Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mùa hè đến rồi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi kimman3 Xem bài viết
    bây h thì e cũng chẳng khác gì bù đầu bù cổ học cả năm trời dc 3 tháng hè nghỉ thì đi học thêm dường như bây h cái học đặt nặng lên vai học trò ko dc như các bác tiền bối đi trước hè đến lại cắm câu e thì trải qua 16 cái hè rồi nên bây h thấy hè tới chả thấy còn gì là hay ho bù đầu bù cổ bây h e nói thật chứ nếu các a chị thi đại học xong cầm 1 tấm bằng xin việc mình thích cũng chưa chắc có đường đời còn dài hàng ngày cứ vác cái cặp đi tới chỗ này nọ hỏi sao học sinh bây giờ toàn đeo mắt kiếng khổ thân học sinh nếu như cầm 1 tấm bằng đại học mà ra làm thợ hồ thì có phải phí cả 15 năm ăn học ko các bác cho e ý kiến
    Câu cú, chấm phẩy thế này thì càng học càng cận là phải !... Tui có thấy đâu đấy tay thợ hồ đeo kính cận thì phải, hay đó là bạn này ?

Comment

• Nguyên văn bởi Lam-dt Xem bài viết
      Câu cú, chấm phẩy thế này thì càng học càng cận là phải !... Tui có thấy đâu đấy tay thợ hồ đeo kính cận thì phải, hay đó là bạn này ?
      bác cứ đùa

Comment

• Nguyên văn bởi Lam-dt Xem bài viết
        Lươn ngắn lại chê chạch dài, thờn bơn méo miệng chê trai lệch mồm.

Comment

• các bác chơi vui qúa nhể. trước kia lúc 4-13 tuổi là em cũng chơi mấy trò dân gian như bổ cù, thả diều... nhưng từ năm 14 tuổi trở đi là toàn nghịch đồ điện tử thôi, 2 năm nay thì bà già toàn bắt đi học thêm,nhưng em không đi, ở nhà đóng loa. và em cũng tự đóng được 1 bộ loa 2.1 đỉnh phết đóa.

Comment

• [QUOTE=HTTTTH;726975]Trích lời bác HTTTTH " Như tôi học xa có khi không về tết, lúc đó mới thấy bài "Xuân nay con không về" thật mặn nước mắt."
            Con giởn chút: bác là người miền Bắc mà cũng nghe nhạc vàng à.

Comment

• Nguyên văn bởi mahn79 Xem bài viết
              Còn bài gì đó có câu
              "mẹ ơi, sáng nay xuân về
              mẹ trông ra ngoài hiên vắng
              mẹ mong đứa con xa nhà, ..."
              là nhạc đỏ đấy.
              Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

• Nguyên văn bởi mahn79 Xem bài viết
                miền nào chả nghe hả bác. xanh đỏ tím vàng ở đâu chả có. em còn xanh và non mà toàn nghe nhạc vàng nè. nghe Cây Pốp chắc chỉ tắt loa ngắm ca sĩ nữ thôi
                Website chính thức đổi địa chỉ website thành
                Mời các bạn ghé thăm !!!

Comment

• Hè lại đến, đang tìm thêm mấy cái đồ linh tinh đóng "baby car" cho thằng cu tí. Nản nhất là phần cơ khí, cái gì cũng phải hàn mà hàn điện thì đâu có sẵn. 2 cha con làm cả 2 tuần mà chả cái nào ra cái nào, nhưng được cái là nó cũng lăng xăng sờ sờ vịn vịn vặn vặn còn đỡ hơn cứ ngồi lì trước cái TV coi phim hoạt hình.
                  Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                  <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• Xưa trẻ sung thả chim bắt bướm...
                    Giờ teo hẳn ngậm ngùi bướm vờn chim...

Xưa còn nhỏ, bọn tớ chỉ khoái nhất món bơi... Đứa nào cũng như cá... Bơi vượt sông Bạch Đằng 3 vòng chưa biết chán.
                    Bơi chán thì lại tổ chức bắt cá lác về nướng ăn. Cách bắt cá của bọn tớ cũng độc nhất vô nhị... Một thằng ngồi dạng tè he để cho một thằng nắm hai chân kéo từ mép sông lên trên bờ... Sau đó vọc tay vào đám phù sa đó mà nắn bóp, bắt được khối cá... Cũng có lần bóp lầm con "cá chưa lác" của thằng bạn làm nó la oai oái... Giờ nghĩ lại mà thấy thèm...
                    Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

• Nguyên văn bởi nhathung1101 Xem bài viết
                      Cách bắt cá của bọn tớ cũng độc nhất vô nhị... Một thằng ngồi dạng tè he để cho một thằng nắm hai chân kéo từ mép sông lên trên bờ... Sau đó vọc tay vào đám phù sa đó mà nắn bóp, bắt được khối cá... Cũng có lần bóp lầm con "cá chưa lác" của thằng bạn làm nó la oai oái... Giờ nghĩ lại mà thấy thèm...
                      Con "cá chưa lác" đó có nướng được không ?
                      Nhà Thùng thấy thèm cái trò chơi tuổi thơ, hay thèm con cá chưa lác thế ???

Comment

• Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                        Con "cá chưa lác" đó có nướng được không ?
                        Nhà Thùng thấy thèm cái trò chơi tuổi thơ, hay thèm con cá chưa lác thế ???
                        Cả hai, nhưng cá chưa lác phải do con cá chuối của mình sản xuất cơ... Chờ bác Phàm hướng dẫn nhưng bác í lặn kỹ quá... Hình như bác bận mò cá chuối thì phải...
                        Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

• Đợi được bác pham thì sợ rằng con cá chuối cũng teo hẳn... còn bằng con cá lác !
                          Có bài thuốc: nướng con cá chuối lên ăn thì sẽ sản xuất dược cá chưa lác

Comment

Đợi được bác pham thì sợ rằng con cá chuối cũng teo hẳn... còn bằng con cá lác !
                            Tôi không ăn cá,vì đó là thần dân của công chúa thủy tề.
                            công chúa nhắn HTTTTH và nhathung1001 xuống thủy cung chơi,công chúa nấu lẩu cá mập đãi 2 bạn.

Comment

Còn bài gì đó có câu
                              "mẹ ơi, sáng nay xuân về
                              mẹ trông ra ngoài hiên vắng
                              mẹ mong đứa con xa nhà, ..."
                              là nhạc đỏ đấy.
                              NGhe về mẹ lại nhớ "Bầm".
                              "Ai về thăm Mẹ quê ta, chiều nay có đứa con xa chưa về
                              ....
                              Bầm ra ruộng cấy Bầm run, chân lội dưới bùn tay cấy mạ non.
                              Mạ non Bầm cấy mấy lon, ruột gan Bầm lại thương con mấy lần".
                              huhuhu
                              Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                              <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• Sửa chút nhe anh tép:
                                "Ai về thăm Mẹ quê ta,
                                Chiều nay có đứa con xa nhớ thầm
                                Bầm ơi có rét không bầm!
                                Heo heo gió núi, lâm thâm mưa phùn
                                Bầm ra ruộng cấy Bầm run,
                                Chân lội dưới bùn tay cấy mạ non.
                                Mạ non Bầm cấy mấy đon,
                                Ruột gan Bầm lại thương con mấy lần...".

Bầm, bủ, u, mạ,... là những tiếng địa phương gọi mẹ, nghe thân thương, ấm áp quá.
                                Thời Pháp, một số giá đình chuyển qua gọi mẹ là me; một số gia đình thì gọi cha mẹ là cậu mợ, tự dưng thấy nó xa cách làm sao ấy...

Comment

Về tác giả

Collapse

HTTTTH Còi xương, miệng rộng, ngón tay to Tìm hiểu thêm về HTTTTH

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X