiếp với +pin thì xe chạy phà phà
                                "Quá trình đấu nối của em là , em cắt dây đen,đỏ của điều khiển đấu vào công tắc 6 chấu để chuyển giữa bình và pin , thế là phát hiện ra trường hợp như trên nhưng e đã tìm ra nguyên nhân ngay lúc đấy "
                                vậy dây mầu cam của bác là dây khóa điện phải k bác ?, xe này e mượn nên k mở bo điều khiển ra đc

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X