Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi quangtung300 Xem bài viết
    Èo chú Lộc hơn 50 rồi mà chú còn kêu bác và em à? Thế chú ở tại TP Vĩnh Long hay ở đâu? Bên đấy có tuyến xe buýt ra qua đến đường Hòa Bình bên Cần Thơ mà , đi dò hỏi thử xem

Chắc thứ 7 tôi xuống chú Lộc vào buổi sáng đi dc chú qua đi với tôi
    èo ko bit chú Lộc 50t
    mình ở trong huyện bình tân
    mà thứ 7 mình mắc kt 2 môn Sinh-Hóa rồi chủ nhật hả đi dc ko bác?

Comment

• Nguyên văn bởi royal309 Xem bài viết

èo ko bit chú Lộc 50t
      Ok mình xuống trả nót tiền mua đồ chú và nhờ coi cái sạc nó ko ngắt thôi , vậy chủ nhật đi cũng dc chổ bạn có tuyến xe buýt ko? hình như trên quốc lộ mới có thì phải

Con trai út của chú Lộc hình như đang học 11 hay 12 gì đó

Comment

èo ko bit chú Lộc 50t
        Ok mình xuống trả nót tiền mua đồ chú và nhờ coi cái sạc nó ko ngắt thôi , vậy chủ nhật đi cũng dc chổ bạn có tuyến xe buýt ko? hình như trên quốc lộ mới có thì phải

Comment

chỗ mình có xe buýt mà nó chở wa tới cần thơ luôn
          vậy mình xuống chỗ bạn mua 1 chiếc xe cũ cũ rồi nâng cấp nó thành xđđ luôn là khoảng bao nhiu ?

Comment

• Bác Lộc ơi ! lâu lắm rồi e không lên mạng được!
            chả là cái xe em hôm bữa đi sóc ổ gà phát cái bình điện trong hộp làm vỡ mất cái Book điều khiển (em để Book trong hộp acquy). em muốn đặt bác cáo Book 36v loại chổi than không biết có được không? mua có mỗi cái thật làm phiền bác quá. rất mong bác giúp! nếu được bác gửi cho em theo địa chỉ Nguyễn Văn Huy khu tập thể giáo viên trường Tiểu học Nguyễn Văn Bé, Đăk Săk - Đăk Mil - Đăk Nông. và tổng chi phí bao nhiêu để em chuyển vào tài khoản cho bác. Em cảm Ơn Bác trước!

Comment

• Thưa chú Lộc, nhà con có chiếc Martin, giờ con muốn lắp vào để thành xe đạp điện thì là bao nhiêu vậy chú? Con ở HCM, Q.1 :-s

Comment

chỗ mình có xe buýt mà nó chở wa tới cần thơ luôn
                vậy mình xuống chỗ bạn mua 1 chiếc xe cũ cũ rồi nâng cấp nó thành xđđ luôn là khoảng bao nhiu ?
                Khoảng 2tr2-2tr4 là hoàng thành 1 chiếc xe chạy điện dùng acqui 12A chạy mô tơ 36v nhé , còn 24v thì rẽ hơn tí , mắc ở phần acqui thôi còn nhìn chung mô tơ + board + tay ga + sạc khoảng 1tr , acqui dùng cho nó loại 36v là 3 bình , loại 24V là 2 bình

Nếu đi lại nhiều nên dùng 36v chạy nó khoẻ hơn chở bạn gái đi vi vu , 24v thì ì ạch tí lên cầu cần phải tiếp sức nếu có bạn gái

Comment

• mình có lắp một chiếc matin giá thành nè:
                  đùm chạy 250w: 500
                  board : 100
                  tay ga: 50
                  bình 12v-14a X 2 globe: 870
                  căm: 16
                  tổng cộng: tự tính

Comment

Khoảng 2tr2-2tr4 là hoàng thành 1 chiếc xe chạy điện dùng acqui 12A chạy mô tơ 36v nhé , còn 24v thì rẽ hơn tí , mắc ở phần acqui thôi còn nhìn chung mô tơ + board + tay ga + sạc khoảng 1tr , acqui dùng cho nó loại 36v là 3 bình , loại 24V là 2 bình

Nếu đi lại nhiều nên dùng 36v chạy nó khoẻ hơn chở bạn gái đi vi vu , 24v thì ì ạch tí lên cầu cần phải tiếp sức nếu có bạn gái
                    vay binh acquy 36v bao nhiu 1 binh za?

Comment

vay binh acquy 36v bao nhiu 1 binh za?
                      1 bình 12v 12ah hình như chú lộc nói là 378 nghìn , nên 3 bình là khoảng 1tr hơn tí đó bạn nhân thử đi bộ đồ tôi nói rồi đó chủ nhật đi xuống chú bạn hỏi rõ hơn , rãnh qua đây tôi dẩn đi mấy chổ bán acqui hỏi Globe và Đồng nai sài cũng tốt lắm

Comment

• Chào tất cả các ace trên diễn đàn. Mình vừa mới tham gia diễn đàn và thấy rất bổ ích và thú vị. Mình muốn tụ tay làm 1 con XDD để cùng trao đổi vs mọi người. mong mọi người giúp dỡ!
                        Tiện đây cháu muốn nhờ chú LOCTO xem giúo cháu mua 1 động cơ và đầy đủ mạch điều khiển, acquy, tay ga và bộ truyền động (nói chung là toàn bộ phần chuyền động và điện. dây điện nối sẵn vì cháu chằng biết j về điện đâu ah. cháu là dân xây dựng mà) về cháu sẽ chế khung và lắp vao. Mong chú LOCTO và các aec trên diễn đàn nhiệt tình giúp đỡ ah!

Comment

1 bình 12v 12ah hình như chú lộc nói là 378 nghìn , nên 3 bình là khoảng 1tr hơn tí đó bạn nhân thử đi bộ đồ tôi nói rồi đó chủ nhật đi xuống chú bạn hỏi rõ hơn , rãnh qua đây tôi dẩn đi mấy chổ bán acqui hỏi Globe và Đồng nai sài cũng tốt lắm
                          BÁc cho e hỏi chút! 1 binhd với 3 bình thì khác nhau thế nào ah! đấu nối như thế nào ah!

Comment

• Nguyên văn bởi longngaloi Xem bài viết
                            BÁc cho e hỏi chút! 1 binhd với 3 bình thì khác nhau thế nào ah! đấu nối như thế nào ah!
                            1 Bình 12v 12Ah khì bạn dùng mô tơ 24v thì bạn mắc nối tiếp 2 cái bình dạng này lại ra là 24v 12Ah nhé cứ thế tính tới , kiến thức vật lý phổ thông mà mắc nói tiếp thì hiệu điện thế tăng , mắc song song thì cường độ dòng điện tăng mà

Comment

thế còn cái bình 36V khoảng bao nhiu ? mình tính chạy luôn 1 bình 36v cho khỏe

Comment

thế còn cái bình 36V khoảng bao nhiu ? mình tính chạy luôn 1 bình 36v cho khỏe
                                36V gồm 3 bình 12V nối lại thôi.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X