Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hê-luô bác Định!
    Lâu quá rồi bận em bé nên mình không cập nhật Topic, nay trở lại mong bác Định cùng các ACE vui lòng tư vấn giúp cho mình địa chỉ (tại Hà Nội càng tốt) tin cậy & giá cả hợp lý để mình mua bộ điều tốc + moay-ơ liền động cơ không chổi than lắp vào bánh sau xe đạp.
    Cảm ơn và mong tin tư vấn của các ACE !

Comment

• có bác nào biết chỗ nào bán con này ko? nó giới thiệu hàng 3 fa mà so em thấy có 2 dây???

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
        cảm ơn bác.tiện bác cho em hỏi cái đùm 3 số shimano đó thì khoảng bao nhiêu tiền với
        nếu đắt quá thì em ra chợ trời mua hàng trung quốc vậy.hix
        mình đã mua ở chợ trời 1 bộ đùm 3 số 150k, hàng nhật bãi nhé không có hàng TQ đâu , bạn gia mà hỏi có khi còn rẻ hwn ấy

Comment

• cám ơn các bác, để hôm nào em ra chợ trời xem sao
          thế này ra còn biết đường mà mặc cả nữa

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
            có bác nào biết chỗ nào bán con này ko? [ATTACH]82345[/ATTACH] nó giới thiệu hàng 3 fa mà so em thấy có 2 dây???
            Permanent magnet brushless DC geared motor BM1418ZXF-500W48V motor tricycle You Naite accessories
            cái con motor của em nó như thế này này,kích thước đó bác

Comment

• Hôm nay lôi con xe đạp gấp ra để lắp motor , đùm của mình thì 36 lỗ , vành nó có 28 lỗ , nhọ thế ko biết dc . Đi mua vành 20 , 36 lỗ về thì nan hoa thiếu , đi mua lung tung ko có cái nào vừa , cay quá các bác ạ !

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
                Hôm nay lôi con xe đạp gấp ra để lắp motor , đùm của mình thì 36 lỗ , vành nó có 28 lỗ , nhọ thế ko biết dc . Đi mua vành 20 , 36 lỗ về thì nan hoa thiếu , đi mua lung tung ko có cái nào vừa , cay quá các bác ạ !
                ĐúNg rồi..đùm nó 36 tăm cơ,bác mua xe gấp vàh 20 nó có 28 nan thoi...bác mua vàbh nhôm ấy 36 lô,nong ra bằg mũi 4 mua tăm cho xe đạp điện vàh 20 to gần bằg tăm xe máy....dài 14cm thì phải..đan chéo 6..
                .......SPKTNĐ////tandatvip@gmail.com...........

Comment

• Nguyên văn bởi tandat_dt21 Xem bài viết
                  ĐúNg rồi..đùm nó 36 tăm cơ,bác mua xe gấp vàh 20 nó có 28 nan thoi...bác mua vàbh nhôm ấy 36 lô,nong ra bằg mũi 4 mua tăm cho xe đạp điện vàh 20 to gần bằg tăm xe máy....dài 14cm thì phải..đan chéo 6..
                  hic tăm 14cm đan thẳng mà! cái này tui làm lâu rồi!
                  hình như tăm 18cm thì đan bt.
                  vành xe đạp gấp 28 lỗ thôi. đi mua cái 36 lỗ với 40 cái nan 18cm là vừa. tính theo công thức (đk may ơ to - đk may ơ nhỏ ) chia 2. rồi lấy chiều dài nan hoa cũ trừ đi số vừa tìm đc là ra chiều dài nan hoa cần tìm.
                  vd. vành 20inch nan hoa dài 22cm. đùm sanyo đk 12cm, đk may ơ là 4cm. tính ra ~18cm ............

Comment

Hôm nay lôi con xe đạp gấp ra để lắp motor , đùm của mình thì 36 lỗ , vành nó có 28 lỗ , nhọ thế ko biết dc . Đi mua vành 20 , 36 lỗ về thì nan hoa thiếu , đi mua lung tung ko có cái nào vừa , cay quá các bác ạ !
                    con này chạy đc tối đa 18km/h..........
                    nhưng đc cái khỏe, với lại thay cái vành 36 lỗ loại tốt đi cho lành , ko thì 3 bữa lại cong vành

Comment

Permanent magnet brushless DC geared motor BM1418ZXF-500W48V motor tricycle You Naite accessories
                      con này bao tiền nhỉ? hình như là loại 3 pha.
                      chú này lắp xe 3 bánh chạy đc đấy!

Comment

• Nguyên văn bởi namdc Xem bài viết
                        ĐÃ test nhưng ac quy yếu chỉ test đc ở mức 32V các cụ ah, đây là giới hạn thấp nhất khi chạy điều tốc 36V, bình thường ac quy đầy thì phải 39-40V.ở điện áp 32 này đề pa vẫn rất khỏe, tốc độ đc 30km.h đã kiểm tra khi đi cùng xe honda.
                        e chủ quan ko chằng cái ac quy cẩn thận, chạy đc 1 đoạn thì rớt 2 bình xuống đất, lăn lông lốc. nhặt lên may quá chả nứt chỗ nào, lại chạy tiếp hj
                        động cơ có líp và phanh nhưng thích lắp bánh trước vẫn ok
                        [ATTACH=CONFIG]75397[/ATTACH] [ATTACH=CONFIG]75398[/ATTACH]
                        Bác Nam ơi Tôi đang phân vân giữa động cơ đùm sau sanyo 24-36v 350W và động cơ new china cùng điện áp và công suất khi không sử dụng điện thì đạp chân cái nào nhẹ hơn với vành 26, động cơ nào lắp được líp tầng và phanh đĩa. Cảm ơn!
                        Last edited by thanhtung70; 11-02-2014, 16:16.

Comment

• Các bác cho e hỏi tí nhe
                          tại sao xe trợ lực chế tyhanhf xe tay ga lại không dắt lùi được ạ
                          Cảm ơn cả nhà nhé

Comment

Bác giadong9x mua ở đâu con mô tơ khủng đó, bao nhiêu tiền vậy bác?
                            Hình như loại này chạy nhông + xích xe máy phải không bác?
                            Mình đang cân nhắc phần động cơ cho con xe độ theo...khung 1 chú xe máy Yamaha Cygnus đã được vặt hết đồ.
                            Muốn chơi động cơ bự như thế, chạy xích xe máy cho máu.
                            Năm ngoái có độ thành công 1 chú xe đạp bánh 16", sử dụng mô tơ chổi than 24/350w chạy xích cam. Hồi đó tìm mỏi mắt không có nhông 80 răng nên ra chợ Giời mua loại nhông công nghiêp, mang về phay vành trong đi, chạy ngon , tuy nhiên tải xích cam đi hơi ghê đýt, chỉ lo đứt xích mỗi khi đi nhậu về
                            Chơi động cơ chổi than, truyền tải bằng xích cho nó ra chất "DIY", cổ quái, khỏe như xe...chở rác
                            Last edited by Alnico; 11-02-2014, 17:09.

Comment

• Nguyên văn bởi doctor Xem bài viết
                              hic tăm 14cm đan thẳng mà! cái này tui làm lâu rồi!
                              hình như tăm 18cm thì đan bt.
                              vành xe đạp gấp 28 lỗ thôi. đi mua cái 36 lỗ với 40 cái nan 18cm là vừa. tính theo công thức (đk may ơ to - đk may ơ nhỏ ) chia 2. rồi lấy chiều dài nan hoa cũ trừ đi số vừa tìm đc là ra chiều dài nan hoa cần tìm.
                              vd. vành 20inch nan hoa dài 22cm. đùm sanyo đk 12cm, đk may ơ là 4cm. tính ra ~18cm ............
                              bác này có công thức hay mà ko nói sớm, một thời gian khá vất vả cho vụ mò đũa, cứ mua rồi lắp thử tốn công tốn tiền

Comment

mình làm con này rồi mai đi đo cái tăm cho bác, đi con này khỏe vãi, bốc đầu như ăn chuối

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X