Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hịc tăng giá xăng.
    bác dùng bình 20ah thì đi 1 năm nó xuống 10-12ah là vẫn đi được khơ khớ, dùng bình bé thì 1 năm là bỏ đi.
    bình china bền hơn các bác ah, nó chuyên dùng cho xe đạp điện mà, còn mấy cái anh Globe thấy tiền bối dùng thì chúng ta dùng theo thôi chứ nó là cái bình thường dùng cho cửa cuốn, bộ lưu điện, lâu lâu nhà đèn cắt điện thì mới xài. mình bắt nó chạy sà sã cả ngày sao nó chịu nổi đây

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
      hịc tăng giá xăng.
      bác dùng bình 20ah thì đi 1 năm nó xuống 10-12ah là vẫn đi được khơ khớ, dùng bình bé thì 1 năm là bỏ đi.
      bình china bền hơn các bác ah, nó chuyên dùng cho xe đạp điện mà, còn mấy cái anh Globe thấy tiền bối dùng thì chúng ta dùng theo thôi chứ nó là cái bình thường dùng cho cửa cuốn, bộ lưu điện, lâu lâu nhà đèn cắt điện thì mới xài. mình bắt nó chạy sà sã cả ngày sao nó chịu nổi đây
      vậy hả bác, cơ mà bình trung quốc thì giá cả sao bác, chứ đầu tư ra xong nó tèo nhanh thì chết

Comment

• anh em ta vui chơi thì làm thôi nói cho nhanh, dùng xe điện tiết kiệm hơn xe máy tí thôi chứ không tiết kiệm mấy chục lần như cái bọn nó nói phét trên báo đâu. nó chỉ tính tiền sạc điện chứ ko tính thay ac cu. qaun trọng là xe chế nó phù hợp với một số đối tượng người dùng như người già, trẻ em đi học , mình làm cho họ có cái xe còn mình có công, không lừa đảo gì hết chứ cái bọn bán xe china mới xong nói là xe nhật mới đểu chứ, người dùng thì ko hiểu, rao bán lại cái xe điện tầu khựa dán đủ loại tem honda, yamaha..,. xong nói là xe nhập khẩu nhật mới hài chứ, xe bò điên cũng rao là xe nhập khẩu nhật bản....
        xe nhật nó có bán thì cũng tầm 40-60 triệu/ cái, và riêng cái động cơ của nó thôi mua mới không có, nếu có chắc cũng 10 củ / cái giá thật chứ ko nói j đến chặt chém
        cái động cơ sanyo các bác vẫn chế đó là rã ở cái xe đạp trợ lực nhật ra đó, cái xe đó là 1400$, 28 củ, giá tại nhật đấy ạ
        Last edited by namdc1; 22-02-2014, 11:00.

Comment

• trung quốc cứ bình bò điên mà dùng, cũng 1-1,5 năm thoai, 12ah

Comment

• tất nhiên là cái tiết kiệm mấy chục lần là không có rồi
            có cái là lựa chọn sao cho đi được 1 hay 2 năm chứ lại vài tháng xong tèo thì ớn lắm
            mà trên mạng có thấy cái bọn Đồng Nai cũng có bình cho xe điện đó
            cũng hãng uy tín không biết sao, chứ giá nó cũng rẻ hơn của globe nữa

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
              tất nhiên là cái tiết kiệm mấy chục lần là không có rồi
              có cái là lựa chọn sao cho đi được 1 hay 2 năm chứ lại vài tháng xong tèo thì ớn lắm
              Acquy xe điện của tq thì chỉ có loại 12ah trở lên thôi. Chế con xe đc sanyo làm 2cái 7,5ah hoặc 12ah còn nhìn đc , chứ xe đạp thường ma lắp 3 quả 12ah thì khoai phết, mình thấy cứ cái món sanyo lại hay, làm dễ, gọn nhẹ, vs đôi quả ác quy 7,5ah la chạy trên dưới 20km, đi loanh quanh mà gọn nhẹ...2 quả 7,5ah chưa tới 500k chạy 1 năm thay mà ko rẻ hơn xăng sao, chạy 10năm sau mới chưa bawg 1 nửa tiền mua xe đ mới

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
                tất nhiên là cái tiết kiệm mấy chục lần là không có rồi
                vài tháng hỏng là bình dỏm rồi, globe đi nhoẹt cũng đc 1 năm, hàng của nó bảo hành 1 năm cơ mà??? sao vài tháng hỏng thì bảo hành thôi

Comment

• Bình càng to càng bền nhé , ví dụ bình 7.5ah cho xả dòng 10A thường xuyên thì sau 1 năm còn 60% dung lượng chẳng hạn thì bình 12Ah xả dòng 10A chả xi nhê j đâu cùng thời gian dùng dòng xả đó thì bình 12Ah bên hơn rất nhiều . Chính vì vậy mới có chuyện xe thường xuyên leo dốc , tải lớn thì acquy nhanh chai hơn hẳn ( do nó phải xả dòng lớn nhiều hơn ) .
                  Còn nói về bình globe thì mình thấy cũng được , lắp 1 cái xe cho bạn đi làm hằng ngày là 6x2 = 12km , năm rồi bình vẫn tốt , chưa có vấn đề gì !
                  P/S : vừa làm 4 quả nữa về dùng dần đây !

Comment

• Chỗ bác axcquy 7,5ah và 12ah bn xiền vậy?

Comment

• Mình mới mua 900k đắt hay rẻ mọi người , tình trạng mất chìa khóa và ko có bình+vỏ bình

Comment

• Nguyên văn bởi nhatlongnh88 Xem bài viết
                        Mình mới mua 900k đắt hay rẻ mọi người , tình trạng mất chìa khóa và ko có bình+vỏ bình
                        bác mua đắt lòi mà xe e mua của ông giả gần ngã tư toán toan hải phòng 500k ngon lành cành đào nhưng nghịch dại lợn lành thành què toi luôn thêm 500k sửa chữa

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                          Chỗ bác axcquy 7,5ah và 12ah bn xiền vậy?
                          hic mình mua 7,5ah mà tận 2 trăm 40 ngàn.
                          nản quá!
                          có ai có đùm 36v mình cần làm con xe nữa cái
                          pm inbox giá trọn bộ nhé!
                          (đùm + tay ga + khiển + xạc) = ?$$$$

Comment

• Bác nào có vỏ bình xe này ko để lại cho e

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
                              Bình càng to càng bền nhé , ví dụ bình 7.5ah cho xả dòng 10A thường xuyên thì sau 1 năm còn 60% dung lượng chẳng hạn thì bình 12Ah xả dòng 10A chả xi nhê j đâu cùng thời gian dùng dòng xả đó thì bình 12Ah bên hơn rất nhiều . Chính vì vậy mới có chuyện xe thường xuyên leo dốc , tải lớn thì acquy nhanh chai hơn hẳn ( do nó phải xả dòng lớn nhiều hơn ) .
                              Còn nói về bình globe thì mình thấy cũng được , lắp 1 cái xe cho bạn đi làm hằng ngày là 6x2 = 12km , năm rồi bình vẫn tốt , chưa có vấn đề gì !
                              P/S : vừa làm 4 quả nữa về dùng dần đây !
                              24v 250w thì nó xả tới 14A nếu kéo hết ga, nên bình 7,5 xả gấp đôi định mức luôn, nên nếu bác nào kéo mạnh nhiều mà không quan trọng kiểu xấu đẹp thì làm cái 14ah hoặc hơn chạy nó bền bình, 20ah thì tốt
                              Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                              vài tháng hỏng là bình dỏm rồi, globe đi nhoẹt cũng đc 1 năm, hàng của nó bảo hành 1 năm cơ mà??? sao vài tháng hỏng thì bảo hành thôi
                              có cái bảo hành cũng yên tâm hơn nhỉ, mà bình ắc quy hình như bảo hành có 6 tháng mà bác :-s

Comment

• Nguyên văn bởi nhatlongnh88 Xem bài viết

Bác nào có vỏ bình xe này ko để lại cho e
                                vỏ này thì thiếu gì, bác ở mạn chùa keo thái bình phải không, loại 4 bình hay 3 bình? mới cũ em đều kiếm cho bác đc

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X