Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Sửa chữa trong thời buổi khó khăn xin hỏi các bác thợ ạ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Sửa chữa trong thời buổi khó khăn xin hỏi các bác thợ ạ?

Các bác thợ cho em hỏi trong thời buổi khó khăn này thì các bác ngoài sửa tivi,ampli,đầu đĩa,loa em thấy mấy thứ đấy giờ đây có vẻ giảm nhiều hơn trước thì các bác còn sửa thêm j nữa ạ?đầu đĩa thì chỗ em gần như chả có ai mang đến sửa nói chung nó cứ tuyệt chủng dần!các bác có nâng cấp kiến thức để sửa chữa thêm món j trong tương lai sắp tới ko ạ ?

Nguyên văn bởi cadiec Xem bài viết
    Các bác thợ cho em hỏi trong thời buổi khó khăn này thì các bác ngoài sửa tivi,ampli,đầu đĩa,loa em thấy mấy thứ đấy giờ đây có vẻ giảm nhiều hơn trước thì các bác còn sửa thêm j nữa ạ?đầu đĩa thì chỗ em gần như chả có ai mang đến sửa nói chung nó cứ tuyệt chủng dần!các bác có nâng cấp kiến thức để sửa chữa thêm món j trong tương lai sắp tới ko ạ ?
    làm thêm máy in máy tính , main , nguồn , LCD monitor, .... tủ lạnh , máy giặt, làm tủ điều khiển theo yêu cầu , hệ thống báo cháy , ... sửa điện nhà , ống nước ... coi vậy chứ ko hết việc làm đó bạn à . nói chung là gặp đâu chơi đó , mình đang làm tạp vụ như vậy đó .
    Last edited by trinhhadem; 02-04-2014, 09:42.

Comment

Có gì sửa nấy chứ ạ. Đầu đĩa ít dần mà thay thế vào đó là đầu VOD, KTS, HD, K+,...
      Ti vi thì lên LED, LCD, ............

Comment

Mình theo học nghề sửa chữa vô sinh cho các chị em từ 18 đến 30 ... đang trong giai đoạn thực tập
        Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
          Mình theo học nghề sửa chữa vô sinh cho các chị em từ 18 đến 30 ... đang trong giai đoạn thực tập
          cụ QD già rồi ko thích hợp nghề này đâu hehe ,

Comment

Nghề gì thì cũng phải nâng cấp cái đầu cuả mình lên trước . Thợ sửa giỏi làm 30 phút , kiếm 2 triệu là bt .
            Quan trong là trình độ ra sao thôi , chứ loanh quanh với cầu chì , yoke , phờ lai bét , tue nơ ... Gặp cái main dùng chíp dán là phải mang đi ... đổi thì đói là đúng thôi .
            Làm thợ sửa ấy , phải thế này . Các anh , các chú có cái máy nào khó thì nhớ chuyển cho tôi . Thế thì mới được !
            Ngày trước tôi toàn làm thế , vừa nhàn , vừa nhiều tiền lương , vừa có tiếng , lại đỡ phải chạy lung tung . Cứ ngồi phòng điều hoà mà làm .

Chuyển ngành sang chữa người như bác D cũng được đấy , nhưng chắc cũng chỉ được một thời thôi . Bởi vì người bây giờ xem ra cũng mất giá lắm . Tôi nhìn thấy rồi , in it nó còn chữa , chứ nhiều quá mà phải bán ruộng , bán vườn là nó chấp nhận xin về cho đứt luôn đấy .
            Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
            nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
              Đáng lý ra bác phải học từ lâu rồi mới đúng !Giờ đã phải lên Thầy, chứ giờ học e chậm mất bác à !!!

Comment

Sửa cái gì mà đếch thằng nào sửa được thì mới có nhắm.Bán cái gì đíu thằng nào có mới chạy hàng.

Comment

Nguyên văn bởi gianglinh Xem bài viết
                  Sửa cái gì mà đếch thằng nào sửa được thì mới có nhắm.Bán cái gì đíu thằng nào có mới chạy
                  hàng.
                  ý hay nhưng khó thực hiện. vì dễ thì thiên hạ hốt hết rồi
                  Cửa hàng LINH KIỆN ĐIỆN TỬ BIÊN HÒA
                  Ngã tư Amata -đối diện Bệnh Viện Nhi Đồng Nai đi tiếp 100m
                  ĐC: 547/7 tổ 4 kp1 Long bình - Biên Hòa. Tell: 099509.79.68

Comment

Nguyên văn bởi lkdientubh Xem bài viết
                    ý hay nhưng khó thực hiện. vì dễ thì thiên hạ hốt hết rồi
                    Dẹp lại cửa hàng thành 2 mảng, 1 mảng sửa cứ sửa, còn lại buôn và bán đồ liên quan bác ợ

Comment

Nguyên văn bởi gianglinh Xem bài viết
                      Sửa cái gì mà đếch thằng nào sửa được thì mới có nhắm.Bán cái gì đíu thằng nào có mới chạy hàng.
                      bác nói chí lý . nhưng làm được không phải chuyện dễ. có thể phá giá mấy cái dể. "nhắm" mấy cái khó bù qua bù lại.

Comment

Nguyên văn bởi hieuvtstc Xem bài viết
                        Dẹp lại cửa hàng thành 2 mảng, 1 mảng sửa cứ sửa, còn lại buôn và bán đồ liên quan bác ợ
                        mình không mở tiệm sửa ,mình chỉ bán linh kiện,bảo trì công ty và cung cấp thẻ cào cho đại lý . ba nghề mà vẫn chưa đủ sống
                        đang có ý định mở lớp dạy nghề điện -điện tử để tăng thêm thu nhập mà chưa đủ điều kiện
                        thanks!
                        Cửa hàng LINH KIỆN ĐIỆN TỬ BIÊN HÒA
                        Ngã tư Amata -đối diện Bệnh Viện Nhi Đồng Nai đi tiếp 100m
                        ĐC: 547/7 tổ 4 kp1 Long bình - Biên Hòa. Tell: 099509.79.68

Comment

điện tử lúc này thì thua , thời buổi bây giờ kinh doanh cái gì cũng khó khăn

Comment

- xu hướng sẽ như bên tây, có bạn nào biết về thợ sửa chữa của bọn tây thì chia sẻ xíu, tương lai sẽ gần gần như vậy...

Comment

Chiụ khó xem kênh tv discovery . Bọn Tây cũng có nhiều người làm thợ sửa ôtô , xe máy , đồ điện nhom nhem . Cách làm việc cuả họ rất khoa học . Cách tháo lắp một cái máy khác rất nhiều so với thợ Việt nam .
                              Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                              nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Về tác giả

Collapse

cadiec Tìm hiểu thêm về cadiec

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X