Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin phép đùng bàn cải về ý tưởng của tôi lại để dành cho anh locto, ý tưởng đưa ra nếu khả thi sẽ làm được trong tương lai, các thứ mà bạn nguyen cong su nói đến mình đã tính sẵn hết rùi nhé, bạn quên răng mình đưa vào bánh đai là có cốt ý của nó nhé, khi bạn muốn làm ra cái gì mà trình độ cơ khí của thơ mà bạn thuê sẽ khác xa bạn nghĩ , cái mình nêu ra nó chỉ có các trở lực là ma sát trượt thôi, còn dòng điện sinh ra nhưng không triệt tiêu hết nó sẽ phản hồi sức điện dộng điều này gây ra cản trở lục quay rất lớn, theo 1 người có chuyên môn về dộng cơ hướng dẫn sơ bộ chứ không chính xác lắm thôi, mình nêu ra ý kiến để cùng đóng góp nhưng mình cảm thấy các bạn toàn đưa ra vấn đề chẳng mang tính đóng góp , gửi bạn BumTieuThu cái bạn đưa ra tính toán thì bạn phải dẫn chứng bạn dùng công thức gì? tính về cái gì mình đọc đêm qua suy nghĩ sáng h chẳng hiểu bạn tính về vấn đề gì nữa muốn dạy người khác phải nói đúng và chính xác, nói có sách mách có chứng , ông thầy đứng trên giảng đường mà sao cứ ôm cuống sách mà dạy ? Đã là thầy mà cũng cần sách là vì sao các bạn nên hiểu rõ nó trước khi phê bình người khác, vấn đề của tôi chắc các bạn cũng không giúp ít được gì thôi thì vào ĐH tìm mấy ông thầy cũ tham khảo chắc chắn hơn nghe chủi tí mà có kiến thức

Comment

• Chú ý

Chủ đề của luồng này: cải tiến xe đạp thường thành xe đạp điện. Ai muốn bàn chuyện khác thì mở luồng khác. Kể từ thời điểm này, bất kỳ bài viết nào lệch khỏi chủ đề nêu trên sẽ bị xóa.
      Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

• Báo cáo anh locto em đã hoàng thành chiêc xe đạp điện của mình theo thiết kế như em đã nói khi găp anh mua đồ về, bây giờ chỉ còn phần làm hợp đựng acqui thôi anh chỉ giáo thêm cái này vơi phần sạc anh làm giúp em cái sạc tự ngắt nhé thông báo sớm cho em biết nhé

Phần hợp đựng anh tư vần thêm giúp em dể tí nữa em quay lại cái xe dạp sẽ post lên cho anh em xem keke chạy cũng kha khá nhưng đề ba hơi chậm, hiện anh còn đùm hup ko? để em làm phương án 2 kekeke

Vừa làm xong nên thấy vui quay lại tuy thiếu sáng do trời chuyển mưa nên hơi tối anh locto xem link rùi góp ý em cai hợp đựng acqui nhé mai sáng năng tốt em quay lại rõ hơn tí hihihi do bên đây không thể để video yotube nên anh em kick vào link xem đỡ nhé

http://www.youtube.com/watch?v=Xw3EbMvNJwk

Link quay buổi sáng rõ hơn anh em xem cho ít ý kiến

http://www.youtube.com/watch?v=z7d6h2nMKQo
        Last edited by quangtung300; 07-05-2010, 10:21.

Comment

• Bác Lộc ơi bác để ý cái công tắc bi nhé . Xe bị đổ nghiêng hoặc xóc nẩy nó cũng điều khiển mạch cắt nguồn cấp cho mô tơ đấy ạ. EM nghĩ bác làm thêm cái công tắc đó nữa thì càng xóc càng tiết kiệm...hihi... đừng cười em nhé !
          Last edited by BumTieuThu; 08-05-2010, 01:15. Lý do: Xóa phần không liên quan

Comment

• Ngắc nguồn liên tục vậy mạch nào mà chiệu nổi? Mình chưa thấy ai làm vấn đề cứ cho nó nhấp nháy thế thì chịu luôn cái mạch

Anh locto làm em cái sạc tư ngăt khi nào xong báo lên forum em chạy xuống lấy

Comment

• Cái công tắc viên bi đó nối tiếp với cái công tắc ngắt điện khi phanh ( thắng ) . Nó điều khiển mạch cấp điện chứ có phải là trực tiếp đóng cắt dòng lớn vậy đâu anh tung300 đáng iêu của em ....hì !

Comment

• Ý tưởng của Bum rất hay nhưng Bum nghĩ xem cứ vào đường dằn sốc là ngắt ngưồn thì mất lực kéo , mất trớn xe như vậy tha tắt hẵn luôn đạp qua đọan đường đó có hay hơn không nè :d

Ý tưởng tiết kiệm điện từ các bộ phận phát điện thêm như phục nhúng hay đại loại gì mà Bum nếu khá hay nhung nguồi điện nạp vào acqui cũng như "châu chấu đá xe" vì acqui ngặm dòng rất ít nên cũng chỉ tăng thêm trọng lượng xe mà thôi, nên người ta chế không đi kèm là vậy, nếu nguồi điện phụ trợ góp hẳn vào nguồi điện chính qua mạch chỉnh lưu(cái mạch này khó lắm ah :d) làm giảm lượng tiêu thụ điện acqui thì cái này mới có lợi
                Last edited by quangtung300; 07-05-2010, 10:27.

Comment

• Nguyên văn bởi quangtung300 Xem bài viết
                  Ý tưởng của Bum rất hay nhưng Bum nghĩ xem cứ vào đường dằn sốc là ngắt ngưồn thì mất lực kéo , mất trớn xe như vậy tha tắt hẵn luôn đạp qua đọan đường đó có hay hơn không nè :d

Ý tưởng tiết kiệm điện từ các bộ phận phát điện thêm như phục nhúng hay đại loại gì mà Bum nếu khá hay nhung nguồi điện nạp vào acqui cũng như "châu chấu đá xe" vì acqui ngặm dòng rất ít nên cũng chỉ tăng thêm trọng lượng xe mà thôi, nên người ta chế không đi kèm là vậy, nếu nguồi điện phụ trợ góp hẳn vào nguồi điện chính qua mạch chỉnh lưu(cái mạch này khó lắm ah :d) làm giảm lượng tiêu thụ điện acqui thì cái này mới có lợi
                  Xe xóc lên thì lực bánh xe tì xuống mặt đường giảm đi rồi còn đâu mà kéo nữa ạ. Hơn nữa xe vẫn di chuyển theo quán tính , làm gì có vụ xóc tắt nguồn mà mất lực kéo xe đâu anh tung300 ui ?
                  Anh càng cãi em càng thí anh đáng iêu hơn á . Hì hì...!
                  Em đã nghin kíu thành công và chế thử cái máy phát điện chạy 1 cục than tổ ong. Tổng kích thước cả hệ lò và máy phát cỡ 15x20x40 (cm ) khối lượng ( cả than ) là 9,7kg . ( tại em chế trình độ cơ khí cùi mía nên mới được có vậy á). Công xuất phát 80w ( thắp đèn 24v 3A sáng hơn cả đấu vào acquy ! ). Một viên than vầy cháy liên tục được 6h .
                  Bác Lộc và mí anh chị thử coi có chế cái lò của em vô xe đc hong .
                  Được thì khen em mà hong được thì đừng chưởi em nhá.
                  Á à bác Lộc thử cho 2 cục nam châm của em dính khit vào nhau xong rùi dùng tay hoặc kềm gỡ nó ra coi được hong nhé .

Comment

• Dạ thưa chị BumTieuThu em nói theo cách bình dân chứ không muốn dùng các từ chuyên môn để nhiều bạn đọc dễ hiểu hơn ạ, chị Bum chị chạy xe với vận tốc bao nhiêu vào đoạn đường dằn sóc ạ? Để tóc độ tối đa cho quán tính xe vượt qua ở gà hay đoạn đường rồ rề thì cái đít chắc nó chai cứng hơn cái nón cối của mấy cụ lính Mỹ quá hic hic

Vào đoạn đường dằn sóc ai cũng giảm tốc cả do thôi quen thôi không ai đ xe đạp điện hay xe đạp vào mấy doạn ấy mà cố chạy cho lắm vào ah, chị quen chạy xe gắn máy êm qua nên cứ nghĩ giống nhau , chú chị cầm chiếc xe đạp vô doạn ấy thử cái đi ah, em bỏ đi xe đạp 15 năm nay mới chế xong xe thích qua leo lên chạy mấy khúc đường mấp mô mà mong em xưng tái lên hết huhu , những gì em nêu điều có dư tính cả chị ạ

Còn cái máy phát điện chạy bằng hơi nước hả chị sao phải dốt than tổ ông vậy? Gần 10kg thêm lên xe thì phải thêm công suất motor điện rùi mà có 80W thì làm sao đủ điện? Mô tơ anh locto là 250W , mô tơ China là 800W vậy gắn thêm 10 kg đó có lợi gì ạ? 10 kg đó gắn 4 cái acqui 20A ngon hơn

Anh locto con mấy cái bình đựng acqui zin xe nội địa không? Kỳ đó em xuống thấy cái đó nó có bộ phận báo năng lượng nữa , nó có sạc trong đó luôn phải không anh? Cho em thông tin mai or mốt em xuống đây mua sạc và coi mua luôn cái hộp đó về chế cho tiện

Comment

• theo tôi dinamo ra 12v ta dùng áp cầu nhân đôi là xong nhung khi nhân đôi áp thì ma sat dinamo củng tăng gấp hai ,nhân đây tôi góp ý , cần phải có chuyên gia co khí điện . hiện nay trên thế giói có rất nhiều ý tuỏng nhu bạm .đó là một ý hay . việt nam mình dân trí còn thấp hon châu âu nhiều lắm . chúng ta chua phải là nhà bác học . tóm lại cách của bạn ko hiệu quả
                      điện thoại : 0919948009
                      nhipsongdientu.tri@gmail.com

Comment

• theo tôi dinamo ra 12v ta dùng áp cầu nhân đôi là xong nhung khi nhân đôi áp thì ma sat dinamo củng tăng gấp hai ,nhân đây tôi góp ý , cần phải có chuyên gia co khí điện . hiện nay trên thế giói có rất nhiều ý tuỏng nhu bạm .đó là một ý hay . việt nam mình dân trí còn thấp hon châu âu nhiều lắm . chúng ta chua phải là nhà bác học . tóm lại cách của bạn ko hiệu quả . dùng bản năng luong nhe nhu có lý .
                        điện thoại : 0919948009
                        nhipsongdientu.tri@gmail.com

Comment

• Bác vào đây xem nhé !!
                          http://s40.photobucket.com/albums/e240/loctoshiba/
                          ĐT:0982852755
                          Các Bác vào đây coi hình đở nhé !!!!

Comment

• bạn quangtung300 có thể cho tui số đt, để nói chuyện dễ hơn

Comment

• Nguyên văn bởi locto Xem bài viết

Anh locto cái hợp đó anh làm 2 cái acqui 12V 7A phải không anh? em dự định là mai em xuống anh lấy cái sạc rùi coi máy cái hợp zin về em chế cho nó tiện tí

Comment

• Anh locto giúp em việc này

Cái đầu nối cái sạc nó tên là gì vậy? Anh chup cho em cai hình em dem ra tiem dua tụi nó xem được không?

Em chạy đi hỏi cà 5-6 tiệm bán đồ điện tử không có, đem lại mấy cha sửa điện tử cũng không luôn

Hay anh bỏ nó vô bao thư gủi lên em với dia chỉ

Lê Nhật Tân số 14 Phan Đình Phùng Phường Tân An Quân Ninh Kiều TP Cần Thơ giúp em , cái acqui nó hết điện rùi mà không sạc ít ngày nó mất điện là tôi

anh gửi xong báo chi phí em chuyển tiền cho anh

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X