Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
    Cái đầu đèn 24V giá bn vậy bạn ? Ship sang Vĩnh phúc luôn được ko ? Bạn có tài khoản BIDV ko ?
    P/S : mình mới chế xong cái sạc dùng cho pin lithium , đang test bằng acquy vì chưa ghép pin . Chỉnh dc điện áp ra ổn định , chỉnh dc ngưỡng ngắt , dòng sạc set dc tuỳ ý . Mình đang để dòng sạc 3A , khi pin gần đầy thì mặc định dòng giảm dần , khi đạt ngưỡng mình set thì mạch sẽ ngắt , đèn xanh dc bật lên .
    Nhược điểm là ngắt bằng zener và transistor nên đèn báo ko được dứt khoát !
    bac che cho e 1 cai dc k bac

Comment

• Nguyên văn bởi vohuychinh Xem bài viết
      co bac nao biet cho ban pin laptop cu k vay,chi dum e voi
      118 định công hà nội có bán đó, ghép cho xe đạp điện là cả 1 vấn đề đó

Comment

bac cho e hoi bac biet lam mach sac cho pin lithium k vay,ghep cac cell lai ra 37v.22ah.minh lay sac laptop sac dc k bac
        sạc laptop có 18v - 22v sap sạc đc 37vol bạn...

Comment

• bac ban cho e 1 cai bao binh dc k bac

Comment

bac ban cho e 1 cai bao binh dc k bac
            chỗ em chỉ có báo bình 48v thôi, 24v, vs 36v thì mạch tự ráp thôi

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
              sạc laptop có 18v - 22v sap sạc đc 37vol bạn...

e thay tren mang co nguoi xai pin laptop cho xe dap dien tu che,nguoi ta ghep pin the nao ma dc dung luong 48ah do bac,chay duoc 70km het dien.1 bo pin phu 18ah chay dc 30 km do bac,bac co y kien gi khong?

Comment

• dạ cám ơn bác

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                  118 định công hà nội có bán đó, ghép cho xe đạp điện là cả 1 vấn đề đó
                  khó lắm hả bác,sao e thấy người ta làm dễ quá bác ơi

Comment

• bác cho e hỏi ghép 10 cell pin lại ra 37v nhung chi co 2,2ah đúng không bác,vì 1 ghep nối tiếp dung lượng pin không tăng lên.muốn dc 22ah thi phai ghép 100cell đúng không bác

Comment

• vậy muốn có điện áp 37v,22ah phải ghép 100cell,vì 1 cell là 3,7v.2200mah.chi phi qua cao,kông khả thi bác ơi.hix

Comment

khó lắm hả bác,sao e thấy người ta làm dễ quá bác ơi
                        ghép thì dễ sạc cho đúng để pin ko phồng mới khó, đúng là ghép nối tiếp 10 cục đc 37v 2,2ah. ghép 2 dãy thành 4,4ah, 3 dãy thành 6,6ah.... pin này tùy chỗ bán giá dao động từ 15k - 120k 1 viên. mua ác quy cho rẻ, dễ sử dụng, sạc cũng rẻ hơn sạc của pin

Comment

e thay tren mang co nguoi xai pin laptop cho xe dap dien tu che,nguoi ta ghep pin the nao ma dc dung luong 48ah do bac,chay duoc 70km het dien.1 bo pin phu 18ah chay dc 30 km do bac,bac co y kien gi khong?
                          ghép nhiều thì đi đc xa thôi, ví dụ như con sanyo bánh trước mà dùng 2 ác quy 12 vol 12ah nó đi đc 30km, nếu nếu ghép nên 48ah thì chạy đc 30km x 4 = 120km, trừ đi 1 ít do phải chở thêm sức nặng của ác quy,..............

Comment

• Nguyên văn bởi kimty6796 Xem bài viết
                            có ai biết về bánh xe chế scootler điện không. loại có bánh răng, lốp to, đường kính cỡ 15 cm
                            bác định chế scootler àh.bánh xe có bánh răng là sao hả bác,bánh xe nhỏ thì có nhiều còn bánh xe có bánh răng em chưa thấy

Comment

• Nguyên văn bởi đinhnam243 Xem bài viết
                              B cho ảnh tong the di. Em thay thieu 2 day màu den nua. Voi lai cái của em chỉ to co 2 bao diem.
                              Tỉ so truyen là 12-80 ma bac.

Comment

• Mai có nhà ko em giao luu trà dá tý nhi

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X