Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[HCM] Viettel R&D - THÔNG BÁO TUYỂN DỤNG

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Hi FFSeriesvn,

bạn có thể gởi CV cho Tín.
    Email: MTTin@yahoo.com

Tiếng Việt, hay tiếng Anh cũng được. Miễn sao tiện nhất cho bạn.

Rgds,
    TinMT

Comment

Nguyên văn bởi mttin Xem bài viết
      Hi FFSeriesvn,

bạn có thể gởi CV cho Tín.
      Email: MTTin@yahoo.com

Tiếng Việt, hay tiếng Anh cũng được. Miễn sao tiện nhất cho bạn.

Rgds,
      TinMT
      em hỏi chút : em có xem các vị trí ứng tuyển tại công ty và thấy có một số vị trí em đều có thể ứng tuyển được vì các yêu cầu kĩ năng kĩ thuật đó em đều có thể đáp ứng được nhưng duy nhất có tiếng anh là em chỉ được có 380 điểm thôi. Theo em quan trọng là kĩ năng làm việc chứ còn về tiếng anh em biết là cũng khá quan trọng, vì ngay trong công việc kĩ thuật em thường làm cũng thường xuyên phải tra cứu và tìm hiểu nguồn tài liệu tiếng anh. nhưng công cụ tra cứu tiếng anh bây giờ cũng hỗ trợ nhiều. tại sao bên mình lại quan trọng việc đó đến vậy. liệu có thể trâm trước để trong quá trình vừa làm vừa luyện thêm trình độ tiếng anh được không ạ. em thấy nhiều công ty họ cũng làm vậy và tổ chức cho nhân viên thi lại toeic theo từng năm và việc đó chỉ là để xét tăng lương hoặc tăng cấp bậc thôi. Mong Anh (Chị) phản hồi ý kiến của em. Em rất tâm huyết vào các vị trí hiện tại đang tuyển bên công ty mình. em xin chân thành cảm ơn!
      đùa chứ tớ hơi ngu...thông cảm nha..heee...

Comment

Hi Toan258,

Theo anh biết, có thể nợ Anh Văn, nếu như em thể hiện tốt khả năng của mình, và được ban tuyển dụng bảo đảm.
        Sau 2 tháng thử việc, em sẽ cần thi lại tiếng Anh.

Em liên lạc trực tiếp, để có thêm thông tin nhé.

rgds,
        TinMT

Comment

Hi Toan258,

Theo anh biết, có thể nợ Anh Văn, nếu như em thể hiện tốt khả năng của mình, và được ban tuyển dụng bảo đảm.
          Sau 2 tháng thử việc, em sẽ cần thi lại tiếng Anh.

Em liên lạc trực tiếp, để có thêm thông tin nhé.

rgds,
          TinMT
          thế là nếu sau hai tháng thử việc mà thi lai tiếng anh không dc 500 điểm chắc cũng đứt luôn phải không anh
          đùa chứ tớ hơi ngu...thông cảm nha..heee...

Comment

Sao hôm nay mình không thể truy cập vào trang web của Viettel R&D?
            Mình định vào để lấy thông tin của Viettel R&D để viết application, CV.

Comment

Hi Tam Phan,

Hình như trang web đang được maintain.

Viettel R&D đang đăng các vị trí tuyển dụng như các link anh viết ở trên.
              Nếu cần chi tiết hơn, hiểu rõ hơn, có thể call cho anh nhé.

Rgds,
              TinMT

Comment

....
                Chào anh, khi nộp sẽ nộp qua hình thức nộp trực tuyến thì chỉ gửi mỗi CV hay phải scan các giấy tờ liên quan nữa ạ.

Comment

Hi chumanh,

Bạn có thể gởi CV về:
                  TinMT@Viettel.com.vn

CC:
                  MTTin@yahoo.com

Vì Viettel mail server sẽ filter các free email như yahoo, google, ...

Nếu có thể, gởi thêm bảng điểm đại học. Các giấy tờ liên quan, sẽ được bổ xung sau.

Rgds,
                  TinMT

Comment

Trung tâm nghiên cứu thiết bị đầu cuối còn tuyển vị trí phần mềm nhúng không bạn

Comment

Mình có quan điểm này muốn bày tỏ với các bạn ở Viettel R&D . Các bạn nên tôn trọng chính bản thân các bạn và những người tiêu dùng khi các bạn đưa ra các sản phẩm với khẩu hiệu Made by Viettel . Những sản phẩm của các bạn "sản xuất" thật ra chỉ là phân đoạn lắp ráp các linh kiện nhập chứ các bạn vẫn chưa có những nhà máy sx chíp vi mạch, RAM, PCB, Hard drive, Display & Touchscreen, Battery vv. Những hãng điện tử như Samsung, Toshiba, Panasonic, Sony, họ làm hết các phần trên từ A-Z bao gồm cả thiết kế và mình cũng hy vọng Viettel có ngày làm được như họ . Xin lỗi đã quấy rầy các bạn

Comment

Hi tiredatwork,

Cám ơn bạn đã cho ý kiến. Ít nhất bạn đã giúp UP thread này.

Về vấn đề "Made By", ở đây, chúng tôi "Made" thiết bị, ví du như USB 3G, "Made By Viettel".
                        Các con chip, điện trở, tụ điện, ...., như những viên gạch, nguyên vật liệu để chúng tôi "Made" thành các thiết bị mà thôi.
                        Chúng tôi không khẳng định chúng tôi "sản xuất" chip, "sản xuất" điện trở, ...

Để bạn rõ ràng hơn, tôi lấy vị dụ "Made" một cái áo. Người thợ may sẽ cần vải, chỉ khâu, cúc áo, ...., để "Made" cái áo.
                        Nhưng người thợ may không cần phải "sản xuất" vải, chỉ khâu, cúc áo ...

Hay nói người thợ dệt vải, họ "Made" vải, nhưng cũng không "Made" sợi để dệt vải, việc này của con tằm, hay từ cây bông, ...

Có lẽ bạn đã rõ rồi phải không.

Cám ơn,
                        TinMT
                        Last edited by mttin; 10-07-2013, 10:31. Lý do: để rõ hơn

Comment

[MENTION=206560]knd07[/MENTION]: Vẫn đang tuyển đấy bạn.

Cần tuyển nhiều, và chất lượng.

Các bạn yêu thích ngành lập trình nhúng, thiết kế, hiện thực thiết bị, ứng tuyển nhé.

Thank you,
                          TinMT

Comment

ANh ơi, em gửi hồ sơ lâu quá rồi...

Comment

[MENTION=181563]manhday[/MENTION]: Em tên thật là gì, để anh kiểm tra lại.

Rgds,
                              TinMT

Comment

Anh ơi sinh viên mới ra trường có đc dự tuyển ko ạ, em học Cơ điện tử và muốn dự tuyển vào vị trí kỹ sư cơ khí về UAV.

Comment

Về tác giả

Collapse

mttin Tìm hiểu thêm về mttin

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X