Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Sửa chữa trong thời buổi khó khăn xin hỏi các bác thợ ạ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi complete Xem bài viết
    - xu hướng sẽ như bên tây, có bạn nào biết về thợ sửa chữa của bọn tây thì chia sẻ xíu, tương lai sẽ gần gần như vậy...
    hehehe bác đi tây 1 chuyến đi rồi sẽ biết mà . ngày trước em có thấy mấy anh nhật sửa máy CNC anh ấy xác đình khoanh vùng board chết rồi thay board mới vào mình nói mình sửa được nhưng xếp không tin là mình sửa được nhất định để máy chết đó chờ người của họ đến sửa mà không cho mình sờ vào
    Tettsu

Comment

Nguyên văn bởi tettsujp Xem bài viết
      hehehe bác đi tây 1 chuyến đi rồi sẽ biết mà . ngày trước em có thấy mấy anh nhật sửa máy CNC anh ấy xác đình khoanh vùng board chết rồi thay board mới vào mình nói mình sửa được nhưng xếp không tin là mình sửa được nhất định để máy chết đó chờ người của họ đến sửa mà không cho mình sờ vào
      cho dù chỉ là hư cái cầu chì thì mấy bạn cũng đừng rớ vào nhé . Mình thấy quan điểm bay giờ là hư -----> thay .

cái nào mắc tiền hàng hiếm thì mày mò sửa

Comment

Nguyên văn bởi tettsujp Xem bài viết
        Cần gì phải qua tây, ở đây cũng có lâu rồi. Số là ở Cty mình nhập về một số máy "mới" để dùng, rồi có một ngày, một cái bổng dưng nghỉ chạy, người trực ghi -Mày ngừng đột xuất, đèn F1 sáng- Một tuần trôi qua. . . Rồi một tháng trôi qua. Tôi đến, thấy thế, đo thử rồi thay cầu chì F1 bằng cầu chì dự phòng của máy. Máy hoạt động trở lại bình thường. Một tháng sau (tổng cộng hơn hai tháng trời). Chuyên gia đến, tôi phải làm bảng tường trình vụ việc đấy, ghê chưa? Làm thợ ở Cty bây giờ không phải muốn làm là làm đâu nha! Phải chờ giấy đề nghị, giấy yêu cầu rồi mới làm cho đúng thủ tục. Ít lâu sau, có một máy cũng ngừng đột xuất, đèn F1 sáng. . . tôi phải né sang bên, không dám đụng vào, vì việc ấy chỉ dành cho chuyên gia, có người nói thế. Nhờ vậy mà có buổi tiệc nho nhỏ mừng máy chạy lại. . . Vui thật vui.

Chúc vui.

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
          Chiụ khó xem kênh tv discovery . Bọn Tây cũng có nhiều người làm thợ sửa ôtô , xe máy , đồ điện nhom nhem . Cách làm việc cuả họ rất khoa học . Cách tháo lắp một cái máy khác rất nhiều so với thợ Việt nam .
          - đám nhà báo nó sẽ chọn vài ông thợ sửa chữa tiêu biểu của bọn tây thôi
          - tớ cũng muốn sang bên tây nhưng mà ko tiền, ko quyền, ko chức, ko biết tiếng tây, ko quen ai bên tây nên có gắng gượng cũng chỉ là dạng tua du lịch thôi, hông dám vô lung tung bên ấy để tìm hiểu đâu (nếu có cơ hội được sang)...

Comment

Thợ Tây đề cao tính nguyên tắc hơn mục đích .
            Thợ Ta đế cao mục đích hơn nguyên tắc .
            Thay một cái transisto công suất theo đúng nguyên tắc thì cũng nhiều vấn đề đấy . Nhưng thợ Ta thì khỏi cần biết , chỉ cần ... thay thử là đủ .
            Phát hiện một cái cầu chì hỏng là không khó . Nhưng tại sao cầu chì lại hỏng là vấn đề khó giải thích . Khắc phục vấn đề cầu chì bị hỏng là vấn đề không đơn giản .
            Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
            nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Trong mọi công việc thì không thể không kể đến quá trình. Nhưng cuối cùng thì kết quả của công việc mới là quan trọng! Cho nên làm việc sửa chữa như anh em Thợ mình thì tính hiệu quả của công việc là ưu tiên. Bắt bệnh càng nhanh thì càng tiết kiệm được nhiều thời gian và công sức, đỡ phải đau đầu, tối ngủ lại chiêm bao !

Comment

Về tác giả

Collapse

cadiec Tìm hiểu thêm về cadiec

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X