Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
    bác để khiển cạnh đc ah, đl bốc k bác?
    khiển của e loại to 36 chế xg 24. nên chỉ để đó là hợp lý nhất e chế thêm cái đầu cắm nồi cơm vào làm chân sạc luôn. dưới lắp 1 aptomat có sự cố nó sẽ nảy k hỏng bình
    đi max 37km/h chỉ đc tầm hơn 10km vì đi nhanh nó ăn dòng. e để mã 25km/h đc 20 km.là phải sạc

Comment

• Nguyên văn bởi danchoi9xx Xem bài viết
      khiển của e loại to 36 chế xg 24. nên chỉ để đó là hợp lý nhất e chế thêm cái đầu cắm nồi cơm vào làm chân sạc luôn. dưới lắp 1 aptomat có sự cố nó sẽ nảy k hỏng bình
      đi max 37km/h chỉ đc tầm hơn 10km vì đi nhanh nó ăn dòng. e để mã 25km/h đc 20 km.là phải sạc
      nhanh nhỉ, khien bt bé ts thôi, xe gọn đẹp đấy chứ

Comment

thiết kế cũng phải kèm theo khung xe nữa chứ đâu phải theo ý mình là đc. hehe
        show lại con hàng của em

kinh nhà bác này để cái két to đùng giữa nhà.

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
          kinh nhà bác này để cái két to đùng giữa nhà.
          nhà e chật có 21m2 nên không có chỗ để @@

Comment

• Các bác cho em hỏi chỗ nào ở Hà Nội bán bộ điều khiển động cơ xe đạp điện 350W, 24V, động cơ có chổi than không ạ. Giá khoảng bao tiền, em trái ngành nên mua 1 set sẵn có khi khả thi hơn.
            Cảm ơn các bác đã giúp đỡ, em chờ ở inbox ạ!

Comment

• tình hình là ý định chạy dây cua roa thất bại rồi các bác à
              không mua được đồ, nên ý định chế hộp số có lẽ cũng dừng lại đã
              dùng xích xe máy vậy,có bác nào biết tỉ lệ truyền bộ nhông xích xe máy là bao nhiêu không ạ

Comment

• Nguyên văn bởi truongtuyen Xem bài viết
                Các bác cho em hỏi chỗ nào ở Hà Nội bán bộ điều khiển động cơ xe đạp điện 350W, 24V, động cơ có chổi than không ạ. Giá khoảng bao tiền, em trái ngành nên mua 1 set sẵn có khi khả thi hơn.
                chợ trời. 150k nhưng k biết chất lượng có đảm bảo k

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
                  tình hình là ý định chạy dây cua roa thất bại rồi các bác à
                  không mua được đồ, nên ý định chế hộp số có lẽ cũng dừng lại đã
                  dùng xích xe máy vậy,có bác nào biết tỉ lệ truyền bộ nhông xích xe máy là bao nhiêu không ạ
                  tỷ lệ truyền bác ra chỗ xe máy xem bộ nhông đếm răng là rõ chứ em k để ý cái đó
                  còn tùy vào tốc động cơ của bác nữa để căn chỉnh tỷ lệ sao cho phù hợp.thì động cơ k nóng và sẽ đạt hiệu suất cao k tốn nguồn

Comment

• Làm hộp số thì kiếm cái đùm Shimano đê bác

Comment

Em cảm ơn bác nhiều, bác có biết cụ thể khu nào hay nhà nào, SĐT nào không để em làm chuột bạch rồi feedback các bác ạ. Chắc mua to hơn thiết kế 2 lần là đủ, phỏng ạ
                      Nhân tiên, em dùng động cơ này dẫn động xích cho bánh xe, nhưng không có khớp một chiều (líp) thì có vấn đề gì không? Ý em là có bị quán tính xe dẫn động ngược lại động cơ và làm hãm mất đà của xe hay không?
                      Em dùng loại động cơ như này:
                      http://roboconshop.com/San-Pham/Robo...troi-350w.aspx

Em không rành về đặc tính động cơ DC lắm, nên các bác thương thì thương cho trót ạ!

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
                        Làm hộp số thì kiếm cái đùm Shimano đê bác
                        em mua cái đó rồi bác à.em sợ cái đùm số đó không chịu được cái động cơ 500w với kéo tải nặng nữa ấy.
                        ý tưởng về cái đó em tính toán bao nhiêu lần rồi nhưng giờ lại sợ cái đùm đó không chịu được

Comment

• chào các bác, có bác nào săn được bánh sau chiếc chooper không để lại cho em một cái với ạ,
                          cảm ơn các bác trước nhé

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                            ca này thì e ko làm được . Bác thử ra chợ Giời lần mò xem. E ko có nhiều thời gian nên ko đi lần được
                            Nguyên văn bởi danchoi9xx Xem bài viết
                            Chi có 24v250w thôi. ko có 350w

Comment

• bác lộc hồi sáng có gọi điện thoại cho bác về chế lại xe điện đụng hình ảnh cũng tương tự như vầy.không biết moto bạc định gắn lên là loại nào.thông số xe như sau.dài 1m2 ngang 1m nặng gần 50kg cộng thêm người ngồi khoảng 80kg,chỉ cần sức mạnh.dễ bảo trì.tại kinh doanh.tốc độ khoảng 15km/h.gần giống xe này:
                              còn đây là moto bác định lấp lên xe này phải không.có gì cho con xin hình luon nha.gỏi báo giá cho con luôn.cảm ơn bác

Comment

• Nguyên văn bởi truongtuyen Xem bài viết
                                Các bác cho em hỏi chỗ nào ở Hà Nội bán bộ điều khiển động cơ xe đạp điện 350W, 24V, động cơ có chổi than không ạ. Giá khoảng bao tiền, em trái ngành nên mua 1 set sẵn có khi khả thi hơn.
                                tình hình là hôm qua tìm trong nhà con vài con khiển 24v 350w nữa bác à, bác đã mua đc chưa?

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X