Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
    rơ le đề của xe máy nó ghi là 50a-85a thì chắc là dùng được đó bác ah
    rơ le đề xe máy thì nó có 1 tiếp điểm thôi bác, bao nhiêu con cho đủ chuyển mạch mà lùi được hả bác, chưa nói đến 3 pha con phức tạp hơn

Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
    13a là lúc chạy nhanh, khi đảo chiều là lúc xe dừng dòng nhỏ chứ ae nhể.
    thì khi chuyển rồi cái tiếp điểm nó phải chịu cái dòng đó khi chạy nhanh mà bác, lúc chạy bình thường không sao, kéo max ga cái tèo luôn cái rơ le ấy chứ

Nguyên văn bởi đinhnam243 Xem bài viết
    sao em thấy xe đạp điện chế lắp động cơ đùm lại lắp bánh trước, bánh sau không được sao các bác?
    có nhiều động cơ nó thiết kế cho bánh trước mà bác

Comment

• chao cac bac!e co mot van de mong cac bac chi giao dum.hien tai la e co mot chiec dap dien .khi len ga khong biec tai sao dong co no lai bi giat giat .mong cac bac chi giao ....

Comment

• Nguyên văn bởi thuyenthuong Xem bài viết
        chao cac bac!e co mot van de mong cac bac chi giao dum.hien tai la e co mot chiec dap dien .khi len ga khong biec tai sao dong co no lai bi giat giat .mong cac bac chi giao ....
        Xe mấy acquy vậy bác?

Comment

• Nguyên văn bởi thuyenthuong Xem bài viết
          chao cac bac!e co mot van de mong cac bac chi giao dum.hien tai la e co mot chiec dap dien .khi len ga khong biec tai sao dong co no lai bi giat giat .mong cac bac chi giao ....
          khả năng lỗi điều tốc rồi bạn ơi.

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
            Xe mấy acquy vậy bác?
            Có chế đc đc 3pha để kéo xích đc ko bác nhỉ?

Bác giúp em vụ chạy 2 bánh 2 động cơ với ạ

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
              khả năng lỗi điều tốc rồi bạn ơi.
              Cũng có khả năng teo mấy con cảm biến nữa..

Comment

• Nguyên văn bởi hongtuan@1 Xem bài viết
                Có chế đc đc 3pha để kéo xích đc ko bác nhỉ?

Bác giúp em vụ chạy 2 bánh 2 động cơ với ạ
                hoàn toàn có thể bác nhé...

Comment

hoàn toàn có thể bác nhé...
                  Cái vụ 2 động cơ 2 bánh của bác nếu 2 động cơ quay ko cùng tốc độ xe nó có ảnh hưởng ko bác?

Em nôn nóng chờ cái ảnh của bác quá . Hay bác gia công 2 cái trục cho em được ko? Hết bao nhiêu tiền em gửi bác

Comment

• Chào cả nhà. Mình có lấy của Namdc hải phòng 1 bộ động cơ 36V-350W lắp sau cho chiếc xe như hình Click image for larger version

Name:	xe_dap_asama_khung_nam_01.jpg
Views:	1
Size:	178.6 KB
ID:	1393067Click image for larger version

Name:	xe_dap_asama_khung_nam_01.jpg
Views:	1
Size:	178.6 KB
ID:	1393067
                    Nhưng có 1 vấn đề làm 2 ngày rồi mà chưa xong, cái càng sau của khung banh ra nhét cụm motor+ phanh vào khó quá. Banh ra rộng chêm thêm trục 2.5 cm nưã thì lọt nhưng gặp vấn đề là bánh xe không cân ở giữa, vỏ ngoài cụm phanh bị cọ sát vào đùm nhôm motor khi chạy kêu rẹt rẹt, mòn 1 đường trên đùm nhôm motor, đau cả đầu
                    Bác nào chế thành công con xe như của mình cho mình xin giải pháp với. Thanks cả nhà

Comment

• Nguyên văn bởi huanmonster Xem bài viết
                      Chào cả nhà. Mình có lấy của Namdc hải phòng 1 bộ động cơ 36V-350W lắp sau cho chiếc xe như hình [ATTACH=CONFIG]83751[/ATTACH][ATTACH]83751[/ATTACH]
                      Nhưng có 1 vấn đề làm 2 ngày rồi mà chưa xong, cái càng sau của khung banh ra nhét cụm motor+ phanh vào khó quá. Banh ra rộng chêm thêm trục 2.5 cm nưã thì lọt nhưng gặp vấn đề là bánh xe không cân ở giữa, vỏ ngoài cụm phanh bị cọ sát vào đùm nhôm motor khi chạy kêu rẹt rẹt, mòn 1 đường trên đùm nhôm motor, đau cả đầu

Bác nào chế thành công con xe như của mình cho mình xin giải pháp với. Thanks cả nhà
                      Đc có líp tầng pk b? Loại bánh sau nếu đc to là khó nhằn lắm, bác banh thật rộng ra nhét thêm long đen vào là hết phanh va vào đùm thôi, khi lắp lên sẽ còn hiện tượng hay tuột xích nữa( nếu líp tầng thì k sợ nhưng có vài tầng líp ko đc mượt lắm), cái này cũng khắc phục đc nhưng còn khoai hơn việc banh càng, như mình hay lắp thì phải có đồ banh nó cân ko bị lệch
                      Last edited by s0ng_h0ng; 11-03-2014, 19:27.

Comment

Đc có líp tầng pk b? Loại bánh sau nếu đc to là khó nhằn lắm, bác banh thật rộng ra nhét thêm long đen vào là hết phanh va vào đùm thôi, khi lắp lên sẽ còn hiện tượng hay tuột xích nữa( nếu líp tầng thì k sợ nhưng có vài tầng líp ko đc mượt lắm), cái này cũng khắc phục đc nhưng còn khoai hơn việc banh càng, như mình hay lắp thì phải có đồ banh nó cân ko bị lệch
                        Hi Bác. Động cơ không có líp tầng đâu. Chỉ có 1 líp thôi. nó có bộ đề 3 cấp bên trong động cơ luôn. Mình chưa lắp xích vào nơi. Bộ khung Asama này cứng lắm. Mình dùng 2 cây gỗ dài 2m banh nhiệt tình hắn mới chịu ra. Thanks Bác s0ng_h0ng nhé

P/s: chi mình hỏi moi người là khung mình khung nhôm, dày với cứng lắm, banh ra hắn kẹp vào lại chứ không giãn ra. Nếu mình muốn uốn càng sau là làm cách nào, uốn để 2 cang banh ra rộng với chỉnh bánh xe cho ngay giữa đó.
                        Last edited by huanmonster; 11-03-2014, 11:44.

Comment

• Nguyên văn bởi huanmonster Xem bài viết
                          Chào cả nhà. Mình có lấy của Namdc hải phòng 1 bộ động cơ 36V-350W lắp sau cho chiếc xe như hình [ATTACH=CONFIG]83751[/ATTACH][ATTACH]83751[/ATTACH]
                          động cơ này e làm 1 cái rồi, cái phanh cũng bị như bác, cách khắc phục là quay cái phanh xuống thấp 1 tí, chế cái bắt phanh vào càng khác cho nó dài ra hơn, chứ bắt sát vào càng như nhưng cái xe mini thì nó đè 1 bên phanh vào động cơ. động cơ này chạy thích phết, nhanh khỏe lại có 3 tốc,

Comment

• chào mừng anh Huấn gia nhập điện tử Vn, có vấn đề j mail em nhé.

Comment

• Nguyên văn bởi ttd_gt Xem bài viết
                              động cơ này e làm 1 cái rồi, cái phanh cũng bị như bác, cách khắc phục là quay cái phanh xuống thấp 1 tí, chế cái bắt phanh vào càng khác cho nó dài ra hơn, chứ bắt sát vào càng như nhưng cái xe mini thì nó đè 1 bên phanh vào động cơ. động cơ này chạy thích phết, nhanh khỏe lại có 3 tốc,
                              he hum nay mình cũng tư vấn anh Huấn như vậy, nhắn tin gọi điện cho bạn mà ko đc vậy?

Comment

• Nguyên văn bởi ttd_gt Xem bài viết
                                To namdc và ttd_gt: Cảm ơn 2 bạn đã nhiệt tình, hôm ni mình mới tạm giải quyết xong vụ cạ phanh, làm như bạn ttd_gt nói thế, cũng tạm ổn, với mua thêm cái chân chống 2 càng dựng lên quá ok. chứ chân chống nguyên của nó chống không nổi 3 bình acquy với khối đc, lại cấn cái vụ phanh.

Còn vụ bánh xe nghiêng 1 bên không ngay giữa vẫn chưa giải quyết được.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X