Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các bác ơi chỉ giúp em mới labview khó quá.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các bác ơi chỉ giúp em mới labview khó quá.

em mới chập chững học labview chưa biết gì nhiều chỉ bít mấy cái đơn giản thôi.
    em có mấy cái đề tài mô phỏng các bác giúp em với,các bác chỉ cho em cách làm và các cái hàm để lập trình chúng.em không hiểu các hàm trong labview nên không biết lập trình thế nào?
    1.Mô phỏng cột đèn giao thông ở ngã tư.
    2.Mô phỏng cái máy tính kỹ thuật của học sinh.
    3.Mô phỏng osillospope .
    Mong được các bác chỉ giáo.

Bạn nói rõ yêu cầu cho cái cột đèn giao thông đi. Giờ này mình đang ở trường, ko có LV nên ko nghiên cứu dc :-p Bạn nói rõ yêu cầu đi tối về mình xem với. Nghe có vẻ hay à

Comment

Mình mô phỏng cột đèn giao thông ở ngã tư,có 4 hướng đi thì mỗi hướng 1 cột.
      Khi cột bên nào đèn xanh thì hướng đó được đi.sau một thơi gian la 20 giây thì đèn xanh chuyển sang đèn vàng chuẩn bị cho đèn đỏ sáng để dừng làn đường đó lại và hướng bên kia ngược lại.Minh mô phỏng một ngã tư đèn giao thông như ở ngoài đường đó.
      Mong bạn sớm hồi âm mình cùng chia sẻ.

Comment

Hi, tìm được rồi, vừa post bên kia xong

Thôi, post thêm lấy số lượng

(Sorry bạn sirius vì bây giờ mới reply bạn). Cái này mình vừa làm xong, bạn có thêm ý tưởng gì thì bổ sung vào rồi share cho mình coi với nhé
        http://www.4shared.com/file/41492963...fficLight.html

Còn mấy cái sau mình nghĩ là từ tuần trước đến giờ thì bạn đã thấy nó dễ lắm rồi (mình chỉ thích cái đầu tiên thôi :-p )

Comment

chao lan huogn ban co bộ toolkit pid cua labview 8.5 ko ban gui cho mihn ban nhe thanhtrucdlnt@gmail.com
          thank

Comment

Nguyên văn bởi langtu89 Xem bài viết
            chao lan huogn ban co bộ toolkit pid cua labview 8.5 ko ban gui cho mihn ban nhe thanhtrucdlnt@gmail.com
            thank
            Hic, sorry bạn, hiện giờ thì mình chẳng có cái toolset nào cả. Mình chỉ làm mấy cái điều chế, coding, mô phỏng hệ thống nên không tìm hiểu về PID toolset mấy. Chắc không giúp được bạn rồi

Comment

Nguyên văn bởi sirius22 Xem bài viết
              em mới chập chững học labview chưa biết gì nhiều chỉ bít mấy cái đơn giản thôi.
              em có mấy cái đề tài mô phỏng các bác giúp em với,các bác chỉ cho em cách làm và các cái hàm để lập trình chúng.em không hiểu các hàm trong labview nên không biết lập trình thế nào?
              1.Mô phỏng cột đèn giao thông ở ngã tư.
              2.Mô phỏng cái máy tính kỹ thuật của học sinh.
              3.Mô phỏng osillospope .
              Mong được các bác chỉ giáo.
              Oặc. LabVIEW mà lại dùng mô phỏng có chít con người ta ko chứ.
              AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
              Xem thêm tại Online Store ---> Click here
              Mob: 0982.083.106

Comment

Tui mới học lên chỉ biết dùng LW vào mô phỏng mấy cái đơn giản thôi chứ chua biết ứng dụng vào thực tế để làm gì.
                Bác VNarmy chỉ cho tui LV ứng dụng trong thưc tế được ko?
                Tui nói thật mấy câu bác đừng giân nha.
                Tui thấy thái độ của bác như thế là ko chấp nhận được.Bác ko thể biết đi rồi mà chê bai những người mới học đi được,theo tui bác hãy hướng dẫn họ cách đi thay vì...............
                Không biết mới phải học,có giỏi thì càng càng phải học?
                Mong được bác và mọi người chỉ giáo thêm.

Comment

Gửi Siriuss 22 một số ý kiến của mình về LV
                  LV trước tiên đó là công cụ lập trình đồ họa trong lĩnh vực Đo lường, Điều khiển, Tự động hóa do vậy yếu tố mô phỏng chỉ là môt phần nhỏ của LabVIEW.
                  Nhưng LV không phải xuất phát từ ý tưởng là công cụ lập trình chung chung kiểu Mathlab, nó được các nhà phát triển NI sáng tạo và ứng dụng với nền tảng là PAC. LV bản chất là trái tim của hệ PAC của NI, kết nối các PAC, ứng dụng phần mềm nhúng cho PAC, thiết kế mạng truyền thông, ...

Bạn Sirriuss thân mến đây là một đánh giá của mình về LV, do bạn chỉ ứng dụng LV với ý nghĩa là công cụ phần mềm trên LV thì bạn sẽ chưa thấy được một cái nhìn toàn diện về LV. Nếu bạn muốn hiểu sâu hơn nữa về LV thì bạn có thể vào trang NI.COM và tìm hiểu về các PAC bạn sẽ thấy LV là gì.

Thân chào bạn.
                  Bạn VNArmy có ác với em nó quá không thế ^_^
                  Last edited by binhminh20; 31-03-2008, 14:14.

Comment

Nguyên văn bởi sirius22 Xem bài viết
                    Tui mới học lên chỉ biết dùng LW vào mô phỏng mấy cái đơn giản thôi chứ chua biết ứng dụng vào thực tế để làm gì.
                    Bác VNarmy chỉ cho tui LV ứng dụng trong thưc tế được ko?
                    Tui nói thật mấy câu bác đừng giân nha.
                    Tui thấy thái độ của bác như thế là ko chấp nhận được.Bác ko thể biết đi rồi mà chê bai những người mới học đi được,theo tui bác hãy hướng dẫn họ cách đi thay vì...............
                    Không biết mới phải học,có giỏi thì càng càng phải học?
                    Mong được bác và mọi người chỉ giáo thêm.
                    Bạn nên xem lại thái độ của bạn đi. Tôi đã nói bạn về đọc cuốn LV User Manual từ luồng bên kia mà bạn có thèm nghe đâu. Nói chung bạn muốn học được thì nên có thái độ thực sự cầu thị.
                    AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
                    Xem thêm tại Online Store ---> Click here
                    Mob: 0982.083.106

Comment

bác VNarmy thân mến:
                      Nếu tui làm cho bác tự ái thì thành thật xin lỗi bác;
                      Vì chính tui cũng thấy tự ái khi vừa mới bắt đầu học đã bị người khác cười.
                      Mong được bác chi bảo thêm:
                      Thật sự cảm ơn bác binhminh20 đã nói thật rõ ràng về LV cho những người mới bắt đầu học như tui.
                      Tui xin được mạn phép đưa ra ý kiến của mình:
                      Hai bác là những ngươi đi trước vừa có kinh nghiệm vừa có trình độ sao ko viết một vài bài hướng dẫn mọi người mới bắt đầu học.để mọi người khi học sẽ biết học theo hướng nào.
                      Hy vọng tui đã ko đòi hỏi quá cao ở hai bác.

Comment

Nguyên văn bởi binhminh20 Xem bài viết
                        Gửi Siriuss 22 một số ý kiến của mình về LV
                        LV trước tiên đó là công cụ lập trình đồ họa trong lĩnh vực Đo lường, Điều khiển, Tự động hóa do vậy yếu tố mô phỏng chỉ là môt phần nhỏ của LabVIEW.
                        Nhưng LV không phải xuất phát từ ý tưởng là công cụ lập trình chung chung kiểu Mathlab, nó được các nhà phát triển NI sáng tạo và ứng dụng với nền tảng là PAC. LV bản chất là trái tim của hệ PAC của NI, kết nối các PAC, ứng dụng phần mềm nhúng cho PAC, thiết kế mạng truyền thông, ...

Bạn Sirriuss thân mến đây là một đánh giá của mình về LV, do bạn chỉ ứng dụng LV với ý nghĩa là công cụ phần mềm trên LV thì bạn sẽ chưa thấy được một cái nhìn toàn diện về LV. Nếu bạn muốn hiểu sâu hơn nữa về LV thì bạn có thể vào trang NI.COM và tìm hiểu về các PAC bạn sẽ thấy LV là gì.

Thân chào bạn.
                        Bạn VNArmy có ác với em nó quá không thế ^_^
                        em chào anh, qua em tìm hiểu thì PAC anh nói có phải là Programmable Automation Controllers không ạ?
                        Nếu đúng thì có thể nói nó hơi rộng một chút, dùng điều lập trình điều khiển tự động có rất nhiều ứng dụng, và cá nhân em thấy khi bắt đầu với LabVIEW thì giải pháp phần cứng là khó khăn vô cùng khi thiết bị của NI là rất đắt đỏ, vậy với những người đi trước như các anh, giải pháp nào cho vấn đề phần cứng ạ? E thấy mô phỏng LabVIEW mà không có phần cứng thì cũng khó có thể hiểu hết cái hay cái đẹp của nó ạ!
                        Cảm ơn anh nhiều, hi anh VNarmy có kinh nghiệm chia sẻ với những hậu bối như chúng em với nhé!

Comment

nếu mà các bác mún dùng thử phần cứng của NI thì hãng có hỗ trợ sinh viên giá chỉ còn 25% thôi, bác nào khoái chơi em My Rio là cũng ngon phết đó (hai 3 người 1 con - với nhóm sv). còn bác nào mới chơi Labview (như em) thì mô phỏng hay thiết kế giao diện điều khiển (kết nối với vi điều khiển hoặc PLC modbus) cũng tiện lợi lắm. cá nhân em thì em thấy ổn, lại đẹp nữa (down cái DCS về là giao diện mượt hơn cái em wincc nhiều - ý kiến cá nhân). mới thì cứ làm sơ sơ (cũng ko dễ ăn lắm) cho có cảm hứng

Comment

Nguyên văn bởi sanbatcuop Xem bài viết
                            nếu mà các bác mún dùng thử phần cứng của NI thì hãng có hỗ trợ sinh viên giá chỉ còn 25% thôi, bác nào khoái chơi em My Rio là cũng ngon phết đó (hai 3 người 1 con - với nhóm sv). còn bác nào mới chơi Labview (như em) thì mô phỏng hay thiết kế giao diện điều khiển (kết nối với vi điều khiển hoặc PLC modbus) cũng tiện lợi lắm. cá nhân em thì em thấy ổn, lại đẹp nữa (down cái DCS về là giao diện mượt hơn cái em wincc nhiều - ý kiến cá nhân). mới thì cứ làm sơ sơ (cũng ko dễ ăn lắm) cho có cảm hứng
                            Chào bạn sanbatcuop!
                            Bạn cho mình hỏi giá chỉ còn 25% là thiết bị gì của NI vậy, vì mình thấy bên NI có nhiều phần cứng với nhiều giá khác nhau?
                            Và nếu với 25% thì cụ thể bạn đổi luôn giúp mình xem thành tiền VND là bao nhiêu bạn nhé!
                            many thanks!

Comment

Về tác giả

Collapse

sirius22 Tìm hiểu thêm về sirius22

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X