Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
    xe bác trông oách đấy, nhìn cái hộp bác làm nhà nghề quá, e chưa làm hộp pvc bao giờ
    Cái hộp đấy mới làm xong để đấy để test đã , chưa bọc nó lại , Hix , ngoài hộp PVC ra mình chẳng biết làm loại nào nữa !
    Còn con xe cào cào nữa , phải mua dc về làm lại mà ko có time để lấy hàng . Hix , lắm lúc cũng muốn làm nhiều mà không có thời gian .

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
      [IMG=http://imagizer.imageshack.us/v2/xq90/560/kqyw.jpg][/IMG]
      [IMG=http://imagizer.imageshack.us/v2/xq90/809/s2jf.jpg][/IMG]
      [IMG=http://imagizer.imageshack.us/v2/xq90/593/6tmj.jpg][/IMG]
      Mất mất 4 hôm đánh vật với con xe này , bây h thì cũng tạm ổn rồi , mấy bác cho xin thêm cao kiến ạ !
      Mới test sơ bộ : Chạy 36V ( 3 bình 9ah ) tốc độ max tầm 28 ~ 30km/h , đường bình thường dc khoảng 24 - 26km/h thôi ợ ! Leo dốc cực khỏe , có khi ngang với mấy con xdd 48V ngoài đường ợ !
      Con này lắp hơi mất công 1 tý vì phải tháo motor ở con xe cào cào ra rồi lắp vào đây , vành cũ có 28 lỗ lại phải mua vành mới 36 lỗ , xong tìm nan hoa mệt nghỉ
      Motor này mình lấy chỗ bạn [MENTION=296517]namdc1[/MENTION] dưới HP , rất cảm ơn bạn !
      sao không bỏ khiển vào hộp bác, bữa trước đi qua đường Láng có con xe gấp y như này, không biết bác Minh tìm đc chưa?

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
        sao không bỏ khiển vào hộp bác, bữa trước đi qua đường Láng có con xe gấp y như này, không biết bác Minh tìm đc chưa?
        Tại mình ko muốn cái hộp nó dài thêm ra nữa , 3 bình trong đấy rồi ợ ,với lại cái khiển nó cao hơn acquy , nhét dọc thì kích , nhét ngang thì dài , để ngoài cho nó mát , đã chét silicon kín rồi , dây nhợ thì dùng cover bọc kín nốt Nhìn nó hơi loằng ngoằng tý thôi , để đâu con giời nào tiện tay giựt mất cái dây điện thì nhọ !

Comment

khà khà, bác xong rồi hử, con động cơ đó ngon nghẻ mà, e lắp cho xe chopper này nè, bánh lớn hơn xgame của bác , chạy đc 38km.h , xe này bánh to như SH nên chạy êm , đằm lắm á, hình dưới, xe màu xanh là xe cụ Lộc chế động cơ chổi than .
          [ATTACH]82477[/ATTACH]
          [ATTACH]82478[/ATTACH]
          bác cho em hỏi cái lốp sau với vành sau của bác thông số thế nào vậy
          nhìn to mê quá,

Comment

Cái hộp đấy mới làm xong để đấy để test đã , chưa bọc nó lại , Hix , ngoài hộp PVC ra mình chẳng biết làm loại nào nữa !
            Còn con xe cào cào nữa , phải mua dc về làm lại mà ko có time để lấy hàng . Hix , lắm lúc cũng muốn làm nhiều mà không có thời gian .
            e thì có lúc tối mặt vào, giờ thì đang chơi đây...

Comment

mua xác xe china về thay ac quy đi em, xe chế đắt ngang đó nhé.( 3T)
              mà e đi xa thế thì đi xe điện làm j cho ê mông ra, đi honda cho lành em ah, xe điện giở chứng e biết kêu ai.
              Bác ơi e thấy nta dùng xe đạp cũ bt mua bộ jj đấy về lắp vào thành xe đạp điện mà. còn xe đạp điện kia chục triệu e ko mua đc. Xăng đắt mà đi về lâu về dài lại thi thoảng rèn đc sức khỏe mới tính đi xe đạp điện thi thoảng đạp lấy. sáng đi khoảng 15km tối mới về nên k lo đâu ạ Chỉ có cái lại tiền ít thôi ạ

Comment

• 15km mà ngồi xe đạp điện chắc mất tầm 40p , cũng oải đấy !

Comment

• Nguyên văn bởi hoangoclan90 Xem bài viết
                  Bác ơi e thấy nta dùng xe đạp cũ bt mua bộ jj đấy về lắp vào thành xe đạp điện mà. còn xe đạp điện kia chục triệu e ko mua đc. Xăng đắt mà đi về lâu về dài lại thi thoảng rèn đc sức khỏe mới tính đi xe đạp điện thi thoảng đạp lấy. sáng đi khoảng 15km tối mới về nên k lo đâu ạ Chỉ có cái lại tiền ít thôi ạ
                  nếu muốn êm thì phải mua xe có thụt trước sau, lốp to, nếu chế xe mà mua khung có thụt nhún thì mua xe + chế chắc trên 3tr đến 4tr mới có cái xe có thể chạy đc trên 30km/1 lần sạc. xe đạp điện đời mới giờ toàn loại bánh nhỏ nhưng đắt, hết điện thì đạp phát ớn người tuy nhiên chả mấy khi hết điện vì nó đi đc xa. tầm trên dưới 1 tr thì có thể mua đc cái xe điện cũ về lắp ácquy vào là đi đc tầm 40km / 1 lần sạc rồi, chế vào xe mini hay cào cào mà đi 15km đường ngon thì đc chứ đường lởm chắc ê cái mông xinh quá

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
                    bác cho em hỏi cái lốp sau với vành sau của bác thông số thế nào vậy
                    nhìn to mê quá,
                    bác hỏi làm gì, hjj hàng đặc chủng đi theo xe từ Mĩ về,ko có hàng thay. hỏng lốp xe xếp xó luôn, hoặc đi dán lốp như làm lốp ô tô ý. còn đường kính lớn nhất cả vành và lốp tầm 24 inch

Comment

[IMG=http://imagizer.imageshack.us/v2/xq90/560/kqyw.jpg][/IMG]
                      [IMG=http://imagizer.imageshack.us/v2/xq90/809/s2jf.jpg][/IMG]
                      [IMG=http://imagizer.imageshack.us/v2/xq90/593/6tmj.jpg][/IMG]
                      Mất mất 4 hôm đánh vật với con xe này , bây h thì cũng tạm ổn rồi , mấy bác cho xin thêm cao kiến ạ !
                      Mới test sơ bộ : Chạy 36V ( 3 bình 9ah ) tốc độ max tầm 28 ~ 30km/h , đường bình thường dc khoảng 24 - 26km/h thôi ợ ! Leo dốc cực khỏe , có khi ngang với mấy con xdd 48V ngoài đường ợ !
                      Con này lắp hơi mất công 1 tý vì phải tháo motor ở con xe cào cào ra rồi lắp vào đây , vành cũ có 28 lỗ lại phải mua vành mới 36 lỗ , xong tìm nan hoa mệt nghỉ
                      Motor này mình lấy chỗ bạn [MENTION=296517]namdc1[/MENTION] dưới HP , rất cảm ơn bạn !
                      bác cho hỏi để bình ắcquy trên baga sau như thế đi có bị lắc đít lúc mình đánh võng tránh vật cản trên đg không, e lắp 3 bình trên baga xe mini đi thẳng thì bt, nhưng lúc đi nhanh (27km/h) mà tránh cái gì đó thì cảm giác tay lái hơi bay cảm giác ko an toàn cho lắm

Comment

Tại mình ko muốn cái hộp nó dài thêm ra nữa , 3 bình trong đấy rồi ợ ,với lại cái khiển nó cao hơn acquy , nhét dọc thì kích , nhét ngang thì dài , để ngoài cho nó mát , đã chét silicon kín rồi , dây nhợ thì dùng cover bọc kín nốt Nhìn nó hơi loằng ngoằng tý thôi , để đâu con giời nào tiện tay giựt mất cái dây điện thì nhọ !
                        cái hộp này của bác bao nhiêu mà dài em làm nhét cả khiển và 3 acquy + giắc sạc nữa là 35,5cm cả vỏ da bọc vào nữa là 36cm ko hơn ko kém

Comment

bác hỏi làm gì, hjj hàng đặc chủng đi theo xe từ Mĩ về,ko có hàng thay. hỏng lốp xe xếp xó luôn, hoặc đi dán lốp như làm lốp ô tô ý. còn đường kính lớn nhất cả vành và lốp tầm 24 inch
                          em hỏi nếu nó mà dễ mua thì em tìm kiếm làm bộ ý mà.tại thấy nó to nên ham quá

Comment

• Nguyên văn bởi ttd_gt Xem bài viết
                            bác cho hỏi để bình ắcquy trên baga sau như thế đi có bị lắc đít lúc mình đánh võng tránh vật cản trên đg không, e lắp 3 bình trên baga xe mini đi thẳng thì bt, nhưng lúc đi nhanh (27km/h) mà tránh cái gì đó thì cảm giác tay lái hơi bay cảm giác ko an toàn cho lắm
                            con này xe thấp ko bị lắc nhưng ga mạnh có thể bị bốc đầu, xe bánh nhỏ chỉ kéo hết ga chạy chắc chỉ đc 18-22km/h . tùy theo đc có nhông hay ko....

Comment

• động cơ kia chạy max 36v được 30km.h bác ah

Comment

• Nguyên văn bởi ttd_gt Xem bài viết
                                Mình ko thấy lắc , khi đang đi nhanh mà đánh võng giảm ga đi thì ok , ko vấn đề gì cả , cảm thấy như bình thường , còn không giảm ga cứ đánh võng thì sẽ cảm thấy đằng trước nhẹ hều ko vững thôi , vì khi ga thì xe sẽ có xu hướng nhấc đầu lên mà xe đằng trước ko lắp cái j nên cảm thấy bánh trước nhẹ thôi .

Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                                cái hộp này của bác bao nhiêu mà dài em làm nhét cả khiển và 3 acquy + giắc sạc nữa là 35,5cm cả vỏ da bọc vào nữa là 36cm ko hơn ko kém
                                Chính xác lúc mình cưa ống là cưa 34cm , sau đó mài đi 1 cm cho vuông còn 33cm , bây h đang thừa đầu trên khoảng 2cm , bạn chú ý thấy cái viền trên của mình còn thừa ra mình khoét rãnh để cái khung xe chui vào đấy có tác dụng che cái jack sạc và con ốc bắt bộ điều khiển .
                                Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                                con này xe thấp ko bị lắc nhưng ga mạnh có thể bị bốc đầu, xe bánh nhỏ chỉ kéo hết ga chạy chắc chỉ đc 18-22km/h . tùy theo đc có nhông hay ko....
                                Xe này ngồi ga mạnh cái bốc đầu thật đấy , Mình lắp 36V đi được ~ 30km/h , bình thường thì được tầm 28km/h
                                Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
                                động cơ kia chạy max 36v được 30km.h bác ah
                                Chuẩn bạn ! đã test chuẩn rồi

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X