Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
    Với bộ kit như bác thì lên 80 đơn giản thôi. Có tốn kém gì nhiều đâu. Lấy dc 600w của bác songhong tăng nhông kéo lên là bác đựơc như ý thôi. Ngon bổ rẻ
    em cũng đã nghía cái động cơ đó rồi nhưng hơi dài để đút vào giữa của hai đùi đĩa.nếu muốn lắp vào lại phải chế trục giữa cho dài ra hai bên để cho bàn đạp ko quệt vào moto nhìn xấu lắm.em đang gom tiền sip bộ kit chuyển đổi 1000w về lắp khi nào xong sẽ úp hình cho các bác xem

Comment

• Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
      em cũng đã nghía cái động cơ đó rồi nhưng hơi dài để đút vào giữa của hai đùi đĩa.nếu muốn lắp vào lại phải chế trục giữa cho dài ra hai bên để cho bàn đạp ko quệt vào moto nhìn xấu lắm.em đang gom tiền sip bộ kit chuyển đổi 1000w về lắp khi nào xong sẽ úp hình cho các bác xem
      Em còn thắc mắc điều này. Bác có chống nước cho dc chưa.

Comment

• nếu anh Tú chạy 48V thì chóng hết pin lắm. anh rất tâm huyết, làm đến nơi đến chốn, nhưng em khuyên anh nên dừng lại ở 60km.h . với xe đạp thì chỉ thế thôi anh ạ, nhanh quá rồi.

Comment

• em cũng đồng ý với bác Nam.xe đạp thì dừng ở tốc độ đó được rối,giờ anh Tú chỉ chỉnh chu cái mô tơ cho nó chạy mượt mà nữa là ngon

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
            nếu anh Tú chạy 48V thì chóng hết pin lắm. anh rất tâm huyết, làm đến nơi đến chốn, nhưng em khuyên anh nên dừng lại ở 60km.h . với xe đạp thì chỉ thế thôi anh ạ, nhanh quá rồi.
            anh thích độ chế vì thế nếu kiếm dc bộ điện khủng anh sẽ lam hản cái khung khác chứ cái khung xe thường thì chịu sao dc.vấn đề của anh là ko kiếm dc cái động cơ nào khỏe và mỏng để đút vào giữa 2 bàn đạp cả nên đành dùng tam thôi.hôm nào chú kiếm dc alo anh nhé.anh thích độ chế bằng chính tay mình chứ mua cái kit chuyển đổi nước ngoài họ bán sãn thiếu gì

Comment

anh thích độ chế vì thế nếu kiếm dc bộ điện khủng anh sẽ lam hản cái khung khác chứ cái khung xe thường thì chịu sao dc.vấn đề của anh là ko kiếm dc cái động cơ nào khỏe và mỏng để đút vào giữa 2 bàn đạp cả nên đành dùng tam thôi.hôm nào chú kiếm dc alo anh nhé.anh thích độ chế bằng chính tay mình chứ mua cái kit chuyển đổi nước ngoài họ bán sãn thiếu gì
              khả năng của em có hạn, còn anh ở HN có thể tiếp cận nhiều nguồn hàng hơn, thậm chí anh chơi mô hình có thể sip động cơ nước ngoài về hoặc hỏi trên này nhiều anh em có động cơ , không cần mỏng, e nghĩ anh đã chế thì có thể làm nhiều thứ phức tạp hơn, anh đặt dọc động cơ theo khung xe, xử lí phần truyền động là xong. làm xong xe khủng thì để ý mấy anh áo vàng chút anh nhé.

Comment

• anh độ để thỉnh thoảng đi tí chi vui thôi chứ ko phuong tiện chính của anh vẫn là xe máy và oto thôi.chứ xe đạp điện anh ko thể đi làm dc vì còn phải gặp khách hàng.với sở thích là độ chế nên anh muốn có con xe khỏe khỏe tí để có cảm giác khi nó tăng tốc lên gia tốc nhanh nhanh tí.phương châm của anh khi độ là vẫn phải dữ dc tính năng cơ bản của xe và khi tháo lắp thật đơn giản.anh mới chơi nên cũng phải tìm hiểu và học hỏi của anh em nhiều.với một bộ kit chuyển đổi 1000w có giá là 4.5tr lúc nào anh cũng có thể sip o nước ngoài về nhưng như thế mất đi tính sáng tạo và tinh thần độ chế của anh em mình

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
                  khả năng của em có hạn, còn anh ở HN có thể tiếp cận nhiều nguồn hàng hơn, thậm chí anh chơi mô hình có thể sip động cơ nước ngoài về hoặc hỏi trên này nhiều anh em có động cơ , không cần mỏng, e nghĩ anh đã chế thì có thể làm nhiều thứ phức tạp hơn, anh đặt dọc động cơ theo khung xe, xử lí phần truyền động là xong. làm xong xe khủng thì để ý mấy anh áo vàng chút anh nhé.
                  bác tú thích để động cơ dọc khung thì làm cái bộ bánh răng côn chuyển hướng trục truyền 90 độ là ok

Comment

anh độ để thỉnh thoảng đi tí chi vui thôi chứ ko phuong tiện chính của anh vẫn là xe máy và oto thôi.chứ xe đạp điện anh ko thể đi làm dc vì còn phải gặp khách hàng.với sở thích là độ chế nên anh muốn có con xe khỏe khỏe tí để có cảm giác khi nó tăng tốc lên gia tốc nhanh nhanh tí.phương châm của anh khi độ là vẫn phải dữ dc tính năng cơ bản của xe và khi tháo lắp thật đơn giản.anh mới chơi nên cũng phải tìm hiểu và học hỏi của anh em nhiều.với một bộ kit chuyển đổi 1000w có giá là 4.5tr lúc nào anh cũng có thể sip o nước ngoài về nhưng như thế mất đi tính sáng tạo và tinh thần độ chế của anh em mình
                    Vậy tiêu chí độ xe của bác là gì. Thể thao hay dạo phố

Comment

• tiêu chí của mình là xe đa năng.đã độ xe địa hình thì địa hình nào cũng đi dc vì thế họ mới chế ra cái líp nhiều tầng mà.thích khỏe thì đi líp to khi nào muốn tốc độ thì đi líp bé.độ dc dum sau thì chỉ có một tốc độ thôi nên hạn chế phần leo chèo.độ dc đùm sau thì quá đơn giản

Comment

mỗi người có 1 sở thích, có ng phục vụ mục đích hàng ngày, có người vì đam mê chinh phục, có người vì mục đích kinh doanh...

Comment

mỗi người có 1 sở thích, có ng phục vụ mục đích hàng ngày, có người vì đam mê chinh phục, có người vì mục đích kinh doanh...

Comment

tiêu chí của mình là xe đa năng.đã độ xe địa hình thì địa hình nào cũng đi dc vì thế họ mới chế ra cái líp nhiều tầng mà.thích khỏe thì đi líp to khi nào muốn tốc độ thì đi líp bé.độ dc dum sau thì chỉ có một tốc độ thôi nên hạn chế phần leo chèo.độ dc đùm sau thì quá đơn giản
                            Em rất thích tiêu chí của bác. Với khả năng tài chính và trình độ chế độ của bác thì em ngồi chờ xem sản phẩm tiếp theo của bác. Hồi hợp. 80km/h. Một chiếc khác biệt hoàn toàn từ a _ z thì càng chất. Ủng hộ tinh thần bác hết mình. Mà tiêu chí của em là ổn định và thẩm mỹ, nên chiếc vừa rồi mà làm đẹp lại và chạy ổn định hơn thì quá tuyệt vời.
                            Last edited by luxubua2; 02-08-2014, 15:50.

Comment

• Và hôm nay em xin phép chủ thớt cho em được tuyên bố 4r chúng ta có thêm 1 trường phái độ xe mới, đó là tốc độ, 4r chúng ta ngày càng phong phú.

Comment

• trước mắt em sẽ síp động cơ khác 600w về thay cho cái động cơ đang lắp trên xe.phuong tiện đi làm chủ yếu là xe máy và oto vì thế muốn độ cái xe đạp điện cho vui thỉnh thoảng đi tí cho vui thôi chứ cũng ko phải độ để đi lại như các bạn khác.vì để chơi nên phải làm khác người mới vui chứ cứ lắp động cơ vào bánh sau thì chỉ gọi nà nâng cấp xe đạp thường thành xe đap điện thôi chứ đâu có phải độ chế.với em độ chế là phải tự mình tham khảo học hỏi và làm ra sản phẩm lúc đó mới thành công chứ mua thì thiếu gì

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X